Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
24/12/11
353
1
0
32
em có cái tổng thể mặt bằng phân lô này để các bác xem nhé.

Hạng C
7/11/06
617
38
28
Tp. HCM
Cách đây 2 hôm em có nghe chương trình tin tức kinh tế trên VTV1 thì có thấy nói dự án này HAGL xin chuyển đổi công năng (không biết đã xin được chưa) không xây cao ốc nữa mà phân lô bán nền hết do tình hình địa ốc đang khó khăn.
Dự án này chưa thấy tin gì từ chủ đầu tư, chỉ toàn tin từ các bác broker.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Nhìn cái MBTT của bác MU đưa lên là biết ngay ông HAG muốn gì rồi: phân lô bán nền. Đường sá, công viên, truòng học...đã bị teo tóp rất nhiều. Tiện ích ko còn cái chi hết, nhà thì ống sạch, còn lại 3 ô chắc là Song Lập. Toàn bộ chỉ có cái công viên bé tẹo và kết nối qua khu nhà Phú Nhuận bằng cây cầu có đường dẫn xéo xéo ko giống ai. Em cũng đang làm cho chủ đầu tư, cũng làm quận 9, cũng làm vài cái quy mô 8-9ha, nhưng chưa bao giờ tham mưu cho sếp kiểu phân lô sạch sẽ như vậy. Ít nhất cũng có cái công viên tập trung hay TDTT, hồ bơi >500m2, Không thì cũng có cái công viên ven rạch. Người ta ở cũng phải thở, phải có bóng mát chứ đâu ở với nhà và người ko đâu.

Cái giá 10-11tr/m2 cho chỗ này cũng khá giật mình, đơn giá đất MT đường Đõ Xuân Hợp vừa có điều chỉnh lên 18tr/m2. Các bác đầu tư chắc cũng không lỗ, còn mua để ở thì...thua !

Hạng B2
22/5/07
128
57
38
Em thấy D.Án này diên tích ko được to lắm ,chỉ tích hợp làm C/C là ngon nhất ,vì ngay mặt đường,mà cái dự án này giờ mới ủi đất 1 tý thôi,dự án to thế mà chỉ có 1 cái xe ủi , ngày nào đi làm qua cũng thấy vừa làm vừa chơi ,phía sau sát mặt sông thì cực chuối,nguyên 1 dãy đường dây 500kV bắc qua ,mặt giáp rạch là giáp với khu Phú Nhuận.
Đất này mà dành để xây .C/C và siêu thị thì ngon nhật ,sát quận 2 ,đối diện là sân golf rất lớn.
Sure với các bác là tiến độ như thế này thì bét nhất cuối năm mới hi vọng bán được.
Vị trí thì đẹp,nhưng chỉ thíc hợp xây c/c ,còn phân lô ra , ngột ngạt lắm,vì diện tích bé.

Hạng B2
20/7/11
271
2
18
48
Luyen nói:
Em thấy D.Án này diên tích ko được to lắm ,chỉ tích hợp làm C/C là ngon nhất ,vì ngay mặt đường,mà cái dự án này giờ mới ủi đất 1 tý thôi,dự án to thế mà chỉ có 1 cái xe ủi , ngày nào đi làm qua cũng thấy vừa làm vừa chơi ,phía sau sát mặt sông thì cực chuối,nguyên 1 dãy đường dây 500kV bắc qua ,mặt giáp rạch là giáp với khu Phú Nhuận.
Đất này mà dành để xây .C/C và siêu thị thì ngon nhật ,sát quận 2 ,đối diện là sân golf rất lớn.
Sure với các bác là tiến độ như thế này thì bét nhất cuối năm mới hi vọng bán được.
Vị trí thì đẹp,nhưng chỉ thíc hợp xây c/c ,còn phân lô ra , ngột ngạt lắm,vì diện tích bé.

Đồng ý với bác. Bởi vậy, giá được đề nghị là từ 10-13 triệu/m2.

Dự án chưa chào hàng nhưng rất nhiều sales tranh nhau chào hàng. Trên các trang mạng, có sales tăng giá lên 18 triệu/m2, nhưng cũng có sales hạ giá xuống chỉ 8 triệu/m2.

Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
saigon123 nói:
Luyen nói:

Đồng ý với bác. Bởi vậy, giá được đề nghị là từ 10-13 triệu/m2.

Dự án chưa chào hàng nhưng rất nhiều sales tranh nhau chào hàng. Trên các trang mạng, có sales tăng giá lên 18 triệu/m2, <span style=""color: #000000;"">nhưng cũng có sales hạ giá xuống chỉ 8 triệu/m2.</span>

Nếu có giá này thật thì em cũng tranh thủ làm một lô 5x20....

:D

Tập Lái
20/8/10
28
2
3
52
Chào các bác.
Thú thật là em cũng trong nghề đất cát đây. Một thương hiệu doanh nghiệp thuộc hàng top ở Tp.HCM, một vị trí dự án được xem là đắc địa mà để thông tin tràn lan, không thông tin nào giống thông tin nào, pháp lý dự án thì chưa tới đâu mà để sale mời chào lung tung, nói thật em thấy buồn cho CĐT quá, các bác có đồng cảm không?

Chi Hội Phó OSFI
10/11/06
1.046
3
0
Đắc địa. Khi nào có thông tin đầy đủ các bác cập nhật dùm nhé.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Thì ra là đất cát nếu giá hợp lý (gọi là giá rẻ ),vị trí OK, thì cũng đang có nhiều người canh mua. Theo tinh thần cứu hộ của NN với BĐS ,ko để cho nên kinh tế vì nó mà sụp đổ ( mua lại các dự án căn hộ tầm trung) + cầu mua nhà đất còn rất lớn với sự hỗ trợ vốn 30% của ngân hàng . Cuối năm nay ,nhà đất sẽ đc rã băng.

Status
Không mở trả lời sau này.