Hạng C
27/12/18
675
951
93
35
Từ khi đường mở rộng, nhiều nhà xây lại khang trang hoành tráng không cho bán hàng tôm cá rau cỏ trước nhà nữa, đa số bán trong nhà cùng lắm là trên vỉa hè chứ không tràn xuống lòng đường như trước kia, hệ thống thoát nước, đường điện, chiếu sáng quy hoạch rất bài bản. Ai có dịp đi qua ngã tư PVĐ rồi quẹo vào NX tưởng như đang đi trên đường Nguyễn Huệ :D
Nhà em khúc Nguyễn Xí P26 sau mở đường thấy đông hơn hẳn, lúc trước toàn né chợ giờ thoáng di thuận tiện, lộ giới nguyên con đường là 30 m, nhà em bị cắt mất 5m

Hạng C
7/3/15
521
246
43
24
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mình lượm trên trang quy hoạch TPHCM thì theo quy hoạch thì đường Nguyễn Xí(đoạn từ Lương Ngọc Quyến tới Phạm Văn Đồng)sẽ được bỏ và thành đất dân cư và chỉ còn mỗi đường Đặng Thùy Trâm

Hạng B2
30/8/13
450
175
43
mình cũng mong kiếm được đát hoặc chung cư khu này nếu làm được đường qua đường ray xe lửa. Chứ bận trước vô tham quan trường VL mà đi cheo leo quá , đi xe hoi mà thấy muốn quẹt xe máy không

Hạng B2
4/9/18
146
928
93
Nhà em khúc Nguyễn Xí P26 sau mở đường thấy đông hơn hẳn, lúc trước toàn né chợ giờ thoáng di thuận tiện, lộ giới nguyên con đường là 30 m, nhà em bị cắt mất 5m
Sau này họ mở rộng hết đường NX tới UVK toàn lộ giới 30m thì tuy mất 5m giá trị nhà bác vẫn tăng lên. Chờ cải tạo rạch xuyên tâm nữa thì khu này rất đáng sống bác ah:

Hạng C
27/12/18
675
951
93
35
Sau này họ mở rộng hết đường NX tới UVK toàn lộ giới 30m thì tuy mất 5m giá trị nhà bác vẫn tăng lên. Chờ cải tạo rạch xuyên tâm nữa thì khu này rất đáng sống bác ah:
Lúc trước đường nguyễn xí rất đông, kẹt xe nữa từ khí có khúc 1 chiều vắng hẳn ra.

• Like
Reactions: nmk47
Hạng B2
14/3/13
298
372
63
sai gon
Đường sắp xong, giá đất hẻm 12m ở đây bây giờ bn rồi bác Tú, bác Triều? Em thấy khắp nơi đã lập đỉn rồi, khu này chắc cũng kg còn rẻ nữa chứ!

Hạng C
7/3/15
521
246
43
24
Ho Chi Minh City, Vietnam
Thấy đường Nguyễn Xí đã làm xong hết rồi mình mới đi qua thì thấy họ đang sửa lại dải phân cách,kẻ vạch đi bộ.Nhưng cái đoạn đường sắt không biết tuyến được người chưa?Nếu ko tuyến được người thì cái đoạn Đặng Thùy Trầm vẫn ko thể đưa vào sử dụng

Hạng D
16/7/19
1.126
3.515
116
Giờ chốt xong khúc ruột thừa đường rày và PVD nữa là ổn - thông ĐTT. Bình Thạnh đổ nhựa khúc còn lại Lương Ngọc Quyến.
Dài hơi thì con rạch xuyên tâm, kè sông VT nữa thì chuẩn luôn

Hạng C
27/12/18
675
951
93
35
Đường sắp xong, giá đất hẻm 12m ở đây bây giờ bn rồi bác Tú, bác Triều? Em thấy khắp nơi đã lập đỉn rồi, khu này chắc cũng kg còn rẻ nữa chứ!
cái này phải hỏi sở tài nguyên xem đất đã dc chốt giá bao nhiêu thì nó là giá hiện tại