Hạng B2
17/7/18
223
347
103
Em đi đà lạt thường xuyên bác, và e làm xây dựng:D
Haha, vậy bác biết rõ quá rồi còn gì, đâu còn lên đây hỏi chi nữa, tui mua bán cungz vài vụ trên đó thấy cũng ko ngon ăn, vì ROI bây giờ thấp lắm, mua nhà trên đó để làm ngôi nhà thứ hai thì cũng đã làm rồi, và thấy ko như là mơ, trừ khi phải có gia nhân chăm sóc hàng ngày.

Hạng D
24/10/15
3.588
2.466
113
33
Haha, vậy bác biết rõ quá rồi còn gì, đâu còn lên đây hỏi chi nữa, tui mua bán cungz vài vụ trên đó thấy cũng ko ngon ăn, vì ROI bây giờ thấp lắm, mua nhà trên đó để làm ngôi nhà thứ hai thì cũng đã làm rồi, và thấy ko như là mơ, trừ khi phải có gia nhân chăm sóc hàng ngày.
Vâng bác e chỉ lăn tăn vụ giá giờ cao quá, mình mua thì có bị hớ quá ko :p

Hạng B2
24/4/19
137
203
43
35
Như tiêu đề. Khoảng hơn 1 năm nay em có quan tâm tìm hiểu đât Đà Lạt ( và huyện Lạc Dương).

Chủ yếu là đât ở các KDC, KQH, có đường xe 4b vào được. Thì e thấy từ đầu năm tới giờ sao giá nó lên nhanh quá (em tham khảo giá của người bán). Không biết sốt thật hay cò thổi lên. VD

Tầm 100- 300m2 thì Khu Nguyễn Tử Lực 2.xx tỷ lên gần 4 tỷ. Nguyễn Hửu Cầu, Ngô Quyền, Langbiang town cũng thế, còn khu An Sơn thì khỏi nói...
Còn Manglinh thì xa quá, hạ tầng chưa có gì (chỗ biệt thự Lý Nhã Kỳ) mà giá cũng chót vót rồi...
Nói chung giờ muốn có đường 4b thì toàn gần 4ty

Theo các bác thì sốt thật hay ảo vậy. Bác nào rành về Đà Lạt cho e ý kiến.
Em cũng có 1 miếng 300m2 thổ cư khu Nguyên Tử Lực đang để không trồng rau.
Cò vạc gọi suốt ngày, chắc là sốt cao thật bác ạ.

• Like
Reactions: altis2003
Hạng B2
30/8/16
372
403
105
Tp HCM
Em vẫn thích ở DL hơn BL. Tuy nhiên mua rồi làm nhà mà ko có ng trông nom chăm sóc thì hơi bất tiện
Bất tiện lắm bác ơi. Nếu làm ở SG, một năm lên được mấy lần. Như mình 1 năm về chắc được 2 lần. Chỉ đất làm du lịch, khách sạn và ăn uống thì ngon. Chứ mua để đấy thì không ăn thua.

Hạng D
24/10/15
3.588
2.466
113
33
Thớt đang muốn bán mà nghe xóm,bạn nói giâ thì ko bao giờ bán dc.7 .
HỎi Os đi
Ko biêt e co hiêu sai ý bác ko. Em muốn mua nha bác. Còn bác ko tin thì tùy :p. E còn đang hy vọng xuông đẻ mua đây, tại e thây lên nhanh quá e nghĩ là ảo

Có bác nào biết lô nào dưới 3ty inbox e, e ra coi dc là e hốt

Chỉnh sửa cuối: