Hạng B2
7/9/17
139
176
43
37
Cái nhìn của nđt đã bỏ tiền ra đầu tư khác hẳn cái nhìn của đám trẻ trâu và đám lý thuyết
Trong thực có hư trong hư có thực
Đó là đầu tư
Chân lý ngày hôm nay nhưng ngày mai đã là bãi c
Ai nhiều tiền thì người đó nắm chân lý tại thời điểm đó
Mấy nhóc con vào kêu bác mtđn bơm thổi ^^ 2`

8/8/16
1.734
2.891
113
Ko phải dìm mà làm muốn mọi ng nghe khuyết điểm làm m ớn của mấy vùng đó
Nhớ dùm m ,ít ai nói thật.Chỉ kẻ trong chăn mới biết thúi thế nào nhé.
M ko đọ lại các bác chuyên , cá mập hạng trung ,vô SỐT sau hạng nặng ,mua nhiều lần mới hết dc tiền .Nhưng ít ra m lãi hơn hầu hết mấy bác mua ko vay bank ,nghe lời mấy bác chuyên đó vì m ăn từ gốc ( tới 1 phần cây thôi )
https://www.otosaigon.com/threads/nhung-chu-dau-tu-bds-lua-dao.8872562/page-26
-nhìn thấy giá Củ Chi gấp 6-9 lần 2014 thì rùng m.Lỡ nổ....nặng hơn 2008 nhiều vì giá gấp chục lần
-CC đông đủ sưc để thành 1 nhiều ng đến sống ,ok nhưng nhìn giá 12-1x tr cho lô 200m2 ,gấp 10 giá lô 200m2 nếu có cho 1 khu đông,to suýt soát thì m ớn
-ĐỨC HÒA -LA cũng vậy ,giá gấp 10 lần cho dù đông = thì nghĩ có ớn ko ?
Xu hướng của BĐKH là ng ta né vùng thấp ,nóng .CC dính .LA dính cả 2 ,khu cao thì nóng,khu mát thì thấp ,đất yếu vì thế m mới bán HM 4-2017 vì chịu ko nổi nhà nóng
M lười mua ,bán nên chọn 10-20 năm vừa lãi cao hơn theo qui luật kia ,vừa nhàn

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
24/3/17
71
64
33
Cháy hàng kiểu gì mà phải cố tình lừa như sale T&T .Đợt này còn ế thì khách mua bán cho ai ,rồi bị bank xiết.Ngon lãi gấp 6 vốn thì kêu ng nhà ,ACE,họ hàng rồi tới bạn bè làm đi để họ mang ơn m nữa

Thật như tác giả ở Q9 nè
https://vnexpress.net/doi-song/khong-kieng-ki-toi-mua-duoc-dat-re-sau-3-nam-loi-gap-doi-3793784.html
Cuối năm 2015, đầu 2016 tui mua 1 miếng đất giá 2,05 tỷ, giờ 7 tỷ không bán.
haibinh.tran - 13:05 17/08/2018 ( kẹp nên đi đâu cũng xạo l bị ng kia phát hiện )
Đi đâu cũng gặp bạn này thổi giá hết.
Minh Minh - 15:18 17/08/2018
34 Thích | Trả lời | Vi phạm | Chia sẻ
Đất tôi mua 1,2 ty sau 7 tháng bán 3,2 tỷ nè Hanamichi
Mua đầu năm 2017 thì giờ đã lên hơn gấp 3 lần rồi. Gì mà mua từ 2015. Đất của dự án, đường rộng quy hoạch đồng bộ lúc đó 15tr/m2, giờ lên 40tr.
Lưu Manh Tuấn
2 th này ko có lòng tự trọng của 1 con CHÓ.Q9 ko có chuyện đó nhé.
Cmt số liệu đúng nè
Đất quận 9, mua 3 năm trước, nếu chọn vị trí tốt thì lời gấp 3 rồi bạn ạ.
ab11 - 13:53
Không có đâu bạn. Chứ diện tích như vậy mà đường nội bộ dưới 6m thì ở quận 9 giá bán không tới 1,8 tỷ đâu. Hiện nay ở quận 9 đường hơn 9m điện âm 82m giá chỉ 2 tỷ thôi mà còn khó bán.
Hung Nguyen
Chú này xui Năm 2016 mình cũng mua đất tách sổ hơn 700tr, 50m2. Năm nay mới bán đc 900tr, mua luôn khu gần phố. Cả tiền mua nhà, tu sửa hết hơn tỷ, 42m2.
View attachment 1857797

