Tư Vấn Chia Sẻ Đánh pass vết xước sơn xe

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Em hãi cana lắm rồi, sử dụng cana xong, khi cana không còn tác dụng, hậu quả để lại là độ bóng giảm, độ bám tăng, mà bám toàn những thứ khó chùi.

Hạng B2
27/2/08
293
203
43
46
Đà Nẵng
vnexpress.net
Trầy nhỉ các bác cứ rửa sơ cho bóng là được rồi. Em cũng sợ cana lắm rồi. Lúc đầu thì bóng đấy, nhưng về sau phải đánh nhiều mới bóng. Nói chung xe để mất lớp bóng gin rồi thì chỉ có vào gara thôi. Những chỗ nào hay trầy xước thì trước sau gì cũng trầy nhiều, bác cứ để dành đem vào gara tút lại 1 lần cho khỏe

Hạng B2
4/10/06
315
29
28
LEXUS GS nói:
Em thấy SONAX có dầu đánh bóng + bảo vệ sơn,bác nào đã xài qua xin cho biết có mài mòn
sơn như KANA không ?
cái vụ này e k0 biét rỏ cho lắm nhưng mà bác mua SONAX về lau sau khi rửa xe bóng lắm đó bác....hix....nhưng mà hơi bị hao....xe esc of e đang xài nà bác rửa xe xog xịt vào đó vài phát rồi lau lại bóng như mới....hehe

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113
civic1999 nói:
LEXUS GS nói:
Em thấy SONAX có dầu đánh bóng + bảo vệ sơn,bác nào đã xài qua xin cho biết có mài mòn
sơn như KANA không ?
cái vụ này e k0 biét rỏ cho lắm nhưng mà bác mua SONAX về lau sau khi rửa xe bóng lắm đó bác....hix....nhưng mà hơi bị hao....xe esc of e đang xài nà bác rửa xe xog xịt vào đó vài phát rồi lau lại bóng như mới....hehe

Kệ,hao nhưng an toàn sơn thì chơi,he

Hạng B2
4/10/06
315
29
28
LEXUS GS nói:
civic1999 nói:
LEXUS GS nói:
sơn như KANA không ?

Kệ,hao nhưng an toàn sơn thì chơi,he

sonax nó còn có cream đánh bóng nửa đó mấy bác e tính chới thử nè mà chưa có dịp hehe....

Hạng B2
6/9/08
137
0
0
54
Cty TNHH DV Trà Giang
Cái gì cũng có 2 mặt tốt và xấu bác ạh. vì vậy chúng ta không nên lạm dụng nhiều! cana cũng vậy! dùng nhiều thì nó sẽ làm giảm độ bóng của nước sơn là lẽ hiễn nhiên!

Tập Lái
26/11/05
7
0
0
Với đường thành phố thì trầy xước là chuyện ko tránh khỏi, thôi thì mua bảo hiểm rồi cuối năm làm một lần cho tiện bác ah

OS Staff
13/10/08
51
0
6
www.otosaigon.com
D4T nói:
Em có nghe là có thể dùng cà na gì đó đánh pass hết chỗ sơn bị trầy xước. Bác nào biết cà na la cái gì vớ làm như thế nào chỉ giúp em với ạ. Em mới có xe nên không biết mấy vụ này. Cám ơn các bác nhiều :).

theo em được biết thì trên thị trường hiện nay có một loại sản phẩm chuyên dụng để đánh mất những vết trầy xướt trên xe được các thợ thường gọi là (pass phá), giá em nó lúc trước em mua là 300k 1 chai đó.