Hạng B2
18/1/19
313
145
86
33
Các bác ai mua cho em thông tin em cố gắng hỗ trợ các bác nhé

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Nhatran123
Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
dự án này giai đoạn 1 mở bán tầm tháng 9/2018, qua 6 tháng giá chênh lệch tầm 7tr/m2, tỷ lệ lợi nhuận khoảng hơn 12%/ 6 tháng, hơn lãi vay ngân hàng. về lợi nhuận có vẻ tạm ổn

Đánh giá về dự án này: hiện tại đường đi vào khu đất chưa có, phải đi qua các hẻm hiện hữu của đường Nguyễn Văn Quỳ, con đường dự phóng ra Đào Trí không biết khi nào mới mở nên đường vào khu đất này còn lắm gian nan. Quan điểm cá nhân khu này ko nên mua đầu tư

Hạng B2
18/1/19
313
145
86
33
dự án này giai đoạn 1 mở bán tầm tháng 9/2018, qua 6 tháng giá chênh lệch tầm 7tr/m2, tỷ lệ lợi nhuận khoảng hơn 12%/ 6 tháng, hơn lãi vay ngân hàng. về lợi nhuận có vẻ tạm ổn

Đánh giá về dự án này: hiện tại đường đi vào khu đất chưa có, phải đi qua các hẻm hiện hữu của đường Nguyễn Văn Quỳ, con đường dự phóng ra Đào Trí không biết khi nào mới mở nên đường vào khu đất này còn lắm gian nan. Quan điểm cá nhân khu này ko nên mua đầu tư
Chênh lệch tầm 7tr/m2 nhưng Khách hàng mới chỉ Thanh toán 50% giá trị nền. Tức là lợi nhuận đến 24%/ 6 tháng đó ạ

Về tính kết nối thì hiện trạng đang làm đường đấu nối 1135 HTP tiến độ được 80% rồi. Đường nối Đào Trí ngay Sát Q7 của Hưng Thịnh thì phải xong cơ sở hạ tầng CĐT mới làm.

Sunshine River City khơi động lại. Hi vọng đường Đào Trí được làm xong đoạn còn vướng ở khúc đó thì cơ địa tăng vẫn còn.

Hehe

Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
Chênh lệch tầm 7tr/m2 nhưng Khách hàng mới chỉ Thanh toán 50% giá trị nền. Tức là lợi nhuận đến 24%/ 6 tháng đó ạ

Về tính kết nối thì hiện trạng đang làm đường đấu nối 1135 HTP tiến độ được 80% rồi. Đường nối Đào Trí ngay Sát Q7 của Hưng Thịnh thì phải xong cơ sở hạ tầng CĐT mới làm.

Sunshine River City khơi động lại. Hi vọng đường Đào Trí được làm xong đoạn còn vướng ở khúc đó thì cơ địa tăng vẫn còn.

Hehe
hy vọng hy vọng khu đó sẽ tăng, cả quận 7 bây giờ còn mỗi khu xung quanh đào trí là con rẻ, cơ mà nguồn gốc đất này là của tư nhân mua lại sau đó hợp tác với công ty gì gì đó tạo lập cái tên dự án thật mỹ miều nên em cũng sợ sợ. đến Q7, Khải Vy, Tuấn anh cũng có phốt kìa nên ớn dự án lém, ăn ít 1 tí có sổ cho an toàn

Hạng B2
18/1/19
313
145
86
33
hy vọng hy vọng khu đó sẽ tăng, cả quận 7 bây giờ còn mỗi khu xung quanh đào trí là con rẻ, cơ mà nguồn gốc đất này là của tư nhân mua lại sau đó hợp tác với công ty gì gì đó tạo lập cái tên dự án thật mỹ miều nên em cũng sợ sợ. đến Q7, Khải Vy, Tuấn anh cũng có phốt kìa nên ớn dự án lém, ăn ít 1 tí có sổ cho an toàn

