Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
4/4/11
9
0
0
Các bác ơi, tình hình là em có 2 khu đất ở Cam Ranh cần bán quá, nhưng giá rổ không biết là như nào cho chuẩn, cho dễ bán mà không bị hớ. Các bác giúp em nhé. Thông tin cụ thể như sau ạ:

1. Khu đất thứ nhất: ĐẤT MẶT BIỂN BÃI DÀI
  • Diện tích: DT hiện trạng 14.040m[sup]2[/sup]. Mặt tiền 75m, chiều sâu : 185m.
  • Vị trí: mặt bờ biển Bãi Dài, thuộc Thôn Cù Hin, xã Cam Hải Đông, Tp Cam Ranh, tỉnh Khánh Hòa, gần Đồn biên phòng Cù Hin, cách sân bay 15 km.
  • Nguồn gốc thửa đất: Đất trồng cây lâu năm được Nhà nước cho thuê 20 năm có Giấy chứng nhận Quyền sử dụng đất (sổ đỏ). Hiện đã trồng gần trăm gốc dừa được hơn 10 năm, có thể thu hoạch.
  • Hiện trạng pháp lý: gồm 01 Giấy chứng nhận QSD đất đứng tên ông Vũ Lục Giang được UBND thị xã Cam Ranh cấp ngày 26/10/2006.
2. Khu đất thứ hai: ĐẤT MẶT ĐƯỜNG NGUYỄN TẤT THÀNH
  • Diện tích: diện tích hiện trạng (đã trừ phần làm đường) là 16.868m[sup]2[/sup]. Mặt tiền 117m, chiều sâu : 144m.
  • Vị trí: mặt đường Nguyễn Tất Thành, hướng đi sân bay Cam Ranh, thuộc Xóm 3, xã Cam Hải Đông, Tp Cam Ranh, tỉnh Khánh Hòa, cạnh ngã ba ra quốc lộ số 1, cách sân bay khoảng 10 km.
  • Nguồn gốc thửa đất: Đất khai hoang được UBND xã xác nhận năm 1991 và năm 2000.
  • Hiện trạng Pháp lý: gồm các giấy tờ sau
- Hợp đồng chuyển nhượng QSD đất hai bên đã ký.
- Đơn xin xác nhận Diện tích đất (có xác nhận của UBND xã, nhưng chưa làm sổ đỏ).
- Biên bản bàn giao đất giữa bên bán và bên mua đã ký.

Các bác tư vấn giúp em với nhé. Cảm ơn các bác nhiều ạ. Em sẽ tham khảo rồi sau xin mod chuyển sang mục mua bán bất động sản ạ.

Tập Lái
4/4/11
9
0
0
Re:ĐẤT MẶT BIỂN BÃI DÀI CAM RANH, CÁC BÁC GIÚP EM CÁI GIÁ CHUẨN VỚI Ạ!

À, mà nhân tiện, bác nào quan tâm thì cứ email em (), em xin cung cấp đầy đủ ảnh hiện trạng, tọa độ vị trí, hồ sơ giấy tờ ạ. thanks các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/5/10
330
429
78
41

Lô đất của Bác nằm ở vị trí rất đẹp, Bãi Dài là 1 bãi biển rất đẹo còn khá hoang sơ, hiện nay chỉ dành để bán hải sản tự phát, em không rành quy hoạch khu vực này nhưng theo em Bác có thể hợp tác đầu tư làm resort, rất có tiềm năng.

Tập Lái
4/4/11
9
0
0

fan audi nói:
Lô đất của Bác nằm ở vị trí rất đẹp, Bãi Dài là 1 bãi biển rất đẹo còn khá hoang sơ, hiện nay chỉ dành để bán hải sản tự phát, em không rành quy hoạch khu vực này nhưng theo em Bác có thể hợp tác đầu tư làm resort, rất có tiềm năng.

Cảm ơn bác, em sẽ cân nhắc gợi ý này ạ.

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123

Bác bán lại cho chị Tư đi, nghe ao hồ đồn thì chi Tư chắc xí gần hết Bãi dài này rồi. Mà mấy lần đi ngang qua em thấy Bãi dài này đâu có dự án nào đang làm hay đang họat động gì đâu?

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
521
6.206
113
53
SG

dự án 100% full từ sân bay tới chân đèo Cù Hinh
KH lập ra Ban quản lý KDL Bắc bán đảo Cam Ranh luôn rồi
Bây giờ đền bù theo giá nhà nước. Chắc có khiếu kiện thôi
Toàn bộ các dự án đều Wait and see

Hạng C
10/1/11
543
10
28

các bác cho em hỏi ké em có miếng đất ở đối diện xéo với Diamond Resort mặt tiền biển ngang 40m dài đụng núi không biết có dính dự án không? thanks.

Hạng B2
17/12/09
177
5
18
54

E thì có nhu cầu tìm mua đất ở Cù Hin. Nghe nói là dự án của Thành Đạt ( chính là cái Cù Hin luôn nhé ). E ko có nhu cầu bãi biển. Tính làm cái nhà hàng ở trên cái Cù Hin đó để AE nhậu cho mát ah. :)

Tập Lái
4/4/11
9
0
0

clicknc nói:
E thì có nhu cầu tìm mua đất ở Cù Hin. Nghe nói là dự án của Thành Đạt ( chính là cái Cù Hin luôn nhé ). E ko có nhu cầu bãi biển. Tính làm cái nhà hàng ở trên cái Cù Hin đó để AE nhậu cho mát ah. :)
Ngày xưa nhà em mua, lúc đó năm 2002, Nga mới trao trả bán đảo Cam Ranh để dân sự hóa một phần dọc bãi biển cho phát triển kinh tế. Nhưng các dự án xí đất đâu mới năm 2005 hay 06 gì đó thôi, nhưng Tỉnh bắt ký quỹ 30 % tổng vốn đầu tư, nên nằm im hết là phải. Các dự án cứ treo đấy thôi. Còn em nghĩ mua cứ mua, bán cứ bán vì làm sao nhà đầu tư có tiền gửi cho Tỉnh 30% để im đấy. Em mới tìm hiểu, giá thị trường ở đó giờ khoảng 350k/m2, vẫn giao dịch mua bán ầm ầm. Chắc em ký gửi qua mấy sàn bđs ở đó.

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
521
6.206
113
53
SG

đóng 3% thôi bác ạ. Chừng 10-15 tỷ cho 1 dự án
350k/m2. Mua xong

Status
Không mở trả lời sau này.