Tư Vấn Đầu Tư Đất Q9 dưới 5 tỷ:))

Hạng B2
21/10/19
255
428
63
33
Khéo tìm chắc có đấy anh, vài tháng trước có bác rao 1 lô 115m2 trên này cũng tầm 55tr/m2 thôi
Lô đó đâm đường hay bị mấy lô đâm hông ( em quên rồi ) mới có giá đó, chứ 90m2 mà 5 tỷ thì khó á bác :D

Tập Lái
28/11/20
7
0
1
36
Khu Gò Cát quy hoạch khá ngon. Nếu một khi quy hoạch được triển khai hết thì nó là một khu xây dựng tự do nhưng ... ko có đường hẻm, ko giống như khu hiện hữu, đây là ưu điểm hơn hẳn của khu dân cư XDM. Ngoài ra, khi xây cất, qui định về khoảng lùi được đảm bảo nên cũng thoáng hơn khu hiện hữu.
Có điều, phân lô bán nền họ chỉ làm đường nội bộ trong khu đất của họ trong khi đường qui hoạch của nhà nước thì chưa triển khai nên hiện giờ nhìn tổng thể thật là ... manh múm. Ví dụ: con đường D7 rộng 30m phía trước Ricco, còn chỉ 290m là nối vô khu Rosita của KĐ mà cũng phải chờ.

"Đầu tư ổn hay ko?" Một câu hỏi rất chung chung khó có thể trả lời. Kiểu như: "giờ đi ăn phỏ có ngon ko" vậy, nó phụ thuộc khẩu vị của người dự ăn phở, người đó bao lâu rồi chưa ăn phở, phở đó họ chế biến thế nào, giá cả ra sao, ..., Nhiều khi, khu đó đầu tư ko ngon nhưng gặp kèo rẻ mạt thì ... bịnh gì cử. Phải ko nào? :D
Dạ em cám ơn bác Ba nhiều vậy là khu Gò Cát ổn nhưng giá e đang coi thì cao quá, muốn xuống tay thì cần tìm kèo giá ngon hơn. Em cũng đang theo gợi ý của bác đi xem thêm về hướng dưới Lã Xuân Oai- NDT

Tập Lái
28/11/20
7
0
1
36
Đầu tư có ngon ko khi và chỉ khi biết đặt kỳ vọng và biết share lộc cho kẻ ... đến sau.

Đầu tư mà, đạt kỳ vọng là ... dứt ko thương tiếc, kỳ vọng đến nhanh hơn dù chưa đạt thì cũng ... đổi kỳ vọng. Có như vậy mới thấy được deal đó đầu tư ngon hay ko. Để làm được, điều đầu tiên ngoài tiền thì phải đặt ra kỳ vọng trước khi xuống tiền đầu tư. Nếu kỳ vọng đặt ra cảm giác chưa thật sự an toàn thì show lên đây ... ae mổ xẻ :D
Em là dân như bác phân tích: cầm tiền đi ra đi vào mà k biết mua gì đây ạ vì không có nhiều kiến thức và kinh nghiệm, nên khi đọc mấy lời khuyên này của bác thấm thía quá ạ. Em nhớ cách đây mấy năm ở group Mas TĐ bác có chỉ mấy ae mua Phú Hữu để đầu tư từ thời chưa sốt luôn, em thì hóng thôi giờ mới có khả năng để đầu tư. Mà đúng là vẫn quá gà khi chưa xác định được kì vọng, đối tượng bán ra, và cả tư duy share Lộc cho người đến sau.

Hạng B2
21/10/19
255
428
63
33
Dạ em cám ơn bác Ba nhiều vậy là khu Gò Cát ổn nhưng giá e đang coi thì cao quá, muốn xuống tay thì cần tìm kèo giá ngon hơn. Em cũng đang theo gợi ý của bác đi xem thêm về hướng dưới Lã Xuân Oai- NDT
Em có lô góc 2 mặt hẻm xe hơi, 1 sẹc Võ Văn Hát, 73m2 ngang 7m nở hậu nhẹ, kdc hiện hữu xây hết đất giá 3230tr bớt lộc, bác thích thì ib em nha

Tập Lái
28/11/20
7
0
1
36
Em có lô góc 2 mặt hẻm xe hơi, 1 sẹc Võ Văn Hát, 73m2 ngang 7m nở hậu nhẹ, kdc hiện hữu xây hết đất giá 3230tr bớt lộc, bác thích thì ib em nha
Oki bác, mình ib nhé.