Hạng B2
11/3/17
153
915
103
còn.. mua sớm đi. nhà nc sẻ cho chuyển lẻn thổ cư (nộp theo giá khung bảng giá TP). rồi nhận đền bù từ CDT theo giá thị trường. ăn đc 1 khúc
Chỉ những experts như mợ mới làm được . Người bt thử làm 1 miếng lên thổ cư coi bị đày ải cỡ nào và mất bao nhiêu thời gian. Xương lắm, từng trải qua rồi.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Để chuyển đc thổ cư thì đất của các bác phải gần mấy cái nhà dân hiện hữu và nằm trong quy hoạch đất ở, còn đồng không thì các bác chuyển ntn ? Quy định như kiểu mang tính chất minh hoạ 26000ha
Mua Vĩnh lộc A/B giấy tay đất trồng lúa xây lụi (vi bằng) mà giữa khu dân cư đông đúc thì cơ bản an tâm vì cả ngàn đứa sai như mình (Chính quyền nó sợ số đông nhưng nó đè số ít)....95% sẽ chuyển đc và lời 1 khúc. Còn giữa đồng không mông quạnh thì 40 (được)-60 (thua)

• Like
Reactions: ngocnv1990
Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Chỉ những experts như mợ mới làm được . Người bt thử làm 1 miếng lên thổ cư coi bị đày ải cỡ nào và mất bao nhiêu thời gian. Xương lắm, từng trải qua rồi.
Bác cứ về Vĩnh lộc A/B lựa khu toàn đất lúa (Mua bán giấy tay, chủ đất tự phân lô) nhưng đã hiện hữu vài trăm căn thành 1 cụm có nhà cấp 4 sẵn...bảo đảm bác ko lo :D:D:D sợ giá lên quá hớp thôi
Số đông luôn có lý là đây (dù sai lè hahaha)!!!!! Xấu nhất có Chủ đầu toi vào đền bù vẫn lời 1 khúc ( bảo đảm đấy). Lý do thì tự các bác suy đoán.....
Tuyệt đối tránh mua nền chưa có nhà, chưa có người ở và nằm ngoài đồng không mông quạnh

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: AnhNguyen77
Hạng C
11/11/16
570
687
93
Mua Vĩnh lộc A/B giấy tay đất trồng lúa xây lụi (vi bằng) mà giữa khu dân cư đông đúc thì cơ bản an tâm vì cả ngàn đứa xai như mình (Chính quyền nó sợ số đông nhưng nó đè số ít)....95% sẽ chuyển đc và lời 1 khúc. Còn giữa đồng không mông quạnh thì 45 (được)-65 (thua)
Bên đó mợ phải quen dân thổ địa mới dám mua, mà mua cho thuê bị cướp trên dàn mướp như chơi, trường hợp ở thì ko sao nhưng ko dám ở vì mất an ninh, toàn dân lao động ko ah. Giờ miếng 50m2 đường 6m có nhà C4 tầm 1,4 hay 1,5 mới có hẻm đường đất nhìn tàm tạm. Vậy chuyển từ đất lúa lên đất thổ cư tốn thêm 2-300tr rồi cho dịch vụ ăn nữa hết gần 2T căn nhà dạng này, mà phải mất vài năm mới cho chuyển, rồi giấy nọ giấy kia ABCDEF đi kí tá các kiểu. Cuối cùng mất thời gian mà lời ko đc bao nhiêu. Trong khi Long Phước Long Trường Q9 giá có 1,1-1,7T/lô 50m2 sổ đỏ chót. Vậy mợ chọn Vĩnh Lộc A,B ko ? Em là em sợ Vĩnh Lộc r, quá hiểu nên ko dám chơi vào

• Like
Reactions: Đồng xanh
Hạng D
23/4/18
1.201
1.264
113
còn.. mua sớm đi. nhà nc sẻ cho chuyển lẻn thổ cư (nộp theo giá khung bảng giá TP). rồi nhận đền bù từ CDT theo giá thị trường. ăn đc 1 khúc
Lý thuyết nghe dễ lọt tai quá cũng máu lửa muốn làm mà ko biết bắt đầu từ đâu

Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Bên đó mợ phải quen dân thổ địa mới dám mua, mà mua cho thuê bị cướp trên dàn mướp như chơi, trường hợp ở thì ko sao nhưng ko dám ở vì mất an ninh, toàn dân lao động ko ah. Giờ miếng 50m2 đường 6m có nhà C4 tầm 1,4 hay 1,5 mới có hẻm đường đất nhìn tàm tạm. Vậy chuyển từ đất lúa lên đất thổ cư tốn thêm 2-300tr rồi cho dịch vụ ăn nữa hết gần 2T căn nhà dạng này, mà phải mất vài năm mới cho chuyển, rồi giấy nọ giấy kia ABCDEF đi kí tá các kiểu. Cuối cùng mất thời gian mà lời ko đc bao nhiêu. Trong khi Long Phước Long Trường Q9 giá có 1,1-1,7T/lô 50m2 sổ đỏ chót. Vậy mợ chọn Vĩnh Lộc A,B ko ? Em là em sợ Vĩnh Lộc r, quá hiểu nên ko dám chơi vào
Giờ sẽ nhanh lắm bác....sau khi có nghị quyết chuyển đổi 26.000 ha để kiếm tiền nuôi Đẻng

Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Gía Vĩnh lộc A/B mình thấy rao có 5-7 tr/m2 nền đất lúa mà nhỉ??? chứ lên trên 25 tr/m2 thì đúng qua Q9 sướng hơn...chui chi chốn lầy lội đó

• Like
Reactions: ngocnv1990
Hạng B2
11/3/17
153
915
103
Ở Thạnh Xuân hay Hóc Môn hồi trước cũng vậy. Có chỗ lên thổ cư ngon lành, chỗ bên cạnh cũng cả chục căn thì ngồi đó đợi. Hỏi kỹ ra thì chỗ nào từng lên tc được thì hoặc là của lão làng ở đó, có quan hệ khắp nơi, hoặc là cỡ ... như mợ ĐX í, đầy một bụng luật pháp, làm nản lòng mấy anh chính quyền.
Nói chung, vụ này tôi sợ. Né được thì né.

Hạng C
11/11/16
570
687
93
Giờ sẽ nhanh lắm bác....sau khi có nghị quyết chuyển đổi 26.000 ha để kiếm tiền nuôi Đẻng
Đau thêm 1 cái như này nè mợ, nếu muốn nhanh thì bôi trơn cũng phải nhanh. Vì cơ bản đất lua xây nhà trái phép đã sai lè rồi, chẳng qua ở đây nhà nước chịu thua dân thôi. Nhưng dân làm sai nhà nước có quyền hành. Đâu cũng vào đó hết, cuối cùng để ra được cái giá 2,5-3T mất 1 chặng đường dài, rồi mất thời gian lo lắng đau đầu, thôi cứ cầm cái sổ gối đầu giường cho chắc cú. Đã khu nào nhà nước ưu tiên thì cứ thế làm hạ tầng. Em cứ theo nhà nước, làm đúng đắn thì yên tâm. Ấy vậy mà em đi xe máy cà tàn lại ngủ ngon hơn các bác đi xe hơi vay bank tá lả. Nghĩ thấy vui vui

• Like
Reactions: Đồng xanh