Hạng B2
19/6/16
362
1.074
93
Thời buổi này mà pháp lý chưa có, đất còn y nguyên, chưa làm hạ tầng mà bỏ tiền vào....Kg biết hy vọng điều gì ? đúng là liều nhỉ ?
Thời buổi này đúng là làm giàu không khó.
Anh em kiếm đại miếng đất nào đó, vẽ dự án giấy ra rồi kêu góp tiền vào sau nếu không thành thì a hoàn lại 20% vốn góp thì kiểu gì cũng lời. Giá xuống thì anh làm dự án, thằng nào không góp nữa thì mất tiền. Giá lên không làm nổi thì anh té, cùng lắm trả lại 20% coi như là chi phí sử dụng vốn của dân mấy năm trời.
Ở quận 9 Trường Lưu vừa rồi có dự án góp vốn, mà giờ anh em đóng tiền nói chủ dự án khỏi cần làm hạ tầng nữa anh em tự bỏ tiền ra làm, mà chủ dự án không chịu nhất quyết đòi trả lại vốn góp + lãi suất NH theo đúng hợp đồng. Tại hồi mua có mấy tr/m2 giờ toàn gấp hơn 10 lần nên chủ lật kèo.
Haiz, Sài gòn đúng là kiếm tiền dễ.

Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
Bác ơi, cái Khải Vy bị sao vậy bác? Share thêm thông tin giúp được ko? Mình mua dự án của Khải Vy nên thấy hồi hộp quá[/QUOT

Tôi không rõ lắm vì rút chân ra tầm tháng 10 năm ngoái, lúc đó cũng chốt lời kha khá. sau đó có nghe sale nói chuyện là dính pháp lý nên đến giờ chưa ra sổ đươc, còn thưc hư thê nào bác có bốc vài em sale tham dò la ra ngay ay ma

Tập Lái
17/8/18
17
6
3
49
Báo cáo với các Bác, mh mới lv với cđt KTN để thanh lý HĐ, cụ thể là sẽ đc tính thêm tgian lv theo quy định của nhà nước , nên sẽ ko đc tính ngày T7,cn và các ngày lễ. Tính ra e bị kéo dài thêm gần 4 tháng cộng với 1 tháng gq việc thanh lý, như vậy e phải mất thêm 5 tháng nữa mới đc nhận tiền. Co Bác nào gặp trường hợp như e chưa ak, cho e xin y kiến để e rút kinh nghiệm chứ e chưa bh gặp th nào như vậy cả.

Tập Lái
9/6/10
3
1
3
Sao lại 5 tháng vậy bác.
hôm trước em gọi cho chủ đầu tư theo số điện thoại trên hợp đồng chủ đầu tư nói thanh lý sau 60 ngày kể từ ngày nhận lại cái thông báo mà giờ lại khác à ?

Tập Lái
17/8/18
17
6
3
49
Sao lại 5 tháng vậy bác.
hôm trước em gọi cho chủ đầu tư theo số điện thoại trên hợp đồng chủ đầu tư nói thanh lý sau 60 ngày kể từ ngày nhận lại cái thông báo mà giờ lại khác à ?
mình cũng nghi là vậy nhưng khi làm viẹc cụ thể thì khác Bác ak , cụ thể là đc tính 8 tháng theo ngày lviec cua nhà nước Bác, nghĩa là cộng thêm ngày nghỉ T7,cn , ngày lễ các kiểu . nên nó đội thêm gần 4 tháng, cộng với 1 tháng giải quyết sau khi đáo hạn HĐ là 5 tháng đó bác. Bác gọi điện hỏi lại A Lộc sẽ rõ hơn.

Tập Lái
17/8/18
17
6
3
49
Trên HĐ ghi rõ : " Tính theo thời gian làm việc" , chơi chữ kiểu này e chưa gặp lần nào nên e THUA!!!

Hạng B2
19/6/16
362
1.074
93
Trên HĐ ghi rõ : " Tính theo thời gian làm việc" , chơi chữ kiểu này e chưa gặp lần nào nên e THUA!!!
Thua sớm cho nhẹ đầu bác.
Gặp cđt bẩn bựa vậy thì nó không vặt mình cách này thì cách khác, không sớm thì muộn.

• Like
Reactions: lehoaian2013