Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Trong nước e thường đặt qua booking.com
Đa phần sẽ được huỷ phòng miễn phí (trước một vài ngày), và thanh toán tại ks. Tiền trong tk kg bao giờ bị booking trừ trước. Còn Agoda khi vừa confirm thì tiền bị trừ ngay.

• Like
Reactions: milan2006
Hạng B2
5/5/09
209
265
63
Em ở Singapore và có sử dụng dịch vụ của Agoda. Kinh nghiệm của em như sau:
1./ Em tìm danh sách khách sạn trên Agoda và xem giá cả vừa ý.
2./ Khi có cái tên, em vào TripAdvisor để xem đánh giá của khách từng ở đây. đa phần khách mà tây thì họ đánh giá công tâm, yêu thích rõ ràng và hình ảnh của du khách cũng chân thật hơn hình quảng cáo.
3./ Trên Tripadvisor cũng có dịch vụ tìm đặt phòng, nhưng họ lấy giá từ nhiều website khác nhau để mình so sánh. Lúc này em thấy chỗ nào rẻ hơn em qua chỗ đó. Còn agoda vẫn rẻ nhất thì em quay về agoda

Khi đặt Agoda có vài điểm cần lưu ý:
1./ đọc kĩ thông tin về phòng, đặc biệt là Beds. Có phòng kê mấy giường (để share). Có phòng họ ghi 2 người lớn và có phòng họ ghi 1 người lớn và có phòng ghi 2 người lớn và trẻ em. Họ không có mặc định là trẻ em free như quan điểm người mình, trẻ em đi với cha mẹ thì vào ở luôn. Muốn phải chọn loại phòng có ghi rõ, họ vẽ bằng kí hiệu nên nhìn nhận ra ngay. (ở trên có bác đi Thái bị vụ này đó )
2./ Giá ở trên đó chưa tính VAT nên cộng VAT vào hẳn so sánh
3./ Cùng 1 phòng, nhưng có loại: không cancel được thì rẻ hơn loại cancel được. Do kế hoạch nhiều khi bị thay đổi. Nên em thà chọn mua mắc hơn 1 tí. Nhưng cancel được. còn hơn rẻ hơn 1 tí nhưng khi thay đổi kế hoạch đột xuất. Em mất trắng.
4./ Tiền trả lại phòng sẽ được gửi trả ngược lại cái thẻ mà các bác thanh toán. Nếu là thẻ Debit thì dễ, các bác rút tiền ra. Nhưng thẻ credit thi mệt, vì nó trả tiền vào đó. Các bác cũng phải chi xài cho việc mua sắm gì khác chứ không rút tiền mặt ra được. Nó không cho chức năng trả tiền vào tài khoản ngân hàng vì lí do an toàn hoặc sợ đánh cắp

ở VN, do khách sạn chưa có thói quen giữ uy tin với những dịch vụ deal và booking như vậy. Khi thỏa thuận với website thì qua loa, để được đăng tin lên quảng bá nhanh chóng. Nhưng khi khách đến thì ỏng ẹo, làm mình làm mẩy. Do không nhận được tiền tươi ngay. Nên trừ những resort lớn, có tổ chức và đánh giá tốt. Còn lại em nghĩ các bác gọi điện và đặt trực tiếp cho an toan.
Vài dòng suy nghĩ của em. Mong rằng hữu ích.

Hạng D
10/9/08
2.874
5.939
113
3./ Cùng 1 phòng, nhưng có loại: không cancel được thì rẻ hơn loại cancel được. Do kế hoạch nhiều khi bị thay đổi. Nên em thà chọn mua mắc hơn 1 tí. Nhưng cancel được. còn hơn rẻ hơn 1 tí nhưng khi thay đổi kế hoạch đột xuất. Em mất trắng.
4./ Tiền trả lại phòng sẽ được gửi trả ngược lại cái thẻ mà các bác thanh toán. Nếu là thẻ Debit thì dễ, các bác rút tiền ra. Nhưng thẻ credit thi mệt, vì nó trả tiền vào đó. Các bác cũng phải chi xài cho việc mua sắm gì khác chứ không rút tiền mặt ra được. Nó không cho chức năng trả tiền vào tài khoản ngân hàng vì lí do an toàn hoặc sợ đánh cắp

ở VN, do khách sạn chưa có thói quen giữ uy tin với những dịch vụ deal và booking như vậy. Khi thỏa thuận với website thì qua loa, để được đăng tin lên quảng bá nhanh chóng. Nhưng khi khách đến thì ỏng ẹo, làm mình làm mẩy. Do không nhận được tiền tươi ngay. Nên trừ những resort lớn, có tổ chức và đánh giá tốt. Còn lại em nghĩ các bác gọi điện và đặt trực tiếp cho an toan.
Vài dòng suy nghĩ của em. Mong rằng hữu ích.
Thắc mắc vụ thẻ credit, tiền trả lại ko vô tài khoản ngân hàng thì nằm ở đâu?

Hạng D
10/4/13
1.368
687
113
E thấy trên booking làm ăn được.để e đi phan thiết đợt này rồi mới đánh giá chính xác

• Like
Reactions: og_saigon
Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city
Thiệt gì đâu! Chẳng qua bác mong đợi quá nhiều thôi.
Phần em lúc nào cũng xem giá ở Agoda, Booking và trực tiếp KS, cùng ngày ai rẻ thì em xúc. Còn khách sạn thì phải đọc comments và nên nhớ nhìn giá tiền, sao không quan trọng!
Thiệt sao ko bác , tiền nó nắm rồi , phòng ko có nước sao mà ở , kêu đỗi phòng khác thì ko có, kêu hoàn tiền thì ko hoàn , bác tính sao giúp em , mình dân du lịch , nó dân ở đó , e muốn làm căn mà cũng ko dám .

• Like
Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city
Bộ phận chăm sóc ks của agoda cũng rất tốt, có mail và gọi điện thoại xin lỗi ,giảm đc 10% lần kế tiếp .

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Thiệt sao ko bác , tiền nó nắm rồi , phòng ko có nước sao mà ở , kêu đỗi phòng khác thì ko có, kêu hoàn tiền thì ko hoàn , bác tính sao giúp em , mình dân du lịch , nó dân ở đó , e muốn làm căn mà cũng ko dám .
Bên booking mà phòng kg như ý, bác comment tệ mấy và cho điểm zero nó vẫn cho đăng lên như thường. Vụ trừ tiền từ tk credit card ngay lập tức khi đặt phòng của agoda làm e bỏ nó từ lâu luôn rồi.

Hạng C
30/6/15
664
567
93
Bên booking mà phòng kg như ý, bác comment tệ mấy và cho điểm zero nó vẫn cho đăng lên như thường. Vụ trừ tiền từ tk credit card ngay lập tức khi đặt phòng của agoda làm e bỏ nó từ lâu luôn rồi.
đừng tưởng bở nhen, thằng booking tuy không lấy tiền trước nhưng bác thử không đến coi? nó chặt thẳng tay. Nên tóm lại là không bao giờ cho nó biết số thẻ của mình

• Like