Thảo Luật Chung Đất An Phú An Khánh

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Nguyen Hoàng phía bên kia gồm Mỹ Mỹ (phá sản giải thể rồi thì phải), ông Tân Tạo bán đất xong phắn luôn rồi, tới ông Phú Nhuận cũng ko biết sao ? 1 con đường 3-4 anh chịu trách nhiệm. Vậy anh nào đứng ra làm đường vậy bác ?
Chưa kể cái cục xương ngay cổng ra vào Metro 10 năm rồi chưa giải tỏa được.
Nguyễn Hoàng còn xa lắm lắm
hehe bác MU hù em quá, kiểu này chắc kiếm kèo đổi ngang căn mặt tiền Nguyễn Hoàng lấy lô Cao Đức Lân của bác quá :)
Em biết là con đường này phía bên City Horse đi qua nhiều dự án mà CĐT đã ngắc ngoải, nhưng vấn đề là nếu như LĐC làm xong thì Nguyễn Hoàng sẽ là đường nối giữa hai đại lộ XLHN và LĐC, lưu lượng xe rất lớn, chưa kể cư dân nội khu, nếu ko mở rộng thì sẽ kẹt ko lối thoát ở hai đầu giao với LĐC và Song Hành, ảnh hưởng rất lớn tới tình hình giao thông khu vực. Mà một khi ảnh hưởng tới dân sinh thì sẽ trở thành vấn đề của chính quyền (chưa kể toàn bộ khu hành chính ủy ban, công an, phòng cháy... của Phường An Phú nằm ngay góc LĐC-NH), lúc đó địa phương hoặc bên giao thông sẽ có động thái để thúc ép các CĐT hoặc ứng vốn để giải quyết. Mà thật ra con đường này ko vướng giải tỏa nhiều, lại ngắn nên việc mở rộng thêm chắc ko phải vấn đề quá lớn, chẳng qua trước giờ vắng dân nên chưa bức xúc thôi.
PS: Còn ông Mỹ Mỹ là con của Tiến Phước sao chết được bác, nó chỉ nhây thôi, với lại bác thấy Tiến Phước nó mới cất nóc cả cái bệnh viện Mỹ mười mấy tầng trong đó thì làm sao nó để khu này chết được.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Bác đang tự an ủi mình đó à. kkk
Đùa chứ em cũng đang mong con đường NH nó làm nhanh nhanh. Nhưng nhìn 1 đống ông CĐT oải quá. Đất bên My My có sổ ko bác ?
hehe bác MU hù em quá, kiểu này chắc kiếm kèo đổi ngang căn mặt tiền Nguyễn Hoàng lấy lô Cao Đức Lân của bác quá :)
Em biết là con đường này phía bên City Horse đi qua nhiều dự án mà CĐT đã ngắc ngoải, nhưng vấn đề là nếu như LĐC làm xong thì Nguyễn Hoàng sẽ là đường nối giữa hai đại lộ XLHN và LĐC, lưu lượng xe rất lớn, chưa kể cư dân nội khu, nếu ko mở rộng thì sẽ kẹt ko lối thoát ở hai đầu giao với LĐC và Song Hành, ảnh hưởng rất lớn tới tình hình giao thông khu vực. Mà một khi ảnh hưởng tới dân sinh thì sẽ trở thành vấn đề của chính quyền (chưa kể toàn bộ khu hành chính ủy ban, công an, phòng cháy... của Phường An Phú nằm ngay góc LĐC-NH), lúc đó địa phương hoặc bên giao thông sẽ có động thái để thúc ép các CĐT hoặc ứng vốn để giải quyết. Mà thật ra con đường này ko vướng giải tỏa nhiều, lại ngắn nên việc mở rộng thêm chắc ko phải vấn đề quá lớn, chẳng qua trước giờ vắng dân nên chưa bức xúc thôi.
PS: Còn ông Mỹ Mỹ là con của Tiến Phước sao chết được bác, nó chỉ nhây thôi, với lại bác thấy Tiến Phước nó mới cất nóc cả cái bệnh viện Mỹ mười mấy tầng trong đó thì làm sao nó để khu này chết được.

để em hiền
1/4/05
3.801
93.561
113
Đi đường khác ra Cao Đức Lân (sau khi làm xong) cũng thông ra LĐC mà bác, đâu nhất thiết phải sử dụng Nguyễn Hoàng nữa, cơ bản là đường này của doanh nghiệp chứ không phải nhà nước làm nên KHÔNG cưỡng chế được đâu.

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Bác đang tự an ủi mình đó à. kkk
Đùa chứ em cũng đang mong con đường NH nó làm nhanh nhanh. Nhưng nhìn 1 đống ông CĐT oải quá. Đất bên My My có sổ ko bác ?
Chờ lâu quá ko thấy đường nó làm nên phải tự AQ tí cho đời nó vui bác ạ. Thấy bên bác nó thông đường nên cũng sốt ruột :)
Mỹ Mỹ mấy lô em từng ngó đều ko có sổ bác, nhưng nghe sales nói có 1 vài lô đã chạy được sổ nên giá cao hơn, lô này giá mềm đó a hốt đi bla bla...

• Like
Reactions: chuongmed
Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Đi đường khác ra Cao Đức Lân (sau khi làm xong) cũng thông ra LĐC mà bác, đâu nhất thiết phải sử dụng Nguyễn Hoàng nữa, cơ bản là đường này của doanh nghiệp chứ không phải nhà nước làm nên KHÔNG cưỡng chế được đâu.
hihi từ XLHN muốn đi Cao Đức Lân thì cũng phải vào Nguyễn Hoàng mà bác, chẳng lẽ đi vòng vèo nội khu. Còn từ cao tốc đổ vào LĐC thì thường người ta quẹo Nguyễn Hoàng luôn để ra XLHN chứ ai vòng lên CĐL làm gì để rồi cũng ra lại Nguyễn Hoàng. Ý em đang muốn nói vai trò kết nối của NH giữa XLHN và LĐC. Bác nhớ lại xem tên gọi trước đây của nó là Vành Đai Đông của APAK và quy hoạch 30m, điều đó đã thể hiện tính kết nối của con đường này.

để em hiền
1/4/05
3.801
93.561
113
Chỗ đó của bác sau này bán tạp hóa cho dân chung cư thôi cũng dư sống nha bác :)
Cuối đường 11, chỗ góc ngả 3 với con rạch thấy có căn xây to oạch, hình như xây kiểu phòng trọ cao cấp thì phải.

Hạng D
31/3/10
1.003
417
83
13 ngàn căn hộ, xẻ công viên đối diện chùa Huê Nghiêm ra thêm hơn trăm nền. ;)

Bác so hình phối cảnh bên dưới với bản đồ hiện tại nhá.

Hô biến luôn công viên khu A. Khu E và khu D trông ngộp thật, toàn chung cư! Chờ nó chỉnh tề chắc ít nhất cũng trên nửa thập kỷ tới, mà không biết lúc đó đất nước mình đi về đâu!!!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Hô biến luôn công viên khu A. Khu E và khu D trông ngộp thật, toàn chung cư! Chờ nó chỉnh tề chắc ít nhất cũng trên nửa thập kỷ tới, mà không biết lúc đó đất nước mình đi về đâu!!!
Có 5 năm mà bác dùng từ nửa thập kỷ nghe thấy nó lâu quá :) Thời gian trôi nhanh như chó chạy ngoài đồng bác ơi, nhất là đối với mấy dự ớn BĐS ở xứ ta :)

• Like
Reactions: chuongmed