Hạng D
23/6/13
1.910
4.915
113
Tầm 1t5 mà chỉ cần 100-200m2 đất ở thì khúc Làng Hoa Vạn Thành em nghĩ vẫn còn đấy, chỉ không biết còn lô nào nhỏ nhỏ cỡ đó không thôi.

Không thì chịu khó ra Măng Lin hay Tà Nung thì nhiều lựa chọn hơn.
Vạn Thành nghe nói không lên thổ được và nhà kính cũng khá nhiều.

1,5 tỉ ở TT Đà Lạt thì lại sổ phân quyền cả....
Măng Lin thì từ khi Kỳ cô nương giá đáo thì đất nó đẩy lên khủng khiếp!
Giờ ĐL xiết quy hoạch với xd nên khó chuyển đổi, tách thửa với làm nhà lắm á anh em!
Vùng ven mua được đất xào với 1,5 tỉ

Câu này chẩun nè, giá Măng Lin giờ kinh khung khiếp, xe ủi đất phá nát hết đồi núi,, cò chỉ tay khu đồi bị phá nói 15tr m nè anh ...

Hạng D
17/10/11
1.164
11.026
113
Đất của bác mua đã có đã có sổ đỏ chưa, bao nhiêu mét thổ cư Bác?
Mình mua đất nông nghiệp, chưa có thổ cư bác ah, giá khu mình view đẹp, có đường tầm 500tr 1 sào 1000 m2

Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
Bác cho mình hỏi tài chính 3 tỉ (chỉ để mua đất) thì khu nào của Đà Lạt là phù hợp để mua đất xây home stay? Cảm ơn bác nhiều.
3 tỷ vẫn dư sức mua đất rộng nếu bác chịu khó đi hơi xa tí. Do bác mới chỉ đưa tổng tiền mà chưa đưa thêm các điều kiện khác (sở thích cá nhân, diện tích tối thiểu, yêu cầu về giao thông, hàng xóm...) nên mình không thể tư vấn kỹ.

Mượn tạm 1 mốc quy chiếu, đất xã Xuân Thọ hiện vẫn có những mảnh giá khoảng 10tr tới 12tr/m2, có thổ cư. Nếu từ 6-8tr/m2 thì là đất NN chưa lên thổ. Xuân Thọ mà như vậy thì bác chịu khó đi xa hơn tí, ra Đạ Sar, Xuân Trường...chắc chắn phải mua được miếng bự hơn (Mình thích Đạ Sar, Xuân Trường nên lấy nó làm ví dụ, tuy nhiên bác nên tìm khu vực của mình).

Hạng B2
19/2/20
486
476
63
3 tỷ vẫn dư sức mua đất rộng nếu bác chịu khó đi hơi xa tí. Do bác mới chỉ đưa tổng tiền mà chưa đưa thêm các điều kiện khác (sở thích cá nhân, diện tích tối thiểu, yêu cầu về giao thông, hàng xóm...) nên mình không thể tư vấn kỹ.

Mượn tạm 1 mốc quy chiếu, đất xã Xuân Thọ hiện vẫn có những mảnh giá khoảng 10tr tới 12tr/m2, có thổ cư. Nếu từ 6-8tr/m2 thì là đất NN chưa lên thổ. Xuân Thọ mà như vậy thì bác chịu khó đi xa hơn tí, ra Đạ Sar, Xuân Trường...chắc chắn phải mua được miếng bự hơn (Mình thích Đạ Sar, Xuân Trường nên lấy nó làm ví dụ, tuy nhiên bác nên tìm khu vực của mình).
Vâng cám ơn bác. Em chỉ cần mảnh tầm 150-200 m2 thì không biết có đủ để mua trong các phường của TP Đà Lạt không ạ. Em chỉ mong hẻm xe hơi, khu vực an ninh không quá phức tạp, không bị ảnh hưởng môi trường bởi việc trồng trọt ạ.

Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
Vâng cám ơn bác. Em chỉ cần mảnh tầm 150-200 m2 thì không biết có đủ để mua trong các phường của TP Đà Lạt không ạ. Em chỉ mong hẻm xe hơi, khu vực an ninh không quá phức tạp, không bị ảnh hưởng môi trường bởi việc trồng trọt ạ.
Với 3 tỷ mình chưa nghĩ ra khu vực nào để mua 200m2 đất phường mà không nằm kế đất trồng trọt. Chắc bác phải hạ chuẩn một tí nếu muốn mua đất phường.

• Like
Reactions: mpham29
Hạng D
30/9/19
1.510
5.177
113
Santa Ana
Mê Linh (khúc vừa qua Cafe Mê Linh 1 chút, gần Khu Du Lịch Chuồn Chuồn) em nhớ giá còn khá rẻ, 1 sào tầm 600-700tr đã có sẵn chút thổ cư. Nếu so về khoảng cách về trung tâm thì gần hơn Xuân Trường, dân cư thì thưa thớt hơn và đa phần là dân tứ xứ. Anh @BlackMitsu đánh giá khu này thế nào?

Tập Lái
29/4/15
22
65
13
Với 3 tỷ mình chưa nghĩ ra khu vực nào để mua 200m2 đất phường mà không nằm kế đất trồng trọt. Chắc bác phải hạ chuẩn một tí nếu muốn mua đất phường.
Với 4 tỷ, cần mua 150-200m2 đất phường, hẻm xe hơi, khu vực nhiều dân đà lạt gốc, ưu tiên môi trường sống & học tập tốt cho F1 ( e ko biết là có khu/ phường nào có truyền thống học tập, trường lớp nổi trội hơn so với mặc bằng chung ko), nhờ bác @BlackMitsu tư vấn giúp e có thể tìm đất ở khu/ phường nào đáp ứng đươc (Đa số) các điều kiện trên ạ?

Hạng B2
19/2/20
486
476
63
Dạ nếu chấp nhận cạnh đất trồng trọt thì có khu vực nào được không bác