Hạng B2
9/6/06
161
0
0
Hà Nội
E không rành lắm về vi tính nên không biết tên e nó có đúng không. E có cai laptop và đăng ký ADSL nhưng vì thằng nhà e nó thường quậy không cho e làm việc nên E phải mua 1 cái Swich này để có thể sang các phòng khách làm việc. Xài rồi thấy ok, nhưng e không biết làm thế nào để đặt tên cho em nó và cài password như thế nào. Xung quanh nhà e có mấy cái công ty, chẳng may bị thằng nào nó xài chùa thì chết... Mong các bác giúp e. Cám ơn các bác nhiều. E dùng ADSL của FPT.

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com
RE: Đặt password va ten cho Switch Wireless

Bác hỏi thế này thì đúng là bác không rành thật. :D:D. Trên thị trường hiện nay có hàng trăm Router & AP Wifi khác nhau với các phần mềm cài đặt khác nhau. Bác lấy cái hướng dẫn sử dụng của nó ra mà làm... Sau khi làm xong mà vô internet không được thì gọi điện cho em hoặc bác dê...

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam

bác vào diễn đàn handheld.com.vn tham khảo đi:
http://handheld.com.vn/forum/forumdisplay.php?s=3ea90a964fe0844f7f1c9364a7b3db34&f=27

Hạng D
17/3/05
1.760
8.009
113
51
MFC

Bác chịu khó bật ON cái MAC filter của router
: tức là lọc địa chỉ cứng ( mỗi thiết bị mạng có 1 cái MAC : cố định ), không đúng số thì tèo ,, khỏi vào

Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com

bác dùng Router hiệu gì ? Nếu là Zyxel thì cho em bít vì em cũng đang dùng wireless với router của Zyxel đây và đã cài pass ...

[8|]

Hạng B2
9/6/06
161
0
0
Hà Nội

Cám ơn các Bác. E làm mất cái hướng dẫn của nó rồi nên không làm được. Còn đã vào cái 4R của bác Nguyen rồi nhưng quả thực là khó hiểu lắm và họ cũng không có hướng dẫn cụ thể.

E đang dùng loại Micronet. E cũng không thấy có cái nút on/ off của cái MAC filter nào cả các bác ạ. Nó chỉ có 1 cái nút chìm đề reset nên e đoán chắc làm không phải.

Các bác xem có cách nào giúp e không. E có hỏi 1 thằng bạn nó bảo vào cái trang 198.xxx.1.1 gì đó sau đó khai user name và pss đã định sẵn là admin và 1234. rồi sau đó đổi pss. Có đúng vậy không các Bác.

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam

E có hỏi 1 thằng bạn nó bảo vào cái trang 198.xxx.1.1 gì đó sau đó khai user name và pss đã định sẵn là admin và 1234. rồi sau đó đổi pss. Có đúng vậy không các Bác.
cái này chỉ đổi password vào trang chủ của router thôi, em nghĩ bác mua cái router chỗ nào mang ra nhờ họ cài đặt và hướng dẫn là tiện nhất, chứ cái này không biết mò mệt lắm bác ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó

em lại thử hóng hớt tí
bác vào đây tham khảo thử nhé không biết có đúng loại của bác không, nhưng nó chắc cũng xem xem!
http://www.micronet.info/up_images/english/6/363/SP912_manual_v2_9.pdf
theo như hướng dẫn em hứong dẫn lại dùm bác như sau:

từ máy laptop của bác a nhe. bác dùng internet eploẻr gỏ vào 192.168.2.1
sao đó vào usêrnam :admin pass 1234 (trang 8 )
bác sẽ vào trong phần cấu hình của nó
em giải thích thêm tí như sau trước khi bác chỉnh sửa (không được thì bác cứ reset làm lại):D
dể đặt pass thì nó có nhiều loại
1. đặt pass cho người ta không vào được routêr của bác thì lài đổi cái admin, 1234 ở trên thành cái khác
cái này trang 29 (system utility)
2. đặt pass de người lạ bắt được sóng wi fi nhưng không vào được inter net chùa thì có nhiều cách
a) đừng đặt DHCP, trang 29 dể díable -- cái này chỉ hữu hiệu cho dân xài máy tính âmtuer và bác phải đổi ip mặc định của hệ thống, đồng thời phải đặt IP tĩnh trên máy laptop của bác ví dụ 192.168.2.100
b) mac filter thì bác vào trang 27 -- chắc cú nhất, muốn máy nào vào thì add cái MAC Adress của máy đó vào ! (cách này phải kết hợp với cách 1 chứ khộng thôi thì toi)
c) dặt pass cho các security từ trang 17 (khi máy tính kết nối vào AP của bác thì nó yêu cầu pass)
có nhiều loại mã hóa thông tin với pass như sau
WEP< WPA< WPAII
bác chỉ cần 1 loại mã hóa trên là có thể bảo mật theo mức độ
nếu được thì bác chọn WPA cho nó đơn giản tí và cũng khá hiệu quả
trong phần security --> encryption --> WPA trang 21
bác đặt pass cho nó nhé!
sau khi cấu hình 1 trong những cách đó bác nhớ save cấu hình lại nhé! và kết nối lại laptop của bác
lúc này nó sẽ hỏi bác pass là gì ! bác nhập vào thế là xong!
cũng xin thưa với bác là những cái trên đây mức độ an toàn chỉ khoảng 90% thôi nhé! nếu bác có dữ liệu gì quan trọng thì....coi chừng 10% còn lại nhé!
chúc bác thành công!

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Quá tốt, đúng là thầy...:D:D
Trích đoạn: littlegod

em lại thử hóng hớt tí
bác vào đây tham khảo thử nhé không biết có đúng loại của bác không, nhưng nó chắc cũng xem xem!
http://www.micronet.info/up_images/english/6/363/SP912_manual_v2_9.pdf
theo như hướng dẫn em hứong dẫn lại dùm bác như sau:

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó

bác sịa nha lâu lâu cho em hóng hớt tí mà![8D][8D][8D] lau quá không gặp bác!:):)

Trích đoạn: dksasia

Quá tốt, đúng là thầy...:D:D
to bác Bim bim: bác làm dc không vây?