Hạng B2
30/7/13
310
217
43
35
Cảm ơn bác đã tin tưởng, tuy nhiên em thấy chưa phù hợp lắm ạ. Thứ nhất, em chỉ đi dài nhất là đến ngã ba Thạnh Mỹ - Nam Giang - Quảng Nam xong join theo hướng Đông TS về A Lưới. Thứ 2 là có con nhỏ, cháu bé chưa được 2 tuổi nên buộc phải dành tgian cho mẹ con cháu nhiều sẽ khó cover được. Thứ 3, chặng này em đang lấn cấn điểm dừng nghỉ đầu tiên, hoặc là Kontum nếu đi chậm (SG - KT 560km), hoặc với tốc độ em thường di chuyển thì có thể em đóng thẳng DakGlei (SG - DakGlei 680km) vì cả hai nơi này em đều có đồng bọn cả. Em chỉ băn khoăn vậy thôi, chứ em thì hoàn toàn tự tin với trải nghiệm trên cung đường này và kinh nghiệm chạy xe của mình ạ. Cũng chiến trên 100k km rồi bác ạ. Riêng cung này em còn biết chính xác các chú xxx đứng chỗ nào nữa ạ. Vậy nên bác xem có cụ nào chạy toàn tuyến thì bầu làm dẫn đoàn là tốt nhất. Em chạy thứ 2 hoặc chốt là phù hợp ạ. Mong bác kết nối giúp, em cũng chưa biết những bác kia ai có quyền lập thớt ở trên này,nếu có thì tách riêng 1 thớt xuất phát ngày 24/chạp thì dễ bóng bàn hơn.

3h chiều nay em xuất phát đi Ban Mê, cho mẹ con cháu về đón Noel với ông bà ngoại. Sẽ cập nhật tình hình đường xá
Em phải khuya 24 mới khởi hành. Bác mật thư tư véo cho em với, Em về nam định, hà nội ạ. bác cho em xin số alo tiện trao đổi nhé

Hạng B2
30/7/13
310
217
43
35
Hi all! Mình năm nào cũng về Đà Nẵng nên mình có ý kiến như sau:
+ Đoạn từ Tp.HCM - Đà Nẵng: Nên đi Ql14 lên Chơn Thành - Ban Mê - Kontum - Đà Nẵng: Vì đường này ngắn hơn Ql1 khoảng 150Km, hơn nữa ít xe, đi rất thoải mái, cảnh đẹp.
+ Đoạn từ Đà Nẵng ra Bắc thì nên đi QL1
Mình dự kiến sáng 24AL hoặc 25AL sẽ xuất phát về Đà Nẵng bằng QL14, bác nào trùng lịch thì alo đi chung cho vui, sđt của e: 0979.57.58.59 Hùng (38tuổi)
Em khuya 24 đi ạ. bác lên chơn thành thì xa quá. rẽ ngay sở sao đi qua phú giáo sẽ nhanh hơn ạ. Em cũng đi giống cung bác

Hạng B2
28/3/14
121
44
28
Kon Tum
Em nghe kêu đèo lò xo từ komtum xuống đi nguy hiểm. Đi đêm ổn ko bác. Em tính khuya ngày 24 đi thì tối đến đà nang dc ko ạ
Đèo lò xo tầm 30 cây bác nhé. Nếu có sương mù thì khá nguy hiểm. Bác lái cứng thì ok ^_^. Hehe xe khách đi bắc-nam khoảng tầm 23h bắt đầu qua đèo, các bác đi cùng xe khách cho zui

Hạng B2
16/11/15
286
523
93
TP. HCM
www.chieusangdothi.vn
Cung của bác gần giống em. Khuya 24 em khởi hành. Em tính đến komtum thì xuống đà nẵng chơi hội an, hải vân quan rùi theo đường 1 về. Bác cho em xin số điện thoại có gì giao lưu ạ. Em ở Nam Trực, bác tính ngày nào vào ạ
Nếu vậy mai bác off cùng anh em bàn luôn ạ. Lúc 9h30' Cafe Cây Tùng đường Tây Thạnh, Tân Phú ;( Cổng KCN Tân Bình vào 1km). Số em 0903.990879. Có 6 anh em off bác ạ

Hạng B2
16/11/15
286
523
93
TP. HCM
www.chieusangdothi.vn
Danh sách Oser Du Xuân Về Quê - Tết Đinh Dậu
Em nghe kêu đèo lò xo từ komtum xuống đi nguy hiểm. Đi đêm ổn ko bác. Em tính khuya ngày 24 đi thì tối đến đà nang dc ko ạ
Hạn chế tối đa việc đi đêm bác ạ. Không đừng đặng buộc phải chiến thì cứ vui vẻ thôi. Đèo lò xo bình thường như Đèo Bảo Lộc, đường rộng, cua thoáng. Duy chỉ có đường bằng beton, đôi chỗ bị bám rêu nên chạy cần cẩn thận. Xe tốt thì cứ mạnh dạn và lầm lũi mà đi bác ạ. Bonus bác cảnh mây trên đèo Lò xo ạ

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
27/8/16
37
18
8
42
Nhà em dự kiến xuất phát 25-27 , lộ trình SG tới Hà giang, sa pa.
Về lại đến SG khoảng 10-12 al.
Xe 7 chỗ 4 người lớn từ 27 - 42t, 2 trẻ em 6 và 9 tuổi.
Tài chính là em, 1 tài phụ là vợ ( gà quá gà).
Dự kiến lộ trình, vui đâu chầu đấy...
Các điểm chính nghỉ ngơi Nha trang, Đà nẵng, Quy nhơn, Huế, Quảng bình, Nghệ an, Nam định, Hà nội, Hòa bình ( bản lác),Phú thọ, Tuyên quang, Hà giang ( máu lên đi sa pa nữa). Và quành về.
Chỗ nào nghỉ khi đi thì về bỏ qua.
Cụ nào thích đi chơi trải nghiệm giống em mời ghép đoàn.
Về kinh nghiệm, em xuyên việt mấy lần rồi, các cung tây bắc đều lái qua cả, tứ đại đèo gì gì cũng đã phi qua ( đều bằng sedan) thì 7 chỗ không có gì phải lo lắng lắm.
Em đi nhiều nên thấy nếu đi về đêm rất có lợi thời gian, vd như đi ban ngày từ Sg-Q.nhơn em đi hết 16h, nhưng nếu đi từ 9h tối thì 8h sáng đã tới ( bớt 1/3 t.g).
Xe em đủ 4 xenon, 4 đèn gầm, kèn nhại nên đi tối khá ok ( dẫn đoàn dc ạ).
Về đường sá thì xe có vietmap cập nhật t8/2016 , ngoài ra còn gg map, các điểm đã checking qua rồi nên không cần lo.
Về ăn uống ngủ nghỉ thì cứ ks mà nằm cho tiện, em quen từ bắc vào nam tỉnh nào cũng biết nhưng ngại vào nhà vì mình đi gia đình không tiện sinh hoạt.
Chương trình thì khi ghé các điểm chính sẽ thưởng thức đặc sản vùng đó, du lịch các điểm chính, nghỉ ngơi tầm 1-2 ngày tùy điều kiện sức khỏe.
Chúc các bác ăn tết 2017 vui vẻ.
Bác chạy 25 hay 27? Xuất phát từ đâu mấy giờ vậy?

Hạng B2
23/7/12
204
237
43
48
Bác chạy 25 hay 27? Xuất phát từ đâu mấy giờ vậy?
Chưa biết bác ơi.
Còn cả tháng lận mà, em việc tự do nhưng cuối năm thì lại bận rộn nên chưa fit được ạ.
Mà sớm, trễ 1 vài ngày có ăn thua gì đâu, mình đi chơi mà :).
Em dự định nghỉ điểm đầu n.trang, cho lũ trẻ tắm biển tý, nếu đi sáng thì đi khoảng 4h, 12h tới n.trang ăn trưa, tx ngủ, đoàn đi chơi tự do, chiều tx dậy tắm, ăn chiều xong dông 1 mạch đến sáng hôm sau tới d.nẵng, chơi ở đó 1-2 ngày, rồi dông tiếp ra Huế, chơi 1- 2 ngày.
Nếu đi tối thì cũng dông thẳng ra n.trang, chơi đến chiều vọt đi d.nẵng.
Xuất phát điểm là cầu Tham lương.
Mà cần gì đâu bác, đi đường xa, dài ngày nên chỉ cần hẹn điểm dừng chân uống nước là ok rồi ạ.