Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
18/8/09
45
0
6
Em lôi thớt này lên nhờ mấy bác đây, cũng gần 1 năm rồi, nhanh quá.
<span style=""color: #ff0000;"">*Nhờ mấy bác tư vấn giúp em nên làm gì: xây nhà Q9, thuê nhà hay v.v trong tình hình của em?</span>
+Hiện tại em đi làm thuê, lương+tiền thưởng bình quân được 10TR/tháng. Lương 6TR/tháng thôi, còn thưởng thì không cố định về số và thời điểm.
+Hiện tại em chỉ có 700TR gửi bank, cho thuê nhà ở Nhà Bè 3TR/tháng. Em có mảnh mặt tiền Nguyễn Duy Trinh Phú Hữu Q9 5mx25m ba mẹ cho, cho thuê 2 hay 3 TR/ tháng, hiện ba mẹ thu khoản này. <span style=""color: #ff0000;"">Em sẽ không bán mảnh này.</span>
-Vợ em ở nhà chăm bé con 11 tháng tuổi. Em đang sống chung với ba mẹ, phụ 2TR/tháng.
-Em còn khoản vay NH, mỗi tháng góp 3,5TR.
-Em có 1 em vợ 2 lá mà em không muốn chia tay.
-Em chi tiêu khoảng 2TR/tháng
-Vợ và em bé cũng tầm 2TR/tháng
Hiện tại nhu cầu ra riêng quá bức bách vì mâu thuẫn Mẹ Chồng-Con Dâu. Em đành "ở xa mỏi chân" chứ thấy nản quá. Hơn nữa em cũng tự do lèo lái gia đình của mình mà thấy bão giá quá em cũng không tự tin lắm.
Mấy bác tư vấn cho em chi phí khi ra riêng. Vợ em cũng ham việc kinh doanh mà giờ vẫn chưa định hướng được. Em thấy mợ Nắng và mấy bác rất nhiệt tình, có gì giúp em với, em đang rối quá.

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Miếng đất của bác bi lớn, chắc không lớn vì cho thuê chỉ 2,3 triệu, khu này khoảng 15 triệu/m2, nếu bác bán rồi mua chổ khác như quận 7, 8,... thì sẽ được miếng đất bé hơn nữa. Tương lai thì Phú Hữu sẽ khá ngon khi thông đai lô đông tây, đường Long thành dầu giây, vành đai cầu Phú Mỹ. Nên giữ lại là tốt nhất

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.
Nếu đất của bác năm ngay mặt tiền Nguyễn Duy Trinh, giấy tờ pháp lý đầy đủ thì không nên bán. Nếu bác bán ngày hôm nay, vài năm nữa sẽ thấy đó là sai lầm.

Hạng B2
27/4/07
439
1.322
123
Nếu miếng đất này từ 100m2 trở lên thì nên dành tiền xây sửa lại nhà ở cho nó ngon lành bác, mặt tiền thì có thể mở tiệm cho bà xã buôn bán hay cho thuê cũng được, ở trên lầu. Bán xong với số tiền đó đi mua chỗ khác cũng không ăn thua, đường Nguyễn Duy Trinh là 1 con đường quan trọng ở Q2 mà.

Tập Lái
18/8/09
45
0
6
Cảm ơn mấy bác đã tư vấn. Chắc em sẽ giữ lại vì mảnh đất này còn tương lai lắm, DT:5x25, đất ở thổ cư em đang đứng tên. Ba mẹ em đã mua hơn 600m2 cách đây 15 năm, đợi được 15 năm rồi thì đợi thêm 5-10 năm nữa các bác nhỉ.

Tiền mặt thì em gom được hết khoảng 500tr thì nên gửi NH hay mua mảnh đất nhỏ ở đâu được vậy mấy bác?

Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore
pak dc 500tr thì cũng có thể mua cc dạng nhỏ, tầm 600-800 khảong 50-60m2, góp từ từ đến lúc xong cũng dư dc 1 căn hộ, cho thuê cũng dc 3-5tr/tháng.

hoặc mua 1 miếng o xa xa, xem như đầu tư vậy

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Bác làm PA4 đi bác, nhà MT vẫn để cho thuê, lấy tiền thuê bù thêm 1-2tr thuê lại căn hộ B27 hay Lương Định Của or Intresco gần đó, bán miếng đất nhỏ ở Nhà Bè + 150tr tiền mặt kia đầu tư mua đất dự án quận 9, Thủ Đức, Bình Dương. Lương lẩu để chi tiêu khi ra riêng (3 nhân khẩu thì tạm ổn) bác xài tiết kiệm thì tốt thôi, còn 200tr để gửi tiết kiệm, lấy lãi bù tiền thuê nhà !

Vậy có được không các bác ?

Em cũng đã trải qua giai đoạn như bác, nhưng nhờ quyết tâm ra riêng mà em mới tạm ổn như bây giờ, không gì thích nhất là được ra riêng !

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Bán đi bác. Em mới bán một miếng ở Q9 được 1.5tỳ . Bả cả gứi NH một tháng được hơn chục triệu. Miếng này em đầu tư khoãng 5 năm nay, nếu tính ra vàng thỉ coi như không có lời. Vậy mà từ ngày bán ra bà cả lại vui phết vì lấy tiền thật và mình khỏi phải canh cánh lo toan . Bây giờ em chỉ i lòng vòng làm ít chơi nhiều. Thế mới sướng bác ạ !
Nhưng quan trọng là bác phải có một chổ ở tử tế !

Status
Không mở trả lời sau này.