Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
Chào các Bác!

Em tính mua 01 lô đất qui hoạch cạnh khu du lịch sinh thái thác Giang Điền để xây nhà cho ba má em ở và em về nghỉ cuối tuần. E cũng không hiểu biết nhiều lắm ở lĩnh vực này chỉ có ý tưởng thế thôi, các bác cho em lời khuyên về 4 vấn đề sau:
1. Có nên ở khu vực này?
2. Pháp lý của dự án này ra sao?
3. Giá tầm 3.5 tr/m2 có hợp lý?
4. Dự án yêu cầu hoàn công nhà vào cuối 2013, chẳng may em không đủ tiền để hoàn thành vào thời điểm này thì có sao o ạ?

Em cám ơn các bác thật nhiều!!!

Hạng B2
8/9/09
171
0
0
40
Em không rõ từ CẠNH mà bác nói ở đây là cách KDL Sinh Thái Giang Điền bao xa. Tuy nhiên hiện tại Công Ty Địa Ốc Đất Xanh đang phân phối dự án đất nền trong KDL này. Có thể nói sau khi quy hoạch xong thì KDL Sinh Thái Giang Điền sẽ trở thành Resort 4 sao. Do đó có thể nói Giang Điền là một dạng BĐS Nghỉ Dưỡng. Nằm cách trung tâm TP HCM chưa đầy 50Km, Có thể nói KDL Sinh Thái Giang Điền là một trong những BĐS Nghỉ Dưỡng tốt nhất cho tới thời điểm này, hội tụ nhiều thế mạnh như là môi trường sinh thái trong lành, và đặc biệt là gần TP HCM nhất. Tổng Diện tích dự án là 118ha với nhiều khu vực khác nhau. Mỗi khu vực sẽ được trồng một loạt cây xanh giống nhau, và từng khu đó được đặt tên theo mỗi loại cây đó; ví dụ: Đồi Anh Đào, Đồi Cọ, Đồi Thông, Đồi Sứ, Đồi Bằng Lăng. Toàn bộ Dân cư trong Khu Đô Thị và Sinh Thái Giang Điền được hưởng những tiện ích của toàn bộ dịch vụ của toàn khu này như môi trường trong lành, không gian yên tĩnh và rộng rãi, kiến trúc hài hòa với thiên nhiên, Tắm thác, hồ bơi, câu cá, dã ngoại, sân bóng mini, sân tennis, sân golf, karaoke, dịch vụ Spa cap cấp, hệ thống nhà hàng phục vụ tiệc cưới, hội nghị, họp mặt, Bar, Cafe, thức ăn nhanh. Cư dần nơi đầy sẽ được giảm giá ưu đãi khi sử dụng những dịch vụ tiện ích ở nơi đây. An ninh 24/24, Có các dịch vụ như thiết kế thi công sân vườn, chăm sóc vườn định kỳ, chăm sóc vườn khi chủ vắng nhà,...

Giá bán cụ thể dao động từ 2,7tr đến 5triệu tùy lô, tùy hướng và tiện ích cho một nền nhà phố liên kế diện tích hơn 100m2, biệt thự có thể tới 500m2, bác có thể sở hữu ngay một lô đất tuyệt đẹp như Đà Lạt mà chỉ mất khoảng 1 tiếng đồng hồ đi từ trung tâm TP HCM.

Thời gian hoàn công nhà chính xác là ngày 15 tháng 12 năm 2013. Sau thời gian này, nếu anh vẫn chưa xây nhà thì anh phải đóng một khoản tiền gọi là tiền bảo dưỡng nền đất tương đương 100,000 VNĐ/Tháng.

Bác cần thêm bất cứ thông tin gì xin vui lòng alo em nhé! Bác cho em số phone, em liên lạc rồi dẫn bác đi xem dự án. Công Ty Đất Xanh có xe hơi dẫn bác đi xem dự án miễn phí hàng ngày đó bác ạ.

Hạng B2
5/5/07
151
31
28
53
lttvtvn nói:
Chào các Bác!

Em tính mua 01 lô đất qui hoạch cạnh khu du lịch sinh thái thác Giang Điền để xây nhà cho ba má em ở và em về nghỉ cuối tuần. E cũng không hiểu biết nhiều lắm ở lĩnh vực này chỉ có ý tưởng thế thôi, các bác cho em lời khuyên về 4 vấn đề sau:
1. Có nên ở khu vực này?
4. Dự án yêu cầu hoàn công nhà vào cuối 2013, chẳng may em không đủ tiền để hoàn thành vào thời điểm này thì có sao o ạ?

Bác đã mua khu này chưa vậy. Em cũng xuống đó 2 lần rồi mà vẫn chưa quyết định được.
Có bác nào có thể tư vấn kỹ hơn giúp em với
Thanks các bác

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
@ Hierro Duong : Bác thêm chút ít thông tin nữa như bản đồ dự án qui hoạch...., Bác cho mình 1 cái hẹn vào thứ bảy hay CN mình ghé xem được không ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
billnpn nói:
lttvtvn nói:
Chào các Bác!

