Hạng D
4/8/11
1.048
4.270
143
Thủ Đức Garden và Đại Phúc giờ nhiêu? ghi nhận cái rồi đến khi xong con đường này nó thăng thiên nhiêu, theo các bác ?
Khu bờ sông HBC Gigamal thì cũng sẽ đều đặn lên nhưng chắc không đột biến bằng

Hạng B2
7/6/17
165
119
43
39
Các bác ở đây có bác nào biết về chất lượng xây dựng nhà phố của chủ đầu tư Văn Minh cho e xin ít review với ạ? Em có đứa em trai, đang chọn lựa giữa mua đất để xây nhà ở hoặc mua mấy cái nhà phố xây sẵn để ở (ví dụ của Văn Minh hoặc 1 vài chủ đầu tư nhỏ), đất ở khu này ngày càng khó kiếm, nhà thì lại nhiều lựa chọn hơn mà k biết chất lượng ra sao. Cảm ơn các bác/mợ!

trt confirmed
Hạng B2
9/7/08
237
441
63
Các bác ở đây có bác nào biết về chất lượng xây dựng nhà phố của chủ đầu tư Văn Minh cho e xin ít review với ạ? Em có đứa em trai, đang chọn lựa giữa mua đất để xây nhà ở hoặc mua mấy cái nhà phố xây sẵn để ở (ví dụ của Văn Minh hoặc 1 vài chủ đầu tư nhỏ), đất ở khu này ngày càng khó kiếm, nhà thì lại nhiều lựa chọn hơn mà k biết chất lượng ra sao. Cảm ơn các bác/mợ!
Nhà Văn Minh thì thường ở phân khúc 8 đến 12 tỷ đồng. Mình hay đi qua chỗ họ xây, tiến độ nhanh và thấy có vẻ bài bản, khá đẹp. Còn chất lượng hay kg thì phải có bác nào ở rồi mới nhận xét khách quan được.

• Like
Reactions: toomykk
Hạng B2
7/6/17
165
119
43
39
Nhà Văn Minh thì thường ở phân khúc 8 đến 12 tỷ đồng. Mình hay đi qua chỗ họ xây, tiến độ nhanh và thấy có vẻ bài bản, khá đẹp. Còn chất lượng hay kg thì phải có bác nào ở rồi mới nhận xét khách quan được.
vâng, e nghe nói 1 số khu họ xây khá nhanh (tầm 4-6 tháng) nên e cũng ko biết chất lượng ra sao, còn bán thì thấy dân về ở cũng nhiều, ví dụ như khu hưng phú ql13 hoặc mấy khu bên đường 17 HBC, trừ cái giá đất ra bác nào biết văn minh tính giá xây dựng khoảng nhiêu tiền cho cái nhà 1 trệt 3 lầu (diện tích 50m cho nó dễ tính ạ :) ko ạ?

Hạng D
26/1/11
1.171
1.222
113
xây sẵn thì trước sau gì cũng phải đập chỗ này sữa chỗ kia để như ý mình.... rồi dọn vô ở. chứ người ta xây sẵn theo cái 1 khuông hết rồi, 5 người mười ý trước sau gì cũng phải đập phá tinh thần thêm bực bội :D . thà mua cái nhà cũ, hoặc đất rồi xây theo ý mình,ở thoải mái tinh thần

Hạng B2
16/7/16
294
7.791
119
Nhà VM xây chất lượng có vẻ cũng tạm, đội ngũ sales mấy bạn trẻ cũng dễ thương. Nhưng nhà quá xấu xí, quê mùa. Đúng 1 mẫu co kéo theo kích thước đất, ép cho vừa. Giá cả thì đón đầu thị trường chắc 1 đến 2 năm.

trt confirmed
Hạng B2
9/7/08
237
441
63
Mấy bữa nay bác xem thì thấy đất đường nhỏ 7-8m theo các trục 17, 18, 19, 20, 23 giờ khoảng tầm 6-9 tỷ cho 50-90 m2 kg bác?

Hạng B2
7/6/17
165
119
43
39
Mấy bữa nay bác xem thì thấy đất đường nhỏ 7-8m theo các trục 17, 18, 19, 20, 23 giờ khoảng tầm 6-9 tỷ cho 50-90 m2 kg bác?
diện tích nhỏ hẻm XH thì đơn giá đều trên dưới 100tr/m hết bác tuỳ diện tích lớn nhỏ, mà cái chính là ít hàng

• Like
Reactions: trt
Tập Lái
16/8/19
3
2
3
43
Các bác cho em hỏi đường số 10 đất có thể có giá 61 tr/m2 không ạh. Hỏi ra thì bảo là dất thuộc quy hoạch khu dân cư XD mới, xây nhà không được hoàn công? Đến đoan này thì em chả hiểu cái gì luôn.