Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Mới 2 tháng trước có ku seo gọi tôi gả bán mấy căn giống kiểu này, nhưng ở khu vực BRVT. Tôi hỏi tới đoạn sở hữu thế nào, anh có được cầm cái sổ hồng không...là cu biết khó nuốt rồi, biến luôn.
Chắc Lan Rừng thần thánh kkkkkkkkkk

Tập Lái
26/9/18
38
125
48
Bọn bán nó lùa khéo lắm: e đã đi thử vài lần và quả thật là tụi nóa chuyên nghịp, lừa đa số mấy bà già hưu chí kkkkkk
1. làm pr ngay tại dự án với phòng ốc khs 4 sao hay 5 sao nong nanh hào nhoáng ( tạo ấn tượng cho người mua đây là sở hữu của mình qua việc chỉ định mã căn hộ hay phòng KS theo HD mua bán...thực ra là sở hữu của CDT chứ mình có sở hữu méo đâu. Hỏi kỹ nó thì hàng năm mình đc nghỉ 30 ngày free đâu phải ngay căn mình mua đâu...có phòng nào rảnh nó sắp cho chỗ đó thôi haha)
2. cho mấy thèn Tây lông TK hay QLDA lên chém gió xì lô xì la ra vẻ chuyên nghiệp
3. Bao ăn trưa miễn phí thịnh soạn tất cà mn...ai ko mua cũng ăn phủ phê (tiền nó moi dễ quá, bỏ ra bữa ăn cùng lắm mất chừng 15-20 đô/người chứ mấy)
4. Có khuyến mãi tặng vàng voucheur du lịch nghĩ miễn phí blah blah

Đa số mấy bà già hưu trí thiếu thông tin sập bẫy vì suy nghĩ đơn giản là thay vì gửi bank thì đầu tư vô đây đc thêm 3-4%/năm; lại đc nghỉ miễn phí 30 ngày ( già mê đi du lịch tăng tuổi thọ)
Thế là tèo :D:D:D
Cảm ơn mợ cảnh báo sớm cho mấy bà già hưu chí này

Hạng C
2/5/18
696
416
63
Hồ Chí Minh
novazon.vn
Condotel là trò lừa đảo. nhiều bài đã đăng trên này rồi bác. Lý do?
1. Mình bỏ ra tiền tỷ mà sổ đỏ sổ hồng ko có (nhà nc ko xác nhận mình là chủ. Mỗi CDT và mềnh tự sướng dới nhao:p:p:p)
2. Ko thể thế chấp cầm cố thừa kế
3. hàng năm chờ hên xui của CDT nó thí cho mình 12%. Lỡ năm nào nó kêu thua lỗ thì bác làm gì nó????
4. Giá bán cao vời vợi (lời hàng năm 12% đc lấy từ tiền bác đưa chp nó ban đầu thôi. CDT chả mất xu nào)
Nghe bác nói thế nghĩ lại cũng hợp lý. Nghĩ lại giống như đi chơi Hụi quá. À em có hỏi rồi nó kí cái hợp đòng với mình là cái hợp đồng vay ( lấy danh nghĩa công ty vay tiền khách hàng để xây dựng). đặt biệt nghe bác nói sổ mà ko đứng tên mình nữa cũng ghê ghê.

Hạng C
2/5/18
696
416
63
Hồ Chí Minh
novazon.vn
Bọn bán nó lùa khéo lắm: e đã đi thử vài lần và quả thật là tụi nóa chuyên nghịp, lừa đa số mấy bà già hưu chí kkkkkk
1. làm pr ngay tại dự án với phòng ốc khs 4 sao hay 5 sao nong nanh hào nhoáng ( tạo ấn tượng cho người mua đây là sở hữu của mình qua việc chỉ định mã căn hộ hay phòng KS theo HD mua bán...thực ra là sở hữu của CDT chứ mình có sở hữu méo đâu. Hỏi kỹ nó thì hàng năm mình đc nghỉ 30 ngày free đâu phải ngay căn mình mua đâu...có phòng nào rảnh nó sắp cho chỗ đó thôi haha)
2. cho mấy thèn Tây lông TK hay QLDA lên chém gió xì lô xì la ra vẻ chuyên nghiệp
3. Bao ăn trưa miễn phí thịnh soạn tất cà mn...ai ko mua cũng ăn phủ phê (tiền nó moi dễ quá, bỏ ra bữa ăn cùng lắm mất chừng 15-20 đô/người chứ mấy)
4. Có khuyến mãi tặng vàng voucheur du lịch nghĩ miễn phí blah blah

Đa số mấy bà già hưu trí thiếu thông tin sập bẫy vì suy nghĩ đơn giản là thay vì gửi bank thì đầu tư vô đây đc thêm 3-4%/năm; lại đc nghỉ miễn phí 30 ngày ( già mê đi du lịch tăng tuổi thọ)
Thế là tèo :D:D:D
Thích nhất câu này của Bác. Già mê du lịch tăng tuổi thọ.

