Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Ở khu này nó ngập không phải do nghẹt cống, hoặc do cống nhỏ mà lý do chính là do cao độ mặt đường thấp hơn mực nước sông lúc triều cường.
Triều cường thường mạnh nhất vào những ngày giữa tháng âm lịch, cao điểm vào các tháng 9-11 hằng năm.
Cách nhanh nhất , chi phí rẻ nhất ..là nâng con đường này lên bằng cos với đường PVĐ...Hết
Pà con có nhà khu này xây cách đây chừng 10 năm về trước chửi thì nghe...hihi

P/s : mà thật ra khu này dân cư cũng ko nhiều or ko phải đường chính , đường kết nối ,....nên NN cũng ko chịu bỏ tiền nâng đâu....Hic

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
23/10/18
1.131
23.235
113
40
Phải cái cẩu hôm đóng cọc của Thanh Tuấn k bạn hay cẩu khác ?
Hình như vậy, mà nó làm cho cái biệt thự cạnh bờ sông thôi thì phải, ko phải làm kè, mừng hụt. Mà hình như bạn là người Bình Định đúng ko ?

Hạng B2
18/2/21
282
2.542
93
Bữa em đi qua khu này uống cf, thấy có 1 căn 1 trệt 3 lầu rao bán 11,4 tỉ. Ai ở khu này thì đúng xịn xò luôn. Đường thoáng rộng, yên tĩnh. Tha hồ ngắm các em nữ sinh Văn Lang nữa.

• Like
Reactions: Liem Huynh
Hạng B1
18/1/23
80
49
18
42
Hình như vậy, mà nó làm cho cái biệt thự cạnh bờ sông thôi thì phải, ko phải làm kè, mừng hụt. Mà hình như bạn là người Bình Định đúng ko ?
K phải m sinh trong này. Báo đăng 23/2 này khởi công toàn dự án rồi .Hỏi cái xà lan bữa nó kiu mốt nó quay lại làm từ khúc đóng cọc luôn mà k bit sao . Bên cái nút giao thông An phú khởi công từ 29/12 mà hôm nay nó mới lợp tôn được cái nhà cho công nhân ở chứ chưa làm được cái gì luôn mất bà nó 2 tháng r. Sợ mấy bác ghê

Hạng D
23/10/18
1.131
23.235
113
40
Qua nay bên ĐTT mới mở quán nướng 3 miền, anh em os trong khu này làm cái off cho zui nhỉ, biết nhau mai mốt lỡ có cọ quẹt gì thì dễ giải quyết:):):)