Hạng B1
13/10/11
85
25
10
bác giới thiệu mình 1 mảnh với

Có vài bác inbox xin thông tin, nhưng mình cũng SG nên cũng khó hướng dẫn.

Mình thường vào mấy group bất động sản trên fb, đặt ra yêu cầu để môi giới họ tìm. Xong tổng hợp các lô mình thích, rồi bảo môi giới họ gửi vị trí google maps chính xác để lưu lại, rồi mỗi cuối tuần T7 CN mình lên coi (tự lái xe đi coi đất theo định vị, đỡ tốn time hẹn môi giới dẫn, vì rất rất nhiều).

Và sau khi đi đc 7 chuyến như vậy thì mình tìm hiểu đc gần như hầu hết các khu vực Nam Ban, Mê Linh, Tà Nung, Đông Thanh (những vùng vừa gần sân bay vừa gần Đà Lạt, mình ko chọn những hướng khác vì sân bay xuống phải đi thêm ít nhất 45-50km nữa thì chả còn gì gọi là về nghỉ dưỡng).
Và cuối cùng chọn vị trí đó- vì view, vị trí so với giá cả thì là best nhất!

2 bạn môi giới mình đã từng làm việc, thấy khá có tâm : 0983635005 (linh- girl), và 0345940291 (Tiến- boy).

Hạng B1
13/10/11
85
25
10
Chia sẻ với các bác 1 phần (-phần A, còn phần B, và C nữa nhưng ko hiểu sao bị lỗi ko chia sẻ đc- có thể do lưu trên đt khác ko tương thích) những lô đất e đã từng đi, để bác nào có nhu cầu thì tự đi coi rồi chọn, đỡ mất thời gian như của e!

Hạng D
23/6/13
1.888
4.890
113
Có vài bác inbox xin thông tin, nhưng mình cũng SG nên cũng khó hướng dẫn.

Mình thường vào mấy group bất động sản trên fb, đặt ra yêu cầu để môi giới họ tìm. Xong tổng hợp các lô mình thích, rồi bảo môi giới họ gửi vị trí google maps chính xác để lưu lại, rồi mỗi cuối tuần T7 CN mình lên coi (tự lái xe đi coi đất theo định vị, đỡ tốn time hẹn môi giới dẫn, vì rất rất nhiều).

Và sau khi đi đc 7 chuyến như vậy thì mình tìm hiểu đc gần như hầu hết các khu vực Nam Ban, Mê Linh, Tà Nung, Đông Thanh (những vùng vừa gần sân bay vừa gần Đà Lạt, mình ko chọn những hướng khác vì sân bay xuống phải đi thêm ít nhất 45-50km nữa thì chả còn gì gọi là về nghỉ dưỡng).
Và cuối cùng chọn vị trí đó- vì view, vị trí so với giá cả thì là best nhất!

2 bạn môi giới mình đã từng làm việc, thấy khá có tâm : 0983635005 (linh- girl), và 0345940291 (Tiến- boy).
M nghĩ đi từ cao tốc tới chứ, sân bay mà đi thường suyên có bất tiện quá k ?
Thời gian checkin này nọ chắc mất hơn 60p roi !

• Like
Reactions: tao0acc
Hạng B1
13/10/11
85
25
10
M nghĩ đi từ cao tốc tới chứ, sân bay mà đi thường suyên có bất tiện quá k ?
Thời gian checkin này nọ chắc mất hơn 60p roi !

Mình ko thấy cao tốc hữu ích lắm, chưa kể tốc độ phát triển phương tiện giao thông luôn nhanh hơn so với cao tốc (kiểu như cao tốc HCM- Trung Lương, hay Long Thành- Dầu Giây- luôn trong tình trạng quá tải- ko còn đc là cao tốc nữa).
Thực tế nhà mình ở quận Tân Phú, mò ra đc đến đầu cao tốc LT-DG cũng khoảng hơn 1 tiếng rồi, rồi vào cao tốc cũng ì ạch ko kém, thường mình lên đến DL cũng mất trung bình khoảng 7h, rất mệt!
Mới vài chuyến đi đầu tiên thì rất hào hứng, háo hức, vì còn mới lạ. Nhưng sau vài chuyến, quen thuộc rồi là ngán ngay, ko còn hứng chạy xe nữa! Nên chọn sân bay để bay đi bay về là tiện nhất!

Hạng D
23/6/13
1.888
4.890
113
Mình ko thấy cao tốc hữu ích lắm, chưa kể tốc độ phát triển phương tiện giao thông luôn nhanh hơn so với cao tốc (kiểu như cao tốc HCM- Trung Lương, hay Long Thành- Dầu Giây- luôn trong tình trạng quá tải- ko còn đc là cao tốc nữa).
Thực tế nhà mình ở quận Tân Phú, mò ra đc đến đầu cao tốc LT-DG cũng khoảng hơn 1 tiếng rồi, rồi vào cao tốc cũng ì ạch ko kém, thường mình lên đến DL cũng mất trung bình khoảng 7h, rất mệt!
Mới vài chuyến đi đầu tiên thì rất hào hứng, háo hức, vì còn mới lạ. Nhưng sau vài chuyến, quen thuộc rồi là ngán ngay, ko còn hứng chạy xe nữa! Nên chọn sân bay để bay đi bay về là tiện nhất!
Rồi ở sân bay oto đâu đi về nhà ta ? (phía đl á)
Tại m lâu lâu mới đi mb mà cám cảnh chờ checkin ở sân bay quá! thiệt chứ nó chỉ khác đi xe là ngồi 1 chô thôi nếu so sánh tổng thời gian bay/đi tầm 3h-4h.
Nếu cao tốc ĐL ok đi tầm 3h- tối đa 4h thì đi luôn cao tốc cho tiện. M cũng ở tân phú, nhưng đâu có nghĩa ở đo cả đời. sao k nghĩ cách về q2 , q9 !
NHư lô bạn mua, nhà ra sân bay 30p + chờ 1h30 (checkin) + 60 từ sân LK bay về nhà + thời gian bay chắc 60p= 4H :D
Nếu đi cao tốc như SG-D dây mà qua khúc Nga 3 VT (thì đi khỏe re 100 120km ra màu vàng cứ thế đạp).

Hạng B1
13/10/11
85
25
10
Rồi ở sân bay oto đâu đi về nhà ta ? (phía đl á)
Tại m lâu lâu mới đi mb mà cám cảnh chờ checkin ở sân bay quá! thiệt chứ nó chỉ khác đi xe là ngồi 1 chô thôi nếu so sánh tổng thời gian bay/đi tầm 3h-4h.
Nếu cao tốc ĐL ok đi tầm 3h- tối đa 4h thì đi luôn cao tốc cho tiện. M cũng ở tân phú, nhưng đâu có nghĩa ở đo cả đời. sao k nghĩ cách về q2 , q9 !
NHư lô bạn mua, nhà ra sân bay 30p + chờ 1h30 (checkin) + 60 từ sân LK bay về nhà + thời gian bay chắc 60p= 4H :D
Nếu đi cao tốc như SG-D dây mà qua khúc Nga 3 VT (thì đi khỏe re 100 120km ra màu vàng cứ thế đạp).

Mỗi người mỗi quan điểm thôi bác, riêng e thì mua đất để nghĩ dưỡng mà phải chạy xe mất nửa ngày kiểu hành xác như vậy thì e ko muốn.
Đi máy bay cứ cho là mất 1/2 thời gian so với xe hơi đi, thì dù sao cũng khỏe hơn nhiều- lên máy bay bác quất 1 giấc, xuống sân bay lên taxi quất 1 giấc nữa hay lướt fb này nọ tí là đến nhà thôi, khỏe!

Hơn nữa nhiều bác ko ở SG, mà các tỉnh thành khác như Đà Nẵng, Quảng Ninh, Hà Nội chẳng hạn- thì lúc đó gần sân bay là điều bắt buộc nếu muốn second home để về nghĩ dưỡng ở ĐL.

Hạng B1
25/11/20
57
1.366
83
Đà Lạt quá xa, nếu có cao tốc cũng chỉ rút lại còn 5 tiếng, dọn lên ở thì dc chứ đi đi về về chai cmn đít.

Giá cũng quá cao rồi, hết ngon rồi.