Hạng B1
24/3/17
71
64
33
Mua LA,TN,Bình Chánh.... vì gần Q1.
Ngẫm kĩ dùm nhé
Đi nổi 50,60 km x2 mỗi ngày làm ko ? Quên metro nhé vì 1x km Bến Thành-TL ,đg đông 1 TP mà còn chưa động thổ .2030 họa may có BT-TL thì LA,TN,BC,.... chắc tận thế r vẫn chưa
Vậy mua tỉnh phải vì nội lực của họ,cụ thể là soi dùm GMAP dân đó đông hay vắng,kết hợp giá,chi ngân sách,KCN,ĐẠI CÔNG TRÌNH...
M làm vậy và chỗ m mua cơ hội gấp 8 lần mức tăng LA trong 1x năm vì giá =1/7 mà dân đông hơn trong phạm vi định cư liền nhau
Hố hố, nghe giống giọng điệu trên mấy chuyến xe du lịch 50 chỗ quá :D
1. Long An, Tây Ninh, Bình Chánh 3 nơi này trải rộng ra gần trăm km mà bác cũng gôm chung lại nói được, hay là bác cố tình gom chung để lấy cái xa nhất (Tây Ninh) để đánh đồng với Long An và Bình Chánh ?
2. Saigon không phải chỉ có Q.1 tạo ra công ăn việc làm thôi ông nội à, không phải ai cũng làm ở Q.1 cả, cái mình nói là khu vực đường vành đai 2 trở vào trong, các quận huyện khu vực đó có thể tạo ra số công ăn việc làm gấp hàng trăm hay có thể hàng nghìn lần Q.1. Từ đó ra vành đai 3 có cần đi 50-60 km 1 chiều không ? Từ vành đai 3 về vành đai 2 chỉ có 7km thôi nhé, lên Google map mà tìm hiểu đi.
3. Nội lực, KCN,ĐẠI CÔNG TRÌNH, cơ hội gấp 8 lần : cái này giống mấy cái bánh vẽ lùa gà quá, toàn hứa bằng miệng, haha

Hạng B1
24/3/17
71
64
33
Vâng bác. cái trò mua đất mà cứ canh càng gần trung tâm SG rồi đổ thóc ra mua là tèo có ngày như tút trên e có đề cập đó.
"em đi xa quá, em đi luôn đi nhá....", các nhân tố gây bùng nổ giá ở các tỉnh xa xa mà bác nói không bao giờ dành cho người ít tiền đâu bác à, ít tiền đi đánh bắt xa bờ chỉ bị cá mập nuốt thôi.

Hạng B2
5/3/17
397
1.754
93
Hố hố, nghe giống giọng điệu trên mấy chuyến xe du lịch 50 chỗ quá :D
1. Long An, Tây Ninh, Bình Chánh 3 nơi này trải rộng ra gần trăm km mà bác cũng gôm chung lại nói được, hay là bác cố tình gom chung để lấy cái xa nhất (Tây Ninh) để đánh đồng với Long An và Bình Chánh ?
2. Saigon không phải chỉ có Q.1 tạo ra công ăn việc làm thôi ông nội à, không phải ai cũng làm ở Q.1 cả, cái mình nói là khu vực đường vành đai 2 trở vào trong, các quận huyện khu vực đó có thể tạo ra số công ăn việc làm gấp hàng trăm hay có thể hàng nghìn lần Q.1. Từ đó ra vành đai 3 có cần đi 50-60 km 1 chiều không ? Từ vành đai 3 về vành đai 2 chỉ có 7km thôi nhé, lên Google map mà tìm hiểu đi.
3. Nội lực, KCN,ĐẠI CÔNG TRÌNH, cơ hội gấp 8 lần : cái này giống mấy cái bánh vẽ lùa gà quá, toàn hứa bằng miệng, haha
Thấy cơ hội gấp 8x là biết dồi!

Hạng C
26/9/17
626
3.699
93
Trảng Bàng, Gò Dầu Tây Ninh đất còn rẻ lắm, giá lên từng ngày, nhưng chịu khó tìm hiểu vẫn sẽ mua được đất rẻ.

8/8/16
1.733
2.889
113
Cứ so cùng đg màu vàng trên gmap.ĐH giá 6-7 lần giá khu m là tự hiểu.
Q9 ,runaway cũng lỡ khai ra thì tăng ít hơn nhiều những gì họ tung hô trên net,đời.
Chỉ kẻ trong chăn mới biết thúi thế nào nhé.
May mắn m lưu lại nhiều bài hớ của vài ng nên càng khẳng định điều Ở XA TĂNG NHIỀU HƠN GẦN ,GD ÍT HƠN ,RỚT SAU SỐT nhưng NỘI LỰC làm DÂN SẼ VỀ Ở ĐÔNG SẼ CHO LÃI NHIỀU 1 ,đỡ mệt 1 vẫn đúng qua 4 kì sốt
Chỉ kẻ trong chăn mới biết thúi thế nào nhé.

ĐẤT NỀN VÙNG VEN CÓ THẬT SỰ SỐT? NÊN HAY KHÔNG NÊN ĐẦU TƯ?

@Phutrieu168
Xưa giờ ,ông ko thèm PR cục bộ khu m mua nhé.Dò lại đi, HM to thế, = 5,6 quận + lại thì pr nối gì nên có chợ ThỚI TỨ mà có pr gì về THỚI TỨ đâu.
Bán xong 2 năm mới nói cho biết THỚI TỨ
Đố m biết ông mua ở đâu.
Lô đầu là có nói gió là CĐỨC.Nó mênh mông hơn 20 quận,huyện (bỏ CC,CG rồi) ,đủ RUỘNG,ĐÈO,HỒ,ĐỒI hay ĐÔNG NGHẸT thì PR = NIỀM TIN à

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
8/8/16
1.733
2.889
113
1/ Biển dâng thì hối đã muộn.
Chiều hướng tại Miami cũng đang diễn ra trên toàn quốc, với những căn nhà dễ bị ảnh hưởng vì mực nước biển dâng hiện đang bán giảm giá 7% so với những bất động sản tương tự nhưng ít rủi ro hơn. Tài liệu (hiện đang được duyệt xét) cho thấy mức giảm giá tại những vùng ven biển đã gia tăng theo thời gian.
Ông Ryan Lewis, một phụ tá giáo sư tại Đại Học Colorado, nhận thấy mức giảm giá mạnh nhất ở trong số những nhà đầu tư và những chủ nhân căn nhà thứ nhì, là những người có nhiều lựa chọn nhất về chuyện họ sẽ mua nhà ở đâu. Ông nói ngày càng nhiều người mua nhà bình thường ở những nơi như Miami, nơi những rủi ro rõ rệt nhất, cũng đang bắt đầu giảm giá.
VTV đã có bài
https://vtv.vn/chuyen-dong-24h/lu-lut-va-ngap-ung-thach-thuc-cua-tuong-lai-20180906145503206.htm
Viện nghiên cứu Deltares của Hà Lan mới đây còn cho biết một phần của Jakarta, Bangkok và TP.HCM của Việt Nam cùng nhiều khu định cư đô thị ven biển khác sẽ chìm dưới mực nước biển chỉ trong một thời gian rất ngắn nữa.

Dự báo năm 2050, 95% Jakarta sẽ bị chìm trong nước biển.
Chỉ trong 10 năm nữa, 40% Bangkok sẽ luôn chìm trong nước lụt
Tình trạng ngập lụt đã tăng tới 400% tại thành phố Miami, bang Florida, Mỹ. Hệ thống thoát nước được thiết kế để thoát nước dư thừa từ đường phố ra biển nhưng với áp lực từ mực nước biển dâng và thủy triều cao hơn, nước biển đang bị đẩy vào những đường ống thoát nước và tràn ra ngoài đường.

1 số chỗ Nhà Bè,.... chỗ uống cafe khi xưa giờ chờ cua ,cá dọn vô

2/
Trong 12 tháng qua, tiểu bang California tính chung đã bị mất đi hơn 138,000 người, trong khi Texas tăng hơn 79,000. Tiểu bang Arizona tính chung đã có thêm hơn 63,000 người, trong khi Nevada có thêm hơn 38,000, theo bản tin của CNBC
Vật giá đắt đỏ, kể cả tiền thuê nhà, là vấn đề quan trọng nhất của tiểu bang California
ChiNa có 7 tr ng rời TP rồi
=> đỡ đông,bđs khó tăng ,tốt là đỡ kẹt xe

Attachments

Chỉnh sửa cuối: