Hạng B2
23/7/12
204
237
43
48
Em cũng chiến Tết này:

Nick Os: tonysgp
Nơi đi : Sài gòn
Nơi đến: Huế, Nghệ An
Xuất phát : 24 âm
Ngệ an ở mô ?
Em có ghé nghệ, ở ngay cổng bv Nghi Lộc.

Hạng C
7/9/15
697
8.428
93
*/Nick: MrMinh;
*/Xe: GLA45;
*/Lộ Trình: Saigon - Nha Trang - Saigon;
*/Thời gian: Mùng 3 Tết - Mùng 6 Tết;
*/1 tài, liên lạc qua Zello.
Ra nhanh trang giao luu ngen em ko dung zello rầu. Có gì pm phone hỗ trợ nhau trên đg thiên lý ngen bác

Hạng C
19/4/13
579
634
93
Em cũng Phú Yên, dự định về 28-30 AL nhưng chưa chốt được ngày nên chưa đưa vào danh sách.
Bác @nhuphuyen về Đồng Xuân à, nếu em về 30 AL thì alo bác về cho vui, em chạy lần đầu nên hơi lo.
Bác cho cái lịch để em cho vào danh sách có gì đi chung QL1A ngày rồi tách ra cũng được mà :)
Bác Tân chạy một lần rồi quen thui bác. Em lần đầu cũng hơi ngại, nên cũng tham khảo trên OS, lần đó thì đi Đà Lạt, đèo Khánh Vĩnh, Nha Trang, Phú Yên. Sau thì quen dần, chạy quen QL1, SG-PY khoảng 9 tiếng là đến.
Bác nhớ chuẩn bị cà phê, trà đá, thức ăn vặt dọc đường, khi lái xe thì nhờ đệ tử hoặc bà xã đưa cho miếng bánh, chai nước uống cho đỡ khát và buồn ngủ. Khi nào thấy đơ đơ, oải oải thì tấp cây xăng giải lao rửa mặt, vặn mình 5, 10 phút cho tỉnh rồi chạy tiếp.
Bác về sớm nên em chưa về, chắc phải mùng 2 hoặc 3 em mới đi, chưa chắc nên chưa đăng kí.

Hạng D
25/8/16
2.764
5.779
113
Bác Tân chạy một lần rồi quen thui bác. Em lần đầu cũng hơi ngại, nên cũng tham khảo trên OS, lần đó thì đi Đà Lạt, đèo Khánh Vĩnh, Nha Trang, Phú Yên. Sau thì quen dần, chạy quen QL1, SG-PY khoảng 9 tiếng là đến.
Bác nhớ chuẩn bị cà phê, trà đá, thức ăn vặt dọc đường, khi lái xe thì nhờ đệ tử hoặc bà xã đưa cho miếng bánh, chai nước uống cho đỡ khát và buồn ngủ. Khi nào thấy đơ đơ, oải oải thì tấp cây xăng giải lao rửa mặt, vặn mình 5, 10 phút cho tỉnh rồi chạy tiếp.
Bác về sớm nên em chưa về, chắc phải mùng 2 hoặc 3 em mới đi, chưa chắc nên chưa đăng kí.
Á đù sao bác biết tên em, bác PY à? Bạn nào đay ta?

Hạng C
19/4/13
579
634
93
Á đù sao bác biết tên em, bác PY à? Bạn nào đay ta?
Quê ngoại con em đó bác. Em theo dõi diễn đàn nên biết bác thui, thấy PY thì rủ đi chung cho vui đó, chứ một năm em làm 2 tour SG-PY, một mình một tài luôn. Nói nữa bác giựt mình.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/8/16
2.764
5.779
113
Quê ngoại con em đó bác. Em theo dõi diễn đàn nên biết bác thui, thấy PY thì rủ đi chung cho vui đó, chứ một năm em làm 2 tour SG-PY, một mình một tài luôn. Nói nữa bác giựt mình.
Rồi, chắc là chồng con bạn phổ thông của mình. Lớp em con gái đông mà:)
Ok bác, có duyên sẽ gặp nhau thui mà:3dnhacnon::3dtuongtu2:

• Like
Reactions: longtruong09
Hạng B2
23/7/12
204
237
43
48
Các bác chạy đường dài chỉ cho các bác chưa quen mánh nhỏ này.
Chạy lưu ý đến tầm dùng cơm 12h và 5h30, ngó xem quán nào to, xe tải lớn đậu nhiều thì ghé vô.
1 là ăn đồ giá bình dân và no là chắc cú.
2 là quán lớn lúc nào cũng có phòng tắm cho tài đường dài, các bác cứ vào gọi món, xong bỏ gia đình đó, thong thả tắm phát cho khỏe người.
Ra là có đồ ăn chén ngay, lưu ý đừng ăn no quá.
Vì ăn no quá dễ gây mệt mỏi buồn ngủ lắm, chả ai ngủ gật với cái dạ dày lép được đâu.
No thì hay bị buồn ngủ kinh khủng luôn.

Hạng D
25/8/16
2.764
5.779
113
Các bác chạy đường dài chỉ cho các bác chưa quen mánh nhỏ này.
Chạy lưu ý đến tầm dùng cơm 12h và 5h30, ngó xem quán nào to, xe tải lớn đậu nhiều thì ghé vô.
1 là ăn đồ giá bình dân và no là chắc cú.
2 là quán lớn lúc nào cũng có phòng tắm cho tài đường dài, các bác cứ vào gọi món, xong bỏ gia đình đó, thong thả tắm phát cho khỏe người.
Ra là có đồ ăn chén ngay, lưu ý đừng ăn no quá.
Vì ăn no quá dễ gây mệt mỏi buồn ngủ lắm, chả ai ngủ gật với cái dạ dày lép được đâu.
No thì hay bị buồn ngủ kinh khủng luôn.
Cảm ơn bác, bác xuyên Việt nhiều nên chắc có nhiều kinh nghiệm quý báu cho các tài mới:3dquaytay: