Thảo Luật Chung Đất biển sao mà rẻ quá ?

Hạng C
7/9/18
711
5.815
93
From Anam Hội
Lý do ở VN bds vẫn là kênh giữ tiền và nhiều tốt vì nó ko hết hạn sử dụng như các loại thực phẩm hay các mặt hàng để càng lâu càng rớt giá, lại ko bị đánh thuế như nước ngoài….
Đất thuê luôn ko có giá, ngoại trừ thuê đất trong khu công nghiệp để sản xuất khi họ có sẵn ngành nghề sx.
anh nói thế lại ko chuẩn rồi.
Việc đất cát có giá là chuyện từ xưa đến nay bất chấp nó là đất thuê hay ko thuê, kể cả việc đất ruộng anh thuê cũng thế.
Còn giá bán nào nó phù hợp và không phù hợp, anh đừng dùng cái tư duy mang tính chất trực quan và quy chụp cho cả thị trường là không đúng ?
Nếu đất đai ko có được thuê hay mua từ nhà nước thì theo anh nó tự đẻ ra được à.
Quan trọng vẫn là hình thái và mục đích sử dụng , còn anh cứ chấp vào pháp lý thì vị trí quan trọng làm gì chuẩn đúng ko anh.

Anh phải xem lại mục đích và vị trí, giá bán còn chuyện nó ở tầng nào thì ta có thể làm tầng đó, giờ em xây khách sạn lên mà trong khi giá em gấp 2 hay 3 lần chỉ vì nó là đất ( chuyển nhượng có thu tiền sử dụng đất ở nguồn gốc đất) thì theo anh người đầu tư có làm cái chuyện xây cục đó lên không ?

Anh hỏi mấy tay @Wuyền đang được Nô chăm sóc đặc biệt ấy mấy lão đấy mua đất thể loại gì ? hay bọn Charminton Lapoint quận 10 bọn đấy đang mua đất hay sở hữu đất loại gì ?

Hạng F
3/10/15
9.940
12.269
113
nhận định anh là nhứt cmnr.
Anh là đỉnh nhứt, là bậc hiền triết và là người minh chủ :D
nhứt anh.
Đất cát cũng là 1 loại hình kinh doanh đó anh, chứ ko phải tham đến mức có 1 mảnh giữ khư khư anh.
Đã là dân kinh doanh 1 lúc họ cầm vài chục mảnh là bình thường, nên mua rẻ bán rẻ là điều bình thường, còn loại nhứt như anh cả đời chắc được 1~2 mảnh nên cố tham bán đến mức cao chót vót.
Cảm ơn em, em nói anh hiền triết anh không dám.
Đất cát là loại hàng sưu tầm nên mua bán đử loại giá là rõ rồi.
Anh có bảo gì việc đó đâu, ai cũng phải nhờ mua bán đất mới đổi đời được chứ. Rõ ràng.
Cái anh nói là cò vạc các em cứ nói kiểu loại "Giá chỉ 5 tỉ, 10 tỉ,..."
"Đất biển này rẻ quá!!",...một cách vô căn cứ và phản cảm nên không ai ưa cò vạc là vậy.

Hạng C
7/9/18
711
5.815
93
From Anam Hội
Anh có bảo gì việc đó đâu, ai cũng phải nhờ mua bán đất mới đổi đời được chứ. Rõ ràng.
"Đất biển này rẻ quá!!",...một cách vô căn cứ và phản cảm nên không ai ưa cò vạc là vậy.
anh bố láo nó vừa thôi. mới khen tý hiền triết đã tỏ ra thượng đẳng và bố láo cmnr.
Anh làm như có 1 mình anh từ trên núi xuống ấy.

Chuyện người ta mua người ta bán người ta định giá đíu phải và việc của em cũng đíu có quyền phán xét chuyện người ta mua bán thế nào, anh thích thì mua đíu thì thì thôi, cá nhân em nhìn nhận đất biển ở đấy rẻ thì em nói nó là rẻ, còn anh có thể học rộng biết nhiều thì anh phán nó éo rẻ. anh hiểu ko đó là phản biện có logic dẫn chứng đang hoàng thể hiện mình là người có văn hoá.

Còn em có bảo là đất này em bán và em định giá chưa ? một bậc hiền triết như anh khi đã đi vào vấn đề nên xem và đọc mọi thứ thật chi tiết đừng dùng cái sự
"quy nạp ngu si " kinh nghiệm cá nhân để đánh giá người khác có đàng hoàng hay không đàng hoàng.

Lịt pẹ cò vạc ăn hết của ông nội anh để lại à, hay còn vạc làm thiệt hại kinh tế của anh của đất nước, nếu mà có thì anh chửi cò vạc đó thôi vào đây đánh đồng cò vạc làm gì ?.
Thiện Sì Tai , thiện sì tai :))
Nghề nào cũng cao quý nhưng em lịt moẹ :D éo đụng đến nhà anh, xin anh bớt khà khịa em :D

Attachments

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.940
12.269
113
anh bố láo nó vừa thôi. mới khen tý hiền triết đã tỏ ra thượng đẳng và bố láo cmnr.
Anh làm như có 1 mình anh từ trên núi xuống ấy.

Chuyện người ta mua người ta bán người ta định giá đíu phải và việc của em cũng đíu có quyền phán xét chuyện người ta mua bán thế nào, anh thích thì mua đíu thì thì thôi, cá nhân em nhìn nhận đất biển ở đấy rẻ thì em nói nó là rẻ, còn anh có thể học rộng biết nhiều thì anh phán nó éo rẻ. anh hiểu ko đó là phản biện có logic dẫn chứng đang hoàng thể hiện mình là người có văn hoá.

Còn em có bảo là đất này em bán và em định giá chưa ? một bậc hiền triết như anh khi đã đi vào vấn đề nên xem và đọc mọi thứ thật chi tiết đừng dùng cái sự
"quy nạp ngu si " kinh nghiệm cá nhân để đánh giá người khác có đàng hoàng hay không đàng hoàng.

Lịt pẹ cò vạc ăn hết của ông nội anh để lại à, hay còn vạc làm thiệt hại kinh tế của anh của đất nước, nếu mà có thì anh chửi cò vạc đó thôi vào đây đánh đồng cò vạc làm gì ?.
Thiện Sì Tai , thiện sì tai :))
Nghề nào cũng cao quý nhưng em lịt moẹ :D éo đụng đến nhà anh, xin anh bớt khà khịa em :D
Ơ anh có nói cò vạc là không cao quý đâu.
Trừ nghề xin đểu, vòi vĩnh, trộm cắp, ra, nghề nào cũng cao quý. Cái đó rõ ràng.
Cái anh nói là giọng cò vạc thường hay nói mấy năm nay "Giá chỉ 10 tỉ,...." là phản cảm.
Chứ anh có bảo đất này em bán và em định giá đâu?
Thế giờ hỏi em em không định giá sao em lại bảo là "rẻ quá" với cả "rẻ như thế"
30 tỉ là em bảo rẻ à
1m2 là không đủ 1 cái giường nằm, mà kêu giá 13 triệu ở biển, thì em bảo rẻ theo cơ sở nào?
Mai sang anh mua cái giường 13 triệu đi, thôi anh bán 10 triệu cho em thôi, ok thì anh công nhận em đúng toàn bộ và không thắc mắc gì em nữa.

• Like
Reactions: thichhanhquyet
Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
Bình Thuận là vùng đất dữ mà, kẹt chym vào đó thì thốn thôi rồi. Anh kia cũng tội 10 câu chuyện của ảnh thì hết 9 cái là về xứ thanh long, nên thôi cãi nhau làm gì cho ảnh thêm xì trét.
Ps: Cận tết rồi mà còn bắt giám đốc điện lực Bình Thuận. Dàn lãnh đạo, dân có tiền nào mà dính tới điện mặt trời xứ này thì hai hòn có ngẹn lên đến tận cổ.

Hạng F
3/10/15
9.940
12.269
113
Bình Thuận là vùng đất dữ mà, kẹt chym vào đó thì thốn thôi rồi. Anh kia cũng tội 10 câu chuyện của ảnh thì hết 9 cái là về xứ thanh long, nên thôi cãi nhau làm gì cho ảnh thêm xì trét.
Ps: Cận tết rồi mà còn bắt giám đốc điện lực Bình Thuận. Dàn lãnh đạo, dân có tiền nào mà dính tới điện mặt trời xứ này thì hai hòn có ngẹn lên đến tận cổ.
@vonam2016 em xem đi.
Bác Xanh lục nói như thế này mới đúng là có căn cứ hẳn hoi đây.
Bác ấy nói thế thì anh nói gì bác ấy được.
Khỏi cãi nữa nhé em.
Anh cũng không nói em nữa, không bác ấy lại mắng anh đi làm anh xì trét.
Anh chả ý kiến gì em về giá bán, chỉ nói em đừng kêu bằng "rẻ" thôi.

Hạng C
7/9/18
711
5.815
93
From Anam Hội
Anh vĩ mô và đi xa quá quá, lãnh đạo bình thuận bắt éo liên quan đến em ^^ chắc anh làm lớn thì liên quan đến anh chứ đới với em thì chả ảnh hưởng.

Ơ anh có nói cò vạc là không cao quý đâu.
Trừ nghề xin đểu, vòi vĩnh, trộm cắp, ra, nghề nào cũng cao quý. Cái đó rõ ràng.
Cái anh nói là giọng cò vạc thường hay nói mấy năm nay "Giá chỉ 10 tỉ,...." là phản cảm.
Chứ anh có bảo đất này em bán và em định giá đâu?
Thế giờ hỏi em em không định giá sao em lại bảo là "rẻ quá" với cả "rẻ như thế"
30 tỉ là em bảo rẻ à
1m2 là không đủ 1 cái giường nằm, mà kêu giá 13 triệu ở biển, thì em bảo rẻ theo cơ sở nào?
Mai sang anh mua cái giường 13 triệu đi, thôi anh bán 10 triệu cho em thôi, ok thì anh công nhận em đúng toàn bộ và không thắc mắc gì em nữa.

Chuyện em nói rẽ hay ko rẻ nó là nghiên cứu thị trường của em, cá nhân em có những số liệu ( trả tiền ) có giá trị em mới bảo nó là "rẻ" h, và em cũng đíu cần phải trình bày nó rẻ như thế nào cho anh ? có dĩ nhiên nó rẻ hay nó đắt là nó có nguyên nhân sâu xa của nó :D

Còn anh thì em ko biết anh học rộng hiểu sâu đến mức độ nào, kinh qua bao nhiêu dự án, lập được bao nhiêu bản FS , hoàn thành được bao nhiêu thương vụ M&A mà anh dám mạnh miệng tuyên bố là nó đắt.

Nếu anh nói nó đắt hoặc ko rẻ thì vui lòng "phản biện" đưa dẫn chứng, dĩ nhiên cái dẫn chứng đó ko phải là thứ "nguỵ tạo", còn khi đã có sự so sánh là anh phải có sự trải nghiệm, kinh nghiệm, đưa ra dẫn chứng rõ ràng. bản thân anh ko có sự trải nghiệm và kinh nghiệm thì làm sao anh biết nó "ko rẻ"

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng F
3/10/15
9.940
12.269
113
Anh vĩ mô và đi xa quá quá, lãnh đạo bình thuận bắt éo liên quan đến em ^^ chắc anh làm lớn thì liên quan đến anh chứ đới với em thì chả ảnh hưởng.

Chuyện em nói rẽ hay ko rẻ nó là nghiên cứu thị trường của em, cá nhân em có những số liệu ( trả tiền ) có giá trị em mới bảo nó là "rẻ" h, và em cũng đíu cần phải trình bày nó rẻ như thế nào cho anh ? có dĩ nhiên nó rẻ hay nó đắt là nó có nguyên nhân sâu xa của nó :D

Còn anh thì em ko biết anh học rộng hiểu sâu đến mức độ nào, kinh qua bao nhiêu dự án, lập được bao nhiêu bản FS , hoàn thành được bao nhiêu thương vụ M&A mà anh dám mạnh miệng tuyên bố là nó đắt.

Nếu anh nói nó đắt hoặc ko rẻ thì vui lòng "phản biện" đưa dẫn chứng, dĩ nhiên cái dẫn chứng đó ko phải là thứ "nguỵ tạo", còn khi đã có sự so sánh là anh phải có sự trải nghiệm, kinh nghiệm, đưa ra dẫn chứng rõ ràng. bản thân anh ko có sự trải nghiệm và kinh nghiệm thì làm sao anh biết nó "ko rẻ"
Đấy bác @Xanh lục chứng nhé, cậu ấy mắng tớ chứ có phải tớ làm cậu ấy xì trét đâu.
Em @vonam2016 anh chả cần kinh cái dự án nào, hay lập Ép S gì, anh không ưa nói phét như các tiến sĩ nhà ta.
Anh chỉ nói rõ với em thế này:
Anh nói đất mà em bảo "rẻ" ấy, là đắt lòi phèo.
Chứng minh: chủ đất không thể bán được đất ấy giá ấy đến tháng 12/2024.
Em nói đất ấy "rẻ"
Chứng minh: chủ đất bán đất ấy giá ấy không quá 3 tháng.
Đó khỏi M với cả A hay học vấn này kia gì hết nhé.

Hạng C
7/9/18
711
5.815
93
From Anam Hội
Đấy bác @Xanh lục chứng nhé, cậu ấy mắng tớ chứ có phải tớ làm cậu ấy xì trét đâu.
Em @vonam2016 anh chả cần kinh cái dự án nào, hay lập Ép S gì, anh không ưa nói phét như các tiến sĩ nhà ta.
Anh chỉ nói rõ với em thế này:
Anh nói đất mà em bảo "rẻ" ấy, là đắt lòi phèo.
Chứng minh: chủ đất không thể bán được đất ấy giá ấy đến tháng 12/2024.
Em nói đất ấy "rẻ"
Chứng minh: chủ đất bán đất ấy giá ấy không quá 3 tháng.
Đó khỏi M với cả A hay học vấn này kia gì hết nhé.
làm kèo gạ độ 12/2024 lâu quá anh ơi.
Em đặt câu nghi vấn này mà thành câu khẳng định qua lời kể của tay @penreco
quả thực là quá oan uổng ?
Đất biển sao mà rẻ quá ?

• Haha
Hạng F
3/10/15
9.940
12.269
113
làm kèo gạ độ 12/2024 lâu quá anh ơi.
Em đặt câu nghi vấn này mà thành câu khẳng định qua lời kể của tay @penreco
quả thực là quá oan uổng ?
View attachment 3076245
Ok thôi cố gắng bán đi.
Anh không phải bảo cò vạc xấu. Mà tất cả chỉ là vì cuộc sống. Anh hiểu.
Sống xứ này không nổ không được.
Anh cũng nổ chứ nói gì ai.
Nơi này không nổ không được. Ngành nào cũng thế thôi chứ không chỉ ngành đất. Vấn đề là ngành đất tiền nhiều quá nên khi nổ người ta hay la làng phản cảm.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Đi Đò