Tập Lái
8/12/21
4
0
1
30
Các bác cho em hỏi giờ mấy căn 10x20 gần cuối đường Đặng Thùy Trâm, hèm 233 235 giá bao nhiêu ạ ?

Hạng B2
14/3/13
224
264
63
sai gon
Năm sau nữa và 5 năm sau nữa thì sao hở anh ?
tầm 70 triệu/m2

giá kinh nhỉ, cách đây 1 năm mình hỏi thì tầm 70tr/ m2 là 14 tỷ chưa có trả giá.
1 năm trước giá đất q9 2mấy tới 3 mấy triệu. Nay toàn 5-60tr rồi. Khúc xa xa ấy.
Đất Bình Lợi vẫn là rẻ nhất TP rồi bác ơi(so với mặt bằng tương đương nha)

Hạng B1
4/9/18
76
733
83
hôm nay đường bình lợi đang nâng đường, chắc nâng 30 cm không biết có làm vỉa hè ko
Làm vỉa hè sẽ tạo ra sự đồng bộ trên toàn tuyến nên rất đẹp bác à. Giờ thì mỗi người tự làm vỉa hè 1 kiểu trông nham nhở mất mỹ quan lắm. Lần này thấy họ cải tạo rất quy mô, Ngoài ống thoát nước Phi 2000 chạy dọc theo cả đường BL, họ còn nối vớ cống thoát nước 2 bên đường. Mở thêm 2 nhánh thoát nước theo hẻm 78 và hẻm 162 đổ ra sông SG cũng ống lớn phi 2000 và đặt trạm bơm ở đó. Cùng với trạm bơm ở cuối đường thì riêng khu này có 3 trạm bơm để tiêu thoát nước khi mưa lớn hay triều cường. Tới đây đường BL sẽ ko bị úng ngập nữa.
Có điều đường ĐTT chỉ còn vài chục mét băng qua đường sắt là thông ra NX, PVĐ lại đang dừng thi công, máy móc thiết bị chuyển đi đâu hết mà ko rõ nguyên do? Có thể lại phải chờ hơi lâu rồi các bác ah.

Hạng B2
7/3/15
376
143
43
22
Ho Chi Minh City, Vietnam
Làm vỉa hè sẽ tạo ra sự đồng bộ trên toàn tuyến nên rất đẹp bác à. Giờ thì mỗi người tự làm vỉa hè 1 kiểu trông nham nhở mất mỹ quan lắm. Lần này thấy họ cải tạo rất quy mô, Ngoài ống thoát nước Phi 2000 chạy dọc theo cả đường BL, họ còn nối vớ cống thoát nước 2 bên đường. Mở thêm 2 nhánh thoát nước theo hẻm 78 và hẻm 162 đổ ra sông SG cũng ống lớn phi 2000 và đặt trạm bơm ở đó. Cùng với trạm bơm ở cuối đường thì riêng khu này có 3 trạm bơm để tiêu thoát nước khi mưa lớn hay triều cường. Tới đây đường BL sẽ ko bị úng ngập nữa.
Có điều đường ĐTT chỉ còn vài chục mét băng qua đường sắt là thông ra NX, PVĐ lại đang dừng thi công, máy móc thiết bị chuyển đi đâu hết mà ko rõ nguyên do? Có thể lại phải chờ hơi lâu rồi các bác ah.
Ko bit mấy ông bên giao thông, Đường Sắt đã tuyển đc gác chắn Đường Sắt chưa nữa

• Like
Reactions: nmk47