1. Có nên ở khu vực này?

Bác đã mua khu này chưa vậy. Em cũng xuống đó 2 lần rồi mà vẫn chưa quyết định được.
Thanks các bác

Lúc em hỏi chẳng thấy bác nào có ý kiến j giúp em (em chỉ băn khoăn mấy cái vấn đề nhỏ nhỏ trên kia thôi) nhưng em cũng quất đại một lô với mục đích xây nhà cho ba mẹ em dối già (các cụ nhà em cần tuyệt đối yên tĩnh và chút không gian rộng). Em không tính toán kinh tế nên chỉ cần đường cao tốc Long Thành -Dầu Dây xong là em khỏe (nhà em Q2 đến đó chắc cũng tiện, cũng tiện chở ba mẹ em về SG nếu có vấn đề gì liên quan đến sức khỏe). Nếu bác mua với mục đích kinh doanh thì nghiên cứu thêm tý, khu này không tăng tốc kiểu tên lửa được mà chỉ như đi bộ thôi.

Tập Lái
7/6/10
8
0
0
Bác mua rồi à , chẳng biết có lợi lộc gì không chứ Bình dương liền kề đây( < 50 km ) , cơ sở hạ tầng tốt thế mà 3 năm rồi mua chết dí chết dị , lỗ gần chết cũng do đất xanh Tư vấnvà phân phố bác ơi.Nếu số tiền ấy ở SG cũng không đến nỗi tệ như thế .Giờ bán lại lổ cũng vẫn mất phí dịch vụ cao ngống , mất phí sàn cho chủ đầu tư .có cao tốc thì dân c ư cũng cực kỳ thưa vắng .

Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
svic.vn nói:
Bác mua rồi à , chẳng biết có lợi lộc gì không chứ Bình dương liền kề đây( < 50 km ) , cơ sở hạ tầng tốt thế mà 3 năm rồi mua chết dí chết dị , lỗ gần chết cũng do đất xanh Tư vấnvà phân phố bác ơi.Nếu số tiền ấy ở SG cũng không đến nỗi tệ như thế .Giờ bán lại lổ cũng vẫn mất phí dịch vụ cao ngống , mất phí sàn cho chủ đầu tư .có cao tốc thì dân c ư cũng cực kỳ thưa vắng .

Vẫn biết vậy nhưng lỡ yêu rồi nên kệ thôi bác ạ. Từ nhà em đến đó chừng 40 km thôi bác à.
Về mặt kinh doanh thì em cũng đã nói ở trên rùi đấy thôi.

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Mình có cùng mục đích như bác : "cần tuyệt đối yên tĩnh và chút không gian rộng" nhưng vẫn gần SG. Tìm đã nhiều nơi nhưng vẫn chưa ưng ý, thấy mục đích của bác nêu giống mình nên muốn tham quan xem sao.

Hạng B2
5/5/07
151
31
28
53
lttvtvn nói:
billnpn nói:
lttvtvn nói:
Chào các Bác!

1. Có nên ở khu vực này?

Thanks các bác

Lúc em hỏi chẳng thấy bác nào có ý kiến j giúp em (em chỉ băn khoăn mấy cái vấn đề nhỏ nhỏ trên kia thôi) nhưng em cũng quất đại một lô với mục đích xây nhà cho ba mẹ em dối già (các cụ nhà em cần tuyệt đối yên tĩnh và chút không gian rộng). Em không tính toán kinh tế nên chỉ cần đường cao tốc Long Thành -Dầu Dây xong là em khỏe (nhà em Q2 đến đó chắc cũng tiện, cũng tiện chở ba mẹ em về SG nếu có vấn đề gì liên quan đến sức khỏe). Nếu bác mua với mục đích kinh doanh thì nghiên cứu thêm tý, khu này không tăng tốc kiểu tên lửa được mà chỉ như đi bộ thôi.

Bác mua khu nào vậy bác. Em cũng có mục đích giống bác nè. Em cũng mới đặt cọc khu Bằng Lăng nhưng vẫn cò lăn tăn quá.

Hạng D
14/5/08
2.536
21.250
113
Nếu cách trung tâm SG 50km thì em chọn Bình Dương ở các huyện như Thuận An chứ khu thác Giang Điền đó hẻo lánh, an ninh không đảm bảo để an cư .

Em cũng mua 1 mảnh cho ba mẹ em dưỡng già, em chọn mua đất thổ cư trong dân ở ngoại thành SG, xung quanh đã có người ở và vườn cây ăn trái bao bọc xung quanh, giá thấp hơn giá bác mua chút ít.

Tuy nhiên, nếu được mua lại thì em sẽ mua trên Cai Lậy hoặc Mỹ Tho, Tiền Giang. Cách trung tâm SG tới 60km nhưng đi bằng cao tốc SG-TL nên có khi còn đi nhanh hơn 15km trong nội thành, giá vẫn còn rất rẻ, 1 tỷ là có 1000-1500m2 đất vườn trái cây, đường vào 3m.

Status
Không mở trả lời sau này.