Không phải bác ạ. Đất này là đất tư nhân của ông Như Quang Lộc. là giám đốc đứng tên pháp nhân công ty Kim Tây Nam CĐT luôn. CĐT này thì triển khai vài dự án tương tự đều đã giao sổ rồi nên cũng không phải là non trẻ gì đâu bác. Vì triển khai theo dạng này quy mô không lớn kèm không Pr truyền thông nên ít người biết đến thôi. Khải Vy Tuấn Anh theo dạng 1/500 rồi. Việc có sổ sẽ ra nhưng rất lâu. CĐT cũng chả cam kết HĐ thời gian ra sổ. Đây theo dạng phân lô tách thửa hiến đất làm đường nên đơn giản hơn nhiều.
CÁi Venica này thì hợp đồng có cam kết thời gian giao sổ trong 8 tháng theo giờ lv nhà nước. Nếu không bàn giao sổ thì đền thêm 20% giá trị đầu tư.

Đầu tư có sổ như bác là đầu tư tích lũy tài sản rồi hông phải đầu tư sinh lợi nhuận nữa. hehe

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/1/19
313
145
86
33
Nếu so chiếu với quy hoạch 1/2000 của khu này thì tương lai nguyên khu này sẽ hình thành rất đẹp theo dạng bàn cờ
Đất nền Venica Garden Đào Trí Q7 Lùm xùm pháp lý

Attachments

Hạng B2
24/6/17
125
2.513
93
Dis 7
Cái hẻm 1135 HTP trước đã chật ròi, giờ tự nhiên đầu hẻm đập ra xây lại cái tường rào lấn lộ giới làm cái hẻm chật ních luôn. Mà chả thấy cơ quan chức năng nào thi hành pháp luật. Haizz

Hạng B2
18/1/19
313
145
86
33
Cái hẻm 1135 HTP trước đã chật ròi, giờ tự nhiên đầu hẻm đập ra xây lại cái tường rào lấn lộ giới làm cái hẻm chật ních luôn. Mà chả thấy cơ quan chức năng nào thi hành pháp luật. Haizz
CĐT Kim Tây Nam làm lại đoạn hẻm này luôn. Mà cái tường đâu lấn đất gì đâu bác??. Mà sau cũng đập ra để đấu nối vs các đường lớn trong quy hoạch à.

Đất nền Venica Garden Đào Trí Q7 Lùm xùm pháp lý

Attachments

Hạng B2
27/7/13
196
807
110
Em cũng hóng dự ớn này nhưng hơi ngại về pháp lí. Bán gđ1 từ quý 3 năm ngoái rồi. Giá đất có vẻ tạm ổn nhưng em ko có máu liều kg dám dây vào đất chưa sổ. Tiến độ thanh toán ntn đấy bác ơi? Trong này có ai mua đất đtu ở đây rồi chưa ạ?

Hạng B2
18/1/19
313
145
86
33
Em cũng hóng dự ớn này nhưng hơi ngại về pháp lí. Bán gđ1 từ quý 3 năm ngoái rồi. Giá đất có vẻ tạm ổn nhưng em ko có máu liều kg dám dây vào đất chưa sổ. Tiến độ thanh toán ntn đấy bác ơi? Trong này có ai mua đất đtu ở đây rồi chưa ạ?
Khách em thì có chị kia ở OTS này. Mua đợt 1. Đợt 2 2 tháng sau bán lướt lời 2tr/m2 rồi bác. Còn bác nào nữa thì em không rõ ạ.
PTTT chỉ cần TT 50%. 50% còn lại khi nào có sổ mới phải TT bác. Kèm theo cam kết HĐ nếu không ra sổ sẽ đền bù cho KH thêm 20% từ CĐT.

Pháp lý thì giờ chỉ còn làm hạ tầng chờ sổ thôi bác. Nhà đầu tư được trực tiếp gặp anh Lộc CĐT chủ lô đất này để trao đổi mà

Chỉnh sửa cuối: