Hạng B2
30/5/05
164
3
18
Kính gửi các bác.
Em đang chạy con Albea 1.3 duoc 1.5 vạn (lop Brisgeton gì đo) thấy bảo đến lúc phải đảo lốp (tire). Thấy trông Manual nói chỉ đuco đảo lốp cùng phía không được đảo chéo nhưng khi ra Hai Ba Trưng (HN) các anh thợ o đay bảo cư đẩo chéo mới đung (lớp trươc bên trái đảo sang lốp sau bên phải). Em chăng biết nghe ai cả. Các bác cho xin chỉ giáo kinh nghiêm với.

Thanks

Hạng B2
6/8/05
120
0
0
RE: Đảo lốp Albea!

Có 2 loại lốp xe.
1. Loại có định hướng, ở mặt hông lốp xe loại này có hình mũi tên chỉ chiều quay của bánh xe. Khi lắp lốp xe loại này phải căn cho chiều mũi tên trùng với chiều quay của bánh xe. Đối với loại lốp này, bác chỉ có thể đảo lốp một phía
2. Loại không định hướng (non-directional), muốn lắp lốp thế nào cũng được. Đối với loại lốp này, bác có thể đảo lốp chéo hoặc đảo một phía đều được.

nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0

Trích đoạn: Lái_xe_cẩu

Theo em thì phải nghe sách của Hãng

Còn em hay đảo kiểu này

< <

v ^

> ^
>

Bạn lái xe cẩu đảo vỏ xe theo kiểu Test IQ nên rất khó đoán :D
Chỉ rỏ hơn một chút đi Bạn LXC .

Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com

Nhiều nơi rửa xe bây giờ thường trang bị máy cân bánh xe, tháo lắp lốp.
Các bác để ý chút sẽ thấy mấy cái bảng hướng dẫn kiểm tra lốp xem có mòn đều không, lốp có cân không.. và cả sơ đồ đảo lốp nữa. Kinh tế thị trường mà.
Sơ đồ đảo lốp chỉ rõ cho từng loại xe: dẫn động bánh trước, dần động bánh sau, dẫn động hai cầu.
E không tự đảo lốp được nên e cứ ra chỗ bán lốp ôtô e hỏi, e cho họ kiểm tra (kiểm tra lốp xe thôi nha). E cứ đi vài nơi vậy, thấy chỗ nào có vẻ tin cậy thì dính luôn, lâu dần thành quen đâm ra họ cũng tử tế với mình, chỉ bảo tận tình, giá cả phải chăng. Thỉnh thoảng còn đít cao nữa chứ.