Tư Vấn Đầu Tư Đất nền Long Phước quận 9

Hạng B2
15/11/15
443
421
63
Đất SG ở chưa hết mà nhiêu ng chạy sang Nhơn Trạch, Long An, Bình Duong rồi đi Phan Thiết. Q9 còn chê thi ko biet tỉnh lẻ hot hơn chỗ nào? Đât ko lên còn đó, gần thì có ng đến, ở xa thì chỉ có cho Trâu bò gặm cỏ, thả diều,..
Em nghĩ mua để ở khác với đầu tư bác ạ. Đầu tư phải theo đám đông, chỗ nào hot, sốt thì phi tới, còn mua để ở hoặc để dành lại khác. Về lâu dài thì chỗ gần vẫn sẽ giá trị hơn những nơi xa xôi, vắng vẻ chứ.

Hạng B2
5/10/17
417
887
93
Tiểu đệ đi rồi... Đại ca còn cầm cự nổi hay không... ngàn câu hỏi đang đặt ra cho tương lai Long Phước???!!! :D

Hạng B2
6/7/17
391
422
88
37
Tiểu đệ đi rồi... Đại ca còn cầm cự nổi hay không... ngàn câu hỏi đang đặt ra cho tương lai Long Phước???!!! :D
Chả có liên quan gì nhau đâu bác, Thủ Thiêm 20 năm dai dẳng kia còn chả vde gì huống chi tút quận 9 xa xôi thế này.

Hạng B2
5/10/17
417
887
93
Chả có liên quan gì nhau đâu bác, Thủ Thiêm 20 năm dai dẳng kia còn chả vde gì huống chi tút quận 9 xa xôi thế này.
Chờ xem đi bác, có lúc còn lâm ly hơn "Cô dâu 8 tuổi" ;D

Hạng B2
22/4/13
283
326
63
Đất SG ở chưa hết mà nhiêu ng chạy sang Nhơn Trạch, Long An, Bình Duong rồi đi Phan Thiết. Q9 còn chê thi ko biet tỉnh lẻ hot hơn chỗ nào? Đât ko lên còn đó, gần thì có ng đến, ở xa thì chỉ có cho Trâu bò gặm cỏ, thả diều,..
Đất Sg bd dn 10-30-200trm2 x2 trog bao lâu. Đất biển đang theo tren có mấy trăm
ngan m2 200k/m2 nếu lên 500k/m2 x2 liền tay. Đất biển theo trend nghĩ dưỡng.

Hạng B2
6/7/17
391
422
88
37
Nếu bds nổ lúc này thì hậu quả khôn lường khi hệ thông bank sụp đổ mà khi đó kte vê 0 lại ah? Năm 2008 khủng hoảng kte toàn cầu do bank Lehman Brothers sụp kéo theo hthong bank Mỹ sụp tạo hiệu ứng domino toàn cầu, kte đi xuống và VN cũng chịu chung số phận. Hiện nay chính phủ đang đẩy mạnh tăng trưởng kinh tế nhưng cung tiền có kiểm soát và phòng từ xa, chưa kể dòng vốn giải ngân tập trung vào các doanh nghiệp tư nhân làm ăn có hiệu quả như Vic, Thaco, Hagl, Masan, Vietjet, T&T, HPG,...khác hẳn vinashin năm đó giai đoạn 2007-2010 nhé. Cung tiên bơm ra nhưng có mục đích và tạo ra giá trị tích lũy cho nền kte thay vì thừa cung tiền ko hiệu quả dẫn đến lạm phát. Chính vì thế lương tiền bơm ra cần phải đc hấp thụ vào các dự án tư thay vì dự án công của nhà nc như trc: Vinhome, vinfast, nhà máy thép HP, cảng hàng ko, cao tốc, mua máy bay,...và quan trọng hơn Fed sẽ chưa nâng ls đến hết 2020, dự trữ ngoại hối cao nhất từ trc đến nay khoảng 63 tỷ usd. Nếu ôm đất thì cầm tiền mặt và chọn vị trí thuận lợi giao thông, hạ tầng, dân cư hiện hữa sẽ an toàn ko sợ bong bóng vì nhu cầu ở là luôn luôn có.

Tập Lái
26/11/18
21
23
3
34
E vừa hốt một lô ở dự án Châu Long Long Phước ngay chợ Long Phước. 50m2 giá, 2tỷ120 các bác ợ. Mua rồi e cũng cứ thấy lo lo. Vỡ cái e cũng đi luôn. E gom góp được có 910tr vay ngân hàng 1.2 tỷ, lãi suất 8.7% trong hai năm đầu. Các bác thấy e có liều quá ko ?

Tập Lái
11/2/17
43
35
18
39
E vừa hốt một lô ở dự án Châu Long Long Phước ngay chợ Long Phước. 50m2 giá, 2tỷ120 các bác ợ. Mua rồi e cũng cứ thấy lo lo. Vỡ cái e cũng đi luôn. E gom góp được có 910tr vay ngân hàng 1.2 tỷ, lãi suất 8.7% trong hai năm đầu. Các bác thấy e có liều quá ko ?
Ôm bom mà còn vay bank như vậy thì lo là đúng rồi bác, ít tiền xuống các tỉnh mà lướt ham hố đu đỉnh chi vậy bác.

• Like
Reactions: runaway2310
Hạng B2
7/6/17
165
119
43
39
Châu Long, Long Phước ngay gần đường Long Phước, khu hiện hữu đã nhiều nhà xây sợ gì bác, ôm trong blue lúc thị trường xuống mới sợ kìa, đẩy nhẹ 1/2 giá van đi đc như thường nhé, tuy nhiên thời điểm này Long Phước đang chậm, bác ôm lâu tầm 6 tháng cũng ok

Chỉnh sửa cuối: