Hạng D
30/9/19
1.509
5.166
113
Santa Ana
Bác có biết ai chuyên xây dựng trên đó không ạ? Cho e xin số info được không?
Hồi 2019-2020 nhà mình xây 1 căn biệt thự trên Đà Lạt thì đơn giá xây thô và nhân công hoàn thiện là 3tr8/m2. Hiện tại chắc cao hơn một chút, nhưng chắc chắn không có chuyện xây nhà cấp 4 mà tận 5tr/m2 đâu bác.

Hạng B1
11/5/17
69
19
13
45
Hồi 2019-2020 nhà mình xây 1 căn biệt thự trên Đà Lạt thì đơn giá xây thô và nhân công hoàn thiện là 3tr8/m2. Hiện tại chắc cao hơn một chút, nhưng chắc chắn không có chuyện xây nhà cấp 4 mà tận 5tr/m2 đâu bác.
Đội xây dựng okie không bác? Cho mình xin số hay info đội xây dựng đi.

Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93

Bác @BlackMitsu có tham chiến khu Đức Trọng, Hiệp An…đón đầu dòng tiền mấy anh cá mập này đổ về ko ạ?
Mình theo dõi mấy khu này từ vài năm trước, nhưng cảm giác họ mua bán lòng vòng các đại gia với nhau. Lúc đầu hình như nó có 1 cái tên khác, lâu ngày rồi nên mình không nhớ.

Thì như mấy còm trước mình đã nói, nếu có điều kiện mình cũng săn một mảnh dưới vùng Định An, Hiệp An vì địa hình phong cảnh nơi này khá đẹp, giao thông lại thuận tiện. Nếu anh Nô làm thật, vùng này cất cánh thì mình được đu càng lên theo luôn.

Hạng B2
10/11/14
249
348
73
Địa hình ĐL với Lạc Dương thật sự dốc hơn nhiều so với các vùng khác của Lâm Đồng, có nhiều cái dốc dựng đứng e k dám chạy xe máy, rất e ngại cho chị em phụ nữ. Xuống dưới đèo như vùng Lâm Hà, Đức Trọng thì đất bằng cũng dễ xây dựng an toàn hơn. Về giáo dục cho F1 thì ĐL cũng có các trường tư mẫu giáo theo kiểu Montessori rồi, trường chuyên và trường công lập cũng đào tạo ra bao thế hệ rồi, tất nhiên các bác muốn trường công tốt thì phải ở trung tâm ĐL hoặc trung tâm thị trấn huyện chứ đừng lên rừng.

Hạng B1
11/5/17
69
19
13
45
Mình theo dõi mấy khu này từ vài năm trước, nhưng cảm giác họ mua bán lòng vòng các đại gia với nhau. Lúc đầu hình như nó có 1 cái tên khác, lâu ngày rồi nên mình không nhớ.

Thì như mấy còm trước mình đã nói, nếu có điều kiện mình cũng săn một mảnh dưới vùng Định An, Hiệp An vì địa hình phong cảnh nơi này khá đẹp, giao thông lại thuận tiện. Nếu anh Nô làm thật, vùng này cất cánh thì mình được đu càng lên theo luôn.
Theo a đầu tư đất mặt tiền biển cam ranh hay đất ĐL cái nào sẽ tốt hơn?

Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
Theo a đầu tư đất mặt tiền biển cam ranh hay đất ĐL cái nào sẽ tốt hơn?
Vì có chữ "mặt tiền biển Cam Ranh" nên mình nghĩ nên so sánh với "đất view đỉnh ở Đà Lạt" thì mới fair.

Cả hai cái này chắc ngang nhau thôi bác, đều có đầu ra tốt như nhau vì người thích biển, hí hậu ấm áp nhiều mà người thích núi khí hậu mát mẻ cũng vô số.

Hạng D
30/9/19
1.509
5.166
113
Santa Ana
Có lô hơn 500m2 sẵn 300 thổ cư ở hẻm Hoàng Hoa Thám, giá 15tr/m2 thấy cũng khá ổn, mà nhìn hình dáng lô đất dị quá, rao lâu rồi vẫn chưa đi :confused:

• Like
Reactions: thefarmer