Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Mình ở quê cuối tuần T7 mới về Bình Lợi ( có khi về khi ko về ) ....nếu ace giao lưu thì nhắn dùm 098 661 9779 nếu bữa đó có Bình Lợi sẽ tham gia ...tks
Cách đây khoảng 7-10 năm ở 100% trên đó thì hay ra quán Ngọc Thủy ..ko biết bây h đọc sông đó còn sung như hời xưa ko? Sau này đi quán cuối đường Bình Lợi cũng giáp sông mà này hơi mắc và ít đồ ăn.....( gần mấy cái biệt thự khủng)

Hạng C
7/3/15
518
243
43
24
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cách nhanh nhất , chi phí rẻ nhất ..là nâng con đường này lên bằng cos với đường PVĐ...Hết
Pà con có nhà khu này xây cách đây chừng 10 năm về trước chửi thì nghe...hihi

P/s : mà thật ra khu này dân cư cũng ko nhiều or ko phải đường chính , đường kết nối ,....nên NN cũng ko chịu bỏ tiền nâng đâu....Hic
Đường Trần Xuân Soạn mà nâng đường chắc đập hết mấy cái cầu qua kênh luôn quá

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tommyteo
Tập Lái
9/10/22
4
7
3
34
Có bác nào biết dự án Tham Lương sẽ làm như thế nào ở khu bình lợi không ha? Em mới đọc báo sáng này mà tìm hiểu thêm không thấy thông tin. Có phải mấy quán cafe ở bờ sông sẽ nhường hết để làm con đường ven sông không ta?

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng C
25/7/18
588
2.006
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Có bác nào biết dự án Tham Lương sẽ làm như thế nào ở khu bình lợi không ha? Em mới đọc báo sáng này mà tìm hiểu thêm không thấy thông tin. Có phải mấy quán cafe ở bờ sông sẽ nhường hết để làm con đường ven sông không ta?
nguyên đống biệt thự dọc sông sg, sông vàm thuật dc phân lô, cấp sổ, xây dựng hoàn công đầy đủ, giờ làm đường thì bồi thượng mệt à

Hạng C
13/5/16
543
1.386
93
53
Bác đọc báo thấy nói rõ là làm đường 2 bên rộng từ 8 - 12m. khoảng lùi từ mép sông vào đất phân lô dọc sông là 20m đâu có ảnh hưởng gì đến đất của các hộ dân đâu. Những người làm cafe sân vườn đến sát mép sông là đang sử dụng đất công đó. Sau này đường mở ra thì nhà thành mặt tiền nhưng mất khoảng vườn do nhà nước lấy lại thôi, đâu phải bồi thường gì đâu.