Hạng F
24/11/13
9.041
53.369
113
Chưa biết bác ơi.
Còn cả tháng lận mà, em việc tự do nhưng cuối năm thì lại bận rộn nên chưa fit được ạ.
Mà sớm, trễ 1 vài ngày có ăn thua gì đâu, mình đi chơi mà :).
Em dự định nghỉ điểm đầu n.trang, cho lũ trẻ tắm biển tý, nếu đi sáng thì đi khoảng 4h, 12h tới n.trang ăn trưa, tx ngủ, đoàn đi chơi tự do, chiều tx dậy tắm, ăn chiều xong dông 1 mạch đến sáng hôm sau tới d.nẵng, chơi ở đó 1-2 ngày, rồi dông tiếp ra Huế, chơi 1- 2 ngày.
Nếu đi tối thì cũng dông thẳng ra n.trang, chơi đến chiều vọt đi d.nẵng.
Xuất phát điểm là cầu Tham lương.
Mà cần gì đâu bác, đi đường xa, dài ngày nên chỉ cần hẹn điểm dừng chân uống nước là ok rồi ạ.
Ra Huế hú e hé . Các bác canh sao ra Huế ngay mùng 1 thì đc Free vé Đại Nội và các Lăng . Đỡ đc 1 mớ trên đường du xuân :3dcuoi:

Hạng B2
30/7/13
310
217
43
35
Nếu vậy mai bác off cùng anh em bàn luôn ạ. Lúc 9h30' Cafe Cây Tùng đường Tây Thạnh, Tân Phú ;( Cổng KCN Tân Bình vào 1km). Số em 0903.990879. Có 6 anh em off bác ạ
Em ở dưới Bình Dương bận đi cày ko off dc ạ. Các bác trao đổi rùi cho em hóng với. Em dự khoảng 10-11h đêm 24 đi. Đi đêm thấy khỏe. Ngày đầu tranh thủ phóng 1 lèo nếu kịp xuống đà nẵng đêm thi đi. Ko kịp em nghỉ lại komtum

Hạng B2
30/7/13
310
217
43
35
Nhà em dự kiến xuất phát 25-27 , lộ trình SG tới Hà giang, sa pa.
Về lại đến SG khoảng 10-12 al.
Xe 7 chỗ 4 người lớn từ 27 - 42t, 2 trẻ em 6 và 9 tuổi.
Tài chính là em, 1 tài phụ là vợ ( gà quá gà).
Dự kiến lộ trình, vui đâu chầu đấy...
Các điểm chính nghỉ ngơi Nha trang, Đà nẵng, Quy nhơn, Huế, Quảng bình, Nghệ an, Nam định, Hà nội, Hòa bình ( bản lác),Phú thọ, Tuyên quang, Hà giang ( máu lên đi sa pa nữa). Và quành về.
Chỗ nào nghỉ khi đi thì về bỏ qua.
Cụ nào thích đi chơi trải nghiệm giống em mời ghép đoàn.
Về kinh nghiệm, em xuyên việt mấy lần rồi, các cung tây bắc đều lái qua cả, tứ đại đèo gì gì cũng đã phi qua ( đều bằng sedan) thì 7 chỗ không có gì phải lo lắng lắm.
Em đi nhiều nên thấy nếu đi về đêm rất có lợi thời gian, vd như đi ban ngày từ Sg-Q.nhơn em đi hết 16h, nhưng nếu đi từ 9h tối thì 8h sáng đã tới ( bớt 1/3 t.g).
Xe em đủ 4 xenon, 4 đèn gầm, kèn nhại nên đi tối khá ok ( dẫn đoàn dc ạ).
Về đường sá thì xe có vietmap cập nhật t8/2016 , ngoài ra còn gg map, các điểm đã checking qua rồi nên không cần lo.
Về ăn uống ngủ nghỉ thì cứ ks mà nằm cho tiện, em quen từ bắc vào nam tỉnh nào cũng biết nhưng ngại vào nhà vì mình đi gia đình không tiện sinh hoạt.
Chương trình thì khi ghé các điểm chính sẽ thưởng thức đặc sản vùng đó, du lịch các điểm chính, nghỉ ngơi tầm 1-2 ngày tùy điều kiện sức khỏe.
Chúc các bác ăn tết 2017 vui vẻ.
Lượt vào bác tính khi nào vào ạ. Em lượt ra chạy đường 14, dự khuya 24 đi. lượt vào tính 11 âm vào đến nơi, vào em đi ql1A, có những chỗ có đường ven biển thì em đi ven biển cho vắng

Hạng B2
30/7/13
310
217
43
35
View attachment 587301
Hạn chế tối đa việc đi đêm bác ạ. Không đừng đặng buộc phải chiến thì cứ vui vẻ thôi. Đèo lò xo bình thường như Đèo Bảo Lộc, đường rộng, cua thoáng. Duy chỉ có đường bằng beton, đôi chỗ bị bám rêu nên chạy cần cẩn thận. Xe tốt thì cứ mạnh dạn và lầm lũi mà đi bác ạ. Bonus bác cảnh mây trên đèo Lò xo ạ
của em carens dầu 2007. Qua tết dương mang qua huyndai tổng kiểm tra ạ

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Bác cho em chi tiết lộ trình và thời gian nghỉ dọc đường tuyến Đà Nẵng với. Định làm 1 phát như bác mà sợ không nổi nên chắc nghỉ kontum. Chạy 1 tài 900km đuối lắm
Nếu bác xuất phát khoảng 4h sáng thì đến Đồng Xoài hoặc chạy lên đến mấy trạm dừng chân ở Bù Đăng ăn sáng. Xuất phát sớm hơn thì lên thẳng Kiến Đức ăn sáng cũng ok.
Trưa đến BMT ăn trưa. SG-BMT khoảng 7-7,5 tiếng là thoải mái. Ăn trưa nghỉ ngơi đến khoảng 14h xuất phát đi Kontum thì khoảng 18h đến là đẹp. Nhận phòng tắm rửa xong đi ăn.
Sáng hôm sau dậy ăn sáng ở Kontum xong là đạp về Đà Nẵng mất khoảng 6-7 tiếng. Nếu thích thì ăn trưa ở Nam Giang rồi đi tiếp, nếu ráng được thì về Đà Nẵng ăn luôn. ;)