Ko phải dìm mà làm muốn mọi ng nghe khuyết điểm làm m ớn của mấy vùng đó
Nhớ dùm m ,ít ai nói thật.Chỉ kẻ trong chăn mới biết thúi thế nào nhé.
M ko đọ lại các bác chuyên , cá mập hạng trung ,vô SỐT sau hạng nặng ,mua nhiều lần mới hết dc tiền .Nhưng ít ra m lãi hơn hầu hết mấy bác mua ko vay bank ,nghe lời mấy bác chuyên đó vì m ăn từ gốc ( tới 1 phần cây thôi )
https://www.otosaigon.com/threads/nhung-chu-dau-tu-bds-lua-dao.8872562/page-26
-nhìn thấy giá Củ Chi gấp 6-9 lần 2014 thì rùng m.Lỡ nổ....nặng hơn 2008 nhiều vì giá gấp chục lần
-CC đông đủ sưc để thành 1 nhiều ng đến sống ,ok nhưng nhìn giá 12-1x tr cho lô 200m2 ,gấp 10 giá lô 200m2 nếu có cho 1 khu đông,to suýt soát thì m ớn
-ĐỨC HÒA -LA cũng vậy ,giá gấp 10 lần cho dù đông = thì nghĩ có ớn ko ?
Xu hướng của BĐKH là ng ta né vùng thấp ,nóng .CC dính .LA dính cả 2 ,khu cao thì nóng,khu mát thì thấp ,đất yếu vì thế m mới bán HM 4-2017 vì chịu ko nổi nhà nóng
M lười mua ,bán nên chọn 10-20 năm vừa lãi cao hơn theo qui luật kia ,vừa nhàn

Đất vùng ven luôn có mặt tốt và xấu, không có chỗ nào tốt hoàn toàn cả, bác cứ nói xấu sủa ăng ẳng suốt ngày thì không phải dìm là gì nữa ? và quan trọng là những gì bác nói hoàn toàn không có căn cứ khoa học gì cả ! Chỉ nói khơi khơi thôi ai chả nói được.
Củ Chi, Đức Hòa ở Tây Bắc mà bác nói là thấp, nóng, đất yếu thì bó tay toàn tập, đủ hiểu trình độ học vấn nhất là hiểu biết về địa lý của bác ra sao rồi ! Đất thấp mà lãnh đạo TPHCM vừa thay đổi hướng quy hoạch lâu dài của TP sang Tây Bắc, để tránh biến đổi khí hậu gây ngập là sao ?
Dạo này còn sủa qua Q.9 nữa chứ, đất chỗ nào chỗ náy đều có cái giá của nó hết cả, không thể nói chỗ bác rẻ hơn 10 lần là bác lời được x10, còn nhiều chỗ rẻ hơn 100 lần vậy đi mua là lời x100 à ? nói vậy đủ rồi làm người phải có lòng tự trọng, hãy tìm hiểu cho kỹ trước khi nói,vậy thôi.

8/8/16
1.734
2.891
113
Đất vùng ven luôn có mặt tốt và xấu, không có chỗ nào tốt hoàn toàn cả, bác cứ nói xấu sủa ăng ẳng suốt ngày thì không phải dìm là gì nữa ? và quan trọng là những gì bác nói hoàn toàn không có căn cứ khoa học gì cả ! Chỉ nói khơi khơi thôi ai chả nói được.
Củ Chi, Đức Hòa ở Tây Bắc mà bác nói là thấp, nóng, đất yếu thì bó tay toàn tập, đủ hiểu trình độ học vấn nhất là hiểu biết về địa lý của bác ra sao rồi ! Đất thấp mà lãnh đạo TPHCM vừa thay đổi hướng quy hoạch lâu dài của TP sang Tây Bắc, để tránh biến đổi khí hậu gây ngập là sao ?
Dạo này còn sủa qua Q.9 nữa chứ, đất chỗ nào chỗ náy đều có cái giá của nó hết cả, không thể nói chỗ bác rẻ hơn 10 lần là bác lời được x10, còn nhiều chỗ rẻ hơn 100 lần vậy đi mua là lời x100 à ? nói vậy đủ rồi làm người phải có lòng tự trọng, hãy tìm hiểu cho kỹ trước khi nói,vậy thôi.
Đụng tới hàng của nó là nó chửi chó ,vô học .Đọc kĩ chưa ?
".....cao thì nóng,mát thì thấp ...."
Làm sale thì cũng phải biết nhiều 1 chút .Đọc ,hiểu kém dù cũng ăn ,mặc đủ đầy từ nhỏ tới lớn => làm ô nhục thầy ,cô,cha me nuôi dạy,cty ,đồng nghiệp
Viết lúc 1h37 đêm buồn ngủ mà còn ko sai sót .

Hạng B1
24/3/17
71
64
33
Đụng tới hàng của nó là nó chửi chó ,vô học .Đọc kĩ chưa ?
".....cao thì nóng,mát thì thấp ...."
Làm sale thì cũng phải biết nhiều 1 chút .Đọc ,hiểu kém dù cũng ăn ,mặc đủ đầy từ nhỏ tới lớn => làm ô nhục thầy ,cô,cha me nuôi dạy,cty ,đồng nghiệp
Viết lúc 1h37 đêm buồn ngủ mà còn ko sai sót .
Hố hố, vùng cao thì nóng à, cái này mới buồn cười, chứng tỏ trình độ ngu dốt cỡ nào rồi, thôi chó cứ sủa và đoàn người cứ đi thôi, sủa tiếp, sủa tiếp đi nhé. .

8/8/16
1.734
2.891
113
Hố hố, vùng cao thì nóng à, cái này mới buồn cười, chứng tỏ trình độ ngu dốt cỡ nào rồi, thôi chó cứ sủa và đoàn người cứ đi thôi, sủa tiếp, sủa tiếp đi nhé. .
Đọc ,hiểu kém dù cũng ăn ,mặc đủ đầy từ nhỏ tới lớn => làm ô nhục thầy ,cô,cha me nuôi dạy
Ace,hộ hàng,cty ,đồng nghiệp nhục vì 1 con sâu làm rầu nồi canh .Họ có dốt cũng vì ít tiền đi học thôi,cũng ko tới nỗi dốt như vậy .Dốt cỡ đó cũng chưa làm họ , ng ít học nhục .

Họ nhục là vì họ hy sinh dồn tiền cho nó ăn ,học mà ra phế thải .Chỉ cần 1/10 tiền nuôi QUÁI đó thôi là 2 ng đã thành trí thức rồi
Đọc kĩ bài cũ đi ,con mà làm cả OS cười vì độ dốt :
"LA dính cả 2 ,khu cao thì nóng,khu mát thì thấp ,đất yếu...."

Hạng B2
7/9/17
139
176
43
37
Bác MTĐN đừng để tâm đến lời lẽ vô học của đám trẻ trâu
Chúng được đào tạo bài bản hẳn hoi nhưng dưới một nền tảng văn hóa âm
Kiểu bọn DLV , mở mang nhận thức không phải là mục đích chúng tham gia diễn đàn

8/8/16
1.734
2.891
113
Bác MTĐN đừng để tâm đến lời lẽ vô học của đám trẻ trâu
Chúng được đào tạo bài bản hẳn hoi nhưng dưới một nền tảng văn hóa âm
Kiểu bọn DLV , mở mang nhận thức không phải là mục đích chúng tham gia diễn đàn
Bác cứ để cho nó phô sự dốt ra .Mà bác thấy chửi của m ko tục mà trên nó chục bậc ,chục kiếp tiến hóa ko biết đạt dc chưa nữa

8/8/16
1.734
2.891
113
Sở dĩ ,ghét ĐỨC HÒA ,...là bởi vì cứ rao HM mà hàng tận bên CC,LA.
Mở báo ra là thấy toàn tụi nó rao
M bị lừa 1 lần ,đi dc 3/4 đg ,hỏi gạn cho = dc thì họ khai là vừa qua cầu là đến ,ko xa như CT-PS.Mà họ rao giá =9/10 HM nên m mới đi chứ rao 1/2 là m ko mắc bẫy .2 bà cò HM còn bị tụi nó dẫn đi xa lắc 1 vụ khác
=> vô số ng bị lừa. Mấy bác trên đây cũng bị
Có ng rao KCN NHỊ XUÂN ,m coi 3 lô bên ĐH nên ngang qua luôn,gọi ko bắt máy.Chắc giữa đg m hỏi kĩ nên họ biết lô họ tuốt đình Mỹ hạnh ,ko phải KCN NHỊ XUÂN nên họ trốn
Chơi trò 2 giá cho ng ngoài tỉnh
HM mà xe rước Q12 ??? :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
24/3/17
71
64
33
Sở dĩ ,ghét ĐỨC HÒA ,...là bởi vì cứ rao HM mà hàng tận bên CC,LA.
Mở báo ra là thấy toàn tụi nó rao
M bị lừa 1 lần ,đi dc 1/4 đg ,hỏi gạn cho = dc thì họ khai là vừa qua cầu là đến ,ko xa như CT-PS.Mà họ rao giá =9/10 HM nên m mới đi chứ rao 1/2 là m ko mắc bẫy .2 bà cò HM còn bị tụi nó dẫn đi xa lắc 1 vụ khác
=> vô số ng bị lừa. Mấy bác trên đây cũng bị
Có ng rao KCN NHỊ XUÂN ,m coi 3 lô bên ĐH nên ngang qua luôn,gọi ko bắt máy.Chắc giữa đg m hỏi kĩ nên họ biết lô họ tuốt đình Mỹ hạnh ,ko phải KCN NHỊ XUÂN nên họ trốn
Chơi trò 2 giá cho ng ngoài tỉnh
Q12 mà xe rước
lúc trước thì la Hóc Môn giờ thì chuyển qua Đức Hòa, Củ Chi.
Nóng hay không là do nhà ông xây sao, khu vực đó có nhiều cây xanh không thôi, khí hậu cả vùng đông nam bộ này đều như nhau cả, chỉ có mình ông la làng nguyên vùng Tây bắc nó nóng, mấy vùng khác không nóng à.