Tư Vấn Đầu Tư Đất giáp sông, rạch, hồ

Hạng D
26/3/15
1.376
21.206
113
Tìm hoài ko có miếng nào ưng ý cả, em ko tìm nữa, quyết định dùng cái sẵn có...

Hôm qua vợ chồng em qua Long Khánh thăm miếng đất, mùa này khô mà suối đá phía sau đất vẫn có nước chảy róc rách, thấy vui vui, em xem lại gg map thì suối này chảy về hồ Núi Le bên Xuân Lộc. Hai vợ chồng em quyết sẽ cải tạo lại chỗ này làm chỗ chơi cho tụi nhỏ luôn, tiếc là ko chơi được cano, chắc chỉ chèo kayak được thôi, làm cái nhà sàn cạnh suối cho mát. Con suối này cũng ổn, cải tạo lại xíu là nhìn nó đẹp ngay, để mùa mưa em sang xem nước lên đến đâu. Lên cao tốc chạy cái vèo 1 giờ 20 phút là tới.

Em dạo lòng vòng khu này thì thấy họ trồng chủ yếu mít, nhãn, bơ, sầu riêng, em định nghiên cứu trồng mít diện rộng luôn, trên đất hiện tại có tầm 50 cây mít trái cũng rất tốt (em cho chủ cũ họ giữ cây đến khi nào em có kế hoạch cải tạo khu đất)

Miếng này gần 1.2ha, xe tải dưới 2T tới đất, phía sau hơn 100m ngang giáp suối. Có 300m2 thổ cư, còn lại CLN, 2 sổ. P/s: em không bán nhé mấy anh. Chủ cũ còn 8 sào, giờ hét giá kinh khủng em ko đu được.

Đất giáp sông, rạch, hồ

Đất giáp sông, rạch, hồ

Đất giáp sông, rạch, hồ

Chủ cũ có làm mương dẫn nước từ suối vào đất, nhưng mùa này ít nước, mương khô queo, đá không à...

Đất giáp sông, rạch, hồ

Đất giáp sông, rạch, hồ

Em sẽ phát quang chỗ cây sung này (gốc nó bự lắm, nhưng chắc hồ đó bị cưa ngang, nó đâm 2 nhánh 2 bên) rồi làm cái chòi lá nhậu, cây sung ngay bờ suối, quá hữu tình...

Đất giáp sông, rạch, hồ

Còn bày đặt có trái nữa, này muối chua ngọt ăn với ba chỉ luộc hết bài hehe
Đất giáp sông, rạch, hồ

vườn mít của chủ cũ, tiếp tục cho họ giữ cây và khai thác, lâu lâu xuống xin mít ăn hehe
Đất giáp sông, rạch, hồ

Đất giáp sông, rạch, hồ

Hạng D
15/9/08
2.063
2.246
123
Mình cũng quan tâm muốn tìm hiểu thêm nê gọi cho người tên Chính nhưng ko thấy nghe máy hay gọi lại...
hôm qua nghe ổng nói đang làm việc với khách mua..sắp chung kết ...mà nghe ổng nói giá đang làm 1.7ty...( vì đợt trước ổng đăng bán 1.8ty) chưa biết có chốt cọc gì chưa ..?

• Like
Reactions: nghiarom
Hạng D
26/3/15
1.376
21.206
113
Tìm hoài ko có miếng nào ưng ý cả, em ko tìm nữa, quyết định dùng cái sẵn có...

Hôm qua vợ chồng em qua Long Khánh thăm miếng đất, mùa này khô mà suối đá phía sau đất vẫn có nước chảy róc rách, thấy vui vui, em xem lại gg map thì suối này chảy về hồ Núi Le bên Xuân Lộc. Hai vợ chồng em quyết sẽ cải tạo lại chỗ này làm chỗ chơi cho tụi nhỏ luôn, tiếc là ko chơi được cano, chắc chỉ chèo kayak được thôi, làm cái nhà sàn cạnh suối cho mát. Con suối này cũng ổn, cải tạo lại xíu là nhìn nó đẹp ngay, để mùa mưa em sang xem nước lên đến đâu. Lên cao tốc chạy cái vèo 1 giờ 20 phút là tới.

Em dạo lòng vòng khu này thì thấy họ trồng chủ yếu mít, nhãn, bơ, sầu riêng, em định nghiên cứu trồng mít diện rộng luôn, trên đất hiện tại có tầm 50 cây mít trái cũng rất tốt (em cho chủ cũ họ giữ cây đến khi nào em có kế hoạch cải tạo khu đất)

Miếng này gần 1.2ha, xe tải dưới 2T tới đất, phía sau hơn 100m ngang giáp suối. Có 300m2 thổ cư, còn lại CLN, 2 sổ. P/s: em không bán nhé mấy anh. Chủ cũ còn 8 sào, giờ hét giá kinh khủng em ko đu được.

View attachment 3082574

View attachment 3082582
View attachment 3082583

Chủ cũ có làm mương dẫn nước từ suối vào đất, nhưng mùa này ít nước, mương khô queo, đá không à...

View attachment 3082586
View attachment 3082588

Em sẽ phát quang chỗ cây sung này (gốc nó bự lắm, nhưng chắc hồ đó bị cưa ngang, nó đâm 2 nhánh 2 bên) rồi làm cái chòi lá nhậu, cây sung ngay bờ suối, quá hữu tình...

View attachment 3082589
Còn bày đặt có trái nữa, này muối chua ngọt ăn với ba chỉ luộc hết bài hehe
View attachment 3082590

vườn mít của chủ cũ, tiếp tục cho họ giữ cây và khai thác, lâu lâu xuống xin mít ăn hehe
View attachment 3082597
View attachment 3082598
Cao hứng quá em ngồi vẽ chơi chơi, mấy anh góp ý xem thêm bớt gì không?
Đất giáp sông, rạch, hồ

Hạng D
26/3/15
1.376
21.206
113
có sân vườn hoa cỏ ko bác, nhìn của bác làm e nghĩ đến mấy khu Camping ở Định Quán view hồ Trị An
Chưa có gì bác ơi, trên đất đang có mít, tràm, 1 vài loại cây ăn trái linh tinh à. Em đang muốn cải tạo lại cảnh quang làm cái farm nho nhỏ

Hạng D
26/9/09
1.980
6.135
113
em ké .hihi
đã tách 2 bán 1 còn 1 . dt : 2200m2 giá 1x tỷ
3mt đường và suối ở BÌnh sơn ngay khu mặt trước sân bay Long Thành , hiện tại đường nhựa xe tải chục tấn vô tư

Hạng B2
5/11/11
137
509
98
Gửi Các Bác tham khảo
Có 1 lô ( tờ 57 thửa 490 và 491) 6500m2 mặt tiền đường hiện hữu ( có dân cư, điện, nước máy..) và mặt tiền sông lớn, xã Phước Khánh - Nhơn Trạch, qui hoạch. Qui hoạch đất hạ tầng. Giá 1tỉ /1000m2.

• Like
Reactions: NgocLuu