Hạng B2
4/7/21
183
4.705
93
m.facebook.com
Hiệp Bình Chánh nói riêng, khu 3 Thủ Đức nói chung sao không đổi mấy cái đường số thành tên các danh nhân nhỉ? Lắm số quá, rối như canh hẹ. HBC có dự án chỉnh trang đo thị nào ko mọi người ơi.
Chắc giải tỏa cho dự án ga Bình Triệu xong rồi mới đổi tên.

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng B2
4/7/21
183
4.705
93
m.facebook.com
Ga Bình Triệu mình có thông tin nội bộ đang thống nhất, chưa thành văn bản, bỏ quy hoạch rồi nhé.
Đây là chủ trương cách đây 2,3 năm nên HBC có đợt sốt cách đây 1-2 năm.

Hiện tại kết nối vùng đc ưu tiên nên dự án ga Bình Triệu sẽ phải thực hiện, theo mình biết là thế.

• Like
Hạng D
8/5/16
1.253
837
113
e có đất kdc bình chiểu 2 lô góc giáp công viên 103 m2 ngang 7 m nhà có chỗ đậu xe riêng của mình đuong 3 xe hơi tránh nhau a có hứng thú ko. đường 1c sau chợ nông sản
bác cho em xin thông tin nhé

• Like
Hạng B2
12/3/17
124
151
43
Thực hiện thì đã không xây cầu đường sắt Bình Lợi mới, và cái quang trọng là cái bộ đường sắt đang hấp hối để tồn tại, tiền đâu mà đền bù giải tỏa, xây dựng hạ tầng, dự án này thì ko thể lấy ngân sách đầu tư công của tp.
đồng ý với vế sau của bác nhưng mà hình như chỗ "Thực hiện thì đã không xây cầu đường sắt Bình Lợi mới" có gì đó hơi cấn cấn thì phải.

Đúng ra phải là "do là thực hiện ga Bình Trẹo thì mới phải xây cầu đường sắt BÌnh Lựi" đó chứ :rolleyes:

• Like
Reactions: Hako_Le
Hạng B2
12/3/17
124
151
43
Dời Ga Hòa Hưng ra BT, thì tàu có sang sông nữa đâu mà xây cái cầu đường sắt hoành tá tràng thế bro ơi
chưa hẳn thế đâu bác, cầu Bình Lựi mới xây là nhiệm vụ bắt buộc đấy, vì cầu Bình Lựi cũ bằng sắt là có tư thời Pháp, quá thấp, tàu bè qua lại mắc kẹt nhiều lần rồi, đe dọa tới an toàn tàu

Hạng B2
12/3/17
124
151
43
Ga Bình Triệu mình có thông tin nội bộ đang thống nhất, chưa thành văn bản, bỏ quy hoạch rồi nhé.
nguồn có uy tín ko thế bác?

chứ em thấy nếu mà làm cái ga Bình Trẹo thì ngay cái ngã tư Bình Trẹo đó là xe khỏi di chuyển luôn, đồng thời bắt buộc phải nới thêm ranh qh của ga

• Like
Hạng B2
27/4/20
374
1.738
93
Hiệp Bình Chánh mà HXH tầm 4-5m 4x15

Thì phải cầm bao nhiêu tỏi mới mua được vậy mấy anh?

• Like
Hạng B2
12/3/17
124
151
43
Chắc chắn bỏ, tin cậy, nhưng quyết định bỏ quy hoạch thì phải trình Thủ Tướng CP nên không biết khi nào mới ra văn bản.
nếu thế thì chắc phải nhiệm kỳ sau của TTCP, chứ nhiệm kỳ vừa rồi bác Bột Ngọt đã cho phép gia hạn rồi

Hạng D
4/8/11
1.048
4.258
143
Hiệp Bình Chánh nói riêng, khu 3 Thủ Đức nói chung sao không đổi mấy cái đường số thành tên các danh nhân nhỉ? Lắm số quá, rối như canh hẹ. HBC có dự án chỉnh trang đo thị nào ko mọi người ơi.
Để càng lâu đổi tên càng nhiêu khê, giấy tờ khai sinh các thứ phải đổi theo cho chết

• Like