Tư Vấn Chia Sẻ Đánh pass vết xước sơn xe

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
mr_bin nói:
D4T nói:
Em có nghe là có thể dùng cà na gì đó đánh pass hết chỗ sơn bị trầy xước. Bác nào biết cà na la cái gì vớ làm như thế nào chỉ giúp em với ạ. Em mới có xe nên không biết mấy vụ này. Cám ơn các bác nhiều :).

theo em được biết thì trên thị trường hiện nay có một loại sản phẩm chuyên dụng để đánh mất những vết trầy xướt trên xe được các thợ thường gọi là (pass phá), giá em nó lúc trước em mua là 300k 1 chai đó.

theo nguyên tắc thì khi muốn đánh bóng cho hết những chỗ trầy nhẹ thì phải dùng loại cana hoặc pass phá như bác nói,nhưng tất nhiên những thứ đó phải làm mòn sơn đễ cho bề mặt sơn liền mí với nhau,cana làm mòn sơn rất nhanh nếu không khéo mà cứ 1 chổ mà đánh 1 hồi là khả năng nhìn thấy lớp........tole bên trong rất lớn nhất là những chổ có cạnh,góc như cạnh cửa,em thây bác nào lần đầu xài cana nên cẩn trọng

Hạng B2
6/1/09
190
0
0
Em hôm quá đi đường bị và vào cái xe máy.Thế là có một vết sước bằng ngón tay cái dài khoảng 10cm .Em đình vào gara để sơn lại.Không biết với vết trầy như thế thì lục tốn nhiều không các cụ.Em lần đầu vào gara mong các cụ chỉ giáo

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com
Xe bị xước nặng thì vào hãng sơn lại là tốt nhất. Xước nhẹ thì có thể sử dụng một số loại "xi" đánh bóng để khắc phục tạm thời.

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
vo voi con nói:
em đánh bóng bằng cana hàng ngày mà có thấy nó sao đâu, bác xài kiểu gì không biết nữa .

Em dùng máy đánh bóng có được không bác ?

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
duongxua nói:
vo voi con nói:
em đánh bóng bằng cana hàng ngày mà có thấy nó sao đâu, bác xài kiểu gì không biết nữa .

bác coi chừng cái vụ thấy tole bên trong nha

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
duongxua nói:
vo voi con nói:

Nếu chỉ đánh bóng một chổ nhỏ thôi thì có thể dùng tay, chứ đánh bóng nguyên xe thì phải dùng máy rồi, chứ nếu dùng tay thì thành Lý Đực mất.

Em thấy trong gara họ dùng cọ quét nước gì đó (có màu đục trắng như sữa) lên xe, sau đó dùng máy đánh, đánh xong xe rất bóng và mới, em có hỏi thì biết được một chai nước như vậy (1 lít) giá hơn 1 triệu. Để hôm nào em chụp hình cái chai đó lên cho các bác xem, hình như của 3M thì phải.