Hạng B2
12/3/17
124
151
43
qui hoạch tập trung vô khu đất sạch, chớ tập trung vô khu hiện hữu/ổ chuột chi cho tốn tiền bác ?
vậy sao nó ko tập trung vô khu Hiệp Phú/Tăng Nhơn Phú Q9 hay An Phú Q2 đi :D
khu nào ổ chuột thì mới đáng để tập trung phát triển chớ bác vì đền bù rẻ mà, do bị úp qh lên nên mới thành ra ổ chuột đó chớ
cơ bản là tp họ đang dồn lực vào tạo hạ tầng, kết nối liên vùng trước để làm động lực phát triển kinh tế, sau đó có kinh tế rồi thì đi GPMB khu ổ chuột

Hạng B2
12/3/17
124
151
43
Ga thì không làm là điều chắc chắn, nhưng có làm cái khác không thì không chắc...
tỷ lệ như bác nói là 0.01%, ko thể gỡ cái ga ra xong rồi lại úp tiếp cái DA khác vào, và vì ko thể liếm đc miếng nào nên mí ảnh cứ mặc kệ tới đâu thì tới vì nó liên quan tới hệ thống gt quốc gia và ko nằm trong quyền của tp , chứ mà làm được là họ ra qd thu hồi lâu roài :rolleyes:

Hạng B2
12/3/17
124
151
43
Bên kia là đất nông nghiệp và đất của nhà nước nên loài linh trưởng Vượn đi "ngoại giao" giá như cho, vướn ít của dân đền bù ít. Còn bên này là đất quy hoạch phi nông nghiệp có chủ rồi, đền bù gấp 25 lần giá nhà nước nhé.
bác luồn lách, lèo lái khéo thế :rolleyes:

Hạng C
13/5/16
543
1.393
93
53
Không biết khoản đền bù lo cho dân thế nào thôi bác
Giờ cũng đỡ thiệt thòi bác à, nếu là đất ở tối đa 15 lần bảng giá. Đất nông nghiệp thì vài chục lần. Năm sau có luật Đất đai mới thì theo giá thị trường càng an tâm hơn nữa, chứ từ trước tới giờ ai bị thu hồi đất giống như bị ăn cướp, giá bèo nhèo mà ko chịu thì bị cưỡng chế. Chả bù cho xứ giãy chết: