Tập Lái
9/6/10
3
1
3
Khá Fairplay bác ạ. Tính ra 8 tháng lời 20%. biên độ lợi nhuận 30%/năm rồi.
Nội dung đền bù 20% trong thông báo này là khác với trong hợp đồng nhé.
theo như thông báo này là 20% của phần lợi nhuận trên số tiền đã nhận góp sau khi hết thời hạn hiệu lực của hợp đồng còn trong hợp đồng hợp tác thì chủ đầu tư viết là “chịu phạt 20% giá trị hợp đồng”
bên cạnh đó thời gian hoàn trả theo thông báo là chậm nhất 60 ngày còn theo hợp đồng là trong vòng 30 ngày
—> chủ đầu tư đang muốn thay đổi với những gì đã kí tại hợp đồng rồi.
Có bác nào đóng đợt 1 mà đợt này yêu cầu thanh lý được thì nhắn nhé.

Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
mấy ông nhà nước ăn 1 khúc rồi mới la lên, cái dư ớn này bán ầm ầm từ tháng 7 năm ngoái đến giờ, dưới khu đât làm rùm beng mà mây khứa ko biet bây giơ mới có văn bản, báo chí công khai. đúng là chuyện nực cười

Bon "chó săn" đô thi địa chính phuong quân đánh mùi rất nhanh vậy mà phải gần 1 năm mơi công khai thông tin

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Khá Fairplay bác ạ. Tính ra 8 tháng lời 20%. biên độ lợi nhuận 30%/năm rồi.
Giờ mới đọc kỹ cái này trên laptop. Mình ko mua khu này, nhưng mạn phép góp ý với bạn rút kinh nghiệm lần sau đưa thông tin lên public thế này, bạn nên che tên và thông tin của khách hàng đi nhé bạn. Làm vậy vừa có lợi cho bạn, vừa là thể hiện sự tôn trọng khách hàng. Hy vọng bạn hiểu y mình

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Nội dung đền bù 20% trong thông báo này là khác với trong hợp đồng nhé.
theo như thông báo này là 20% của phần lợi nhuận trên số tiền đã nhận góp sau khi hết thời hạn hiệu lực của hợp đồng còn trong hợp đồng hợp tác thì chủ đầu tư viết là “chịu phạt 20% giá trị hợp đồng”
bên cạnh đó thời gian hoàn trả theo thông báo là chậm nhất 60 ngày còn theo hợp đồng là trong vòng 30 ngày
—> chủ đầu tư đang muốn thay đổi với những gì đã kí tại hợp đồng rồi.
Có bác nào đóng đợt 1 mà đợt này yêu cầu thanh lý được thì nhắn nhé.
Thường là thế này:
- Nếu người mua bỏ cuộc giữa chừng ko tiếp tục duy trì HĐ do mong muốn của bên mua thì sẽ bị phạt 20% TỔNG GIÁ TRỊ LÔ ĐẤT TRÊN HỢP ĐỒNG (Ví dụ lô đất trị giá 5 tỷ, bên mua đã đóng 2 tỷ. Vì lý do nào đó bên mua bỏ cuộc và thanh lý HĐ thì bên mua sẽ phải chịu phạt 1 tỷ = 20% của 5 tỷ. Chưa hết, bên bán có thể sẽ cấn trừ các chi phí khác vào số tiền còn lại nữa. Kết quả bên mua chỉ nhận lại TỐI ĐA 1 TỶ và chịu thiệt hại 1 tỷ cho bên bán.
- Nếu bên bán ko ra sổ được trong thời gian đã cam kết và dẫn tới thanh lý HĐ thì bên bán chỉ bị phạt 20% SỐ TIỀN BÊN MUA ĐÃ GÓP TỚI THỜI ĐIỂM THANH LÝ. Như vậy với ví dụ trên thì bên mua sẽ chỉ nhận được 2 tỷ (phần tiền đã đóng) + 400tr = 20% của 2 tỷ. Kết quả, bên bán thiệt hại 400tr cho bên mua.
Những điều khoản này mình hay thấy xuất hiện lắm. Nếu yêu cầu sửa lại trong cả 2 trường hợp là 1 trong 2 bên phải chịu phạt 20% TỔNG GIÁ TRỊ LÔ ĐẤT TRÊN HỢP ĐỒNG thì thường bên bán ko chịu bán đâu, và giao dịch giữa 2 bên có lẽ đã ko xảy ra.

Hạng B1
18/5/15
98
40
18
tp.hcm
Thường là thế này:
- Nếu người mua bỏ cuộc giữa chừng ko tiếp tục duy trì HĐ do mong muốn của bên mua thì sẽ bị phạt 20% TỔNG GIÁ TRỊ LÔ ĐẤT TRÊN HỢP ĐỒNG (Ví dụ lô đất trị giá 5 tỷ, bên mua đã đóng 2 tỷ. Vì lý do nào đó bên mua bỏ cuộc và thanh lý HĐ thì bên mua sẽ phải chịu phạt 1 tỷ = 20% của 5 tỷ. Chưa hết, bên bán có thể sẽ cấn trừ các chi phí khác vào số tiền còn lại nữa. Kết quả bên mua chỉ nhận lại TỐI ĐA 1 TỶ và chịu thiệt hại 1 tỷ cho bên bán.
- Nếu bên bán ko ra sổ được trong thời gian đã cam kết và dẫn tới thanh lý HĐ thì bên bán chỉ bị phạt 20% SỐ TIỀN BÊN MUA ĐÃ GÓP TỚI THỜI ĐIỂM THANH LÝ. Như vậy với ví dụ trên thì bên mua sẽ chỉ nhận được 2 tỷ (phần tiền đã đóng) + 400tr = 20% của 2 tỷ. Kết quả, bên bán thiệt hại 400tr cho bên mua.
Những điều khoản này mình hay thấy xuất hiện lắm. Nếu yêu cầu sửa lại trong cả 2 trường hợp là 1 trong 2 bên phải chịu phạt 20% TỔNG GIÁ TRỊ LÔ ĐẤT TRÊN HỢP ĐỒNG thì thường bên bán ko chịu bán đâu, và giao dịch giữa 2 bên có lẽ đã ko xảy ra.
mình đã gặp trường hợp na na thế ở khu vực Long Thành,quanh các xã sân bay Long Thành, có thể là đường lối giống nhau trong giới BĐS,chỉ khác thủ pháp của từng Nhóm Cò.
mình đánh giá cái này giống chiêu cho chơi tiền ảo,hoặc đầu tư sàn vàng (xưa kia) vậy đó ...

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Thời buổi này mà pháp lý chưa có, đất còn y nguyên, chưa làm hạ tầng mà bỏ tiền vào....Kg biết hy vọng điều gì ? đúng là liều nhỉ ?

Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
liều ăn nhiều bác ơi, mà tôi đoán chắc bán ế lắm nên bán tới giai đoạn 3 mà chưa hết nền. chứ hàng ngon thì đã bán ngay mà nhanh

em được sale gừi pháp lý cái dự án này cho xem rồi, xem xong quay đít đi luôn
hot như khải vy lúc mở bán mà đến cuối cùng cũng dính pháp lý lùm xùm.

Hạng B1
6/8/18
56
202
33
liều ăn nhiều bác ơi, mà tôi đoán chắc bán ế lắm nên bán tới giai đoạn 3 mà chưa hết nền. chứ hàng ngon thì đã bán ngay mà nhanh

em được sale gừi pháp lý cái dự án này cho xem rồi, xem xong quay đít đi luôn
hot như khải vy lúc mở bán mà đến cuối cùng cũng dính pháp lý lùm xùm.
Bác ơi, cái Khải Vy bị sao vậy bác? Share thêm thông tin giúp được ko? Mình mua dự án của Khải Vy nên thấy hồi hộp quá