Hạng B2
26/1/06
291
1.488
108
Con thằng thớt nếu là con gái nên đặt là Dung nhen, tây ta đều hiểu.

Hạng B2
24/5/08
364
6.892
93
có nhỏ bạn (single mom) đặt tên con trên giấy khai sinh là Trần Maika, ba mẹ đều người Việt.
Lớp mầm non thằng con mình thấy cũng bé tên tây ta lẫn lộn dù ba mẹ cũng Vn (Minh Jordan).

Hạng F
2/3/14
12.226
128.022
113
có nhỏ bạn (single mom) đặt tên con trên giấy khai sinh là Trần Maika, ba mẹ đều người Việt.
Lớp mầm non thằng con mình thấy cũng bé tên tây ta lẫn lộn dù ba mẹ cũng Vn (Minh Jordan).
Minh Jordan là tên nick name chứ đâu phải khai sinh. Đã nick gọi sao chả được

Hạng B2
13/11/13
368
2.096
93
44
HCM
Thằng thớt có vấn đề gì vậy nhỉ, nó hỏi người ta trả lời không đúng ý nó thì lại vặn vẹo, thế thì ban đầu hỏi làm tró gì, thích thì cứ làm thôi.
hỏi trả lời tranh luận cho ra vấn đề, đúng sai hay tương đối hay được, không để mọi người hiểu, có nhiều thứ ở VN ko qui định rõ ràng nên phải hỏi. chuyện tranh luận thì thứ gì anh khẳng định thì anh phải đưa bằng chứng, còn chưa chắc thì nói chưa chắc.

Hạng B2
13/11/13
368
2.096
93
44
HCM
Rắc rối là khả năng những khi làm giấy tờ sau này sẽ bị sai chính tả đó anh.

Tiếng Việt còn sai lên sai xuống ở đó đòi tiếng Anh.

Chuyện muốn là quyền, nhưng đéo phải muốn cái gì cũng được. Em muốn buôn ma túy, được ko anh?
nếu chỉ rắc rối sợ sai chính tả thì ko vấn đề gì. vì đang nói được hay ko thì phải dựa vào thiệt hại về mặt pháp luật. anh nói buôn ma tuý nó ko liên quan gì cả. cái em hỏi rắc rối là khi đi làm hộ khẩu, chứng minh... có bị không chấp nhận hay phạt gì ko?

Hạng B2
26/1/06
291
1.488
108
hỏi trả lời tranh luận cho ra vấn đề, đúng sai hay tương đối hay được, không để mọi người hiểu, có nhiều thứ ở VN ko qui định rõ ràng nên phải hỏi. chuyện tranh luận thì thứ gì anh khẳng định thì anh phải đưa bằng chứng, còn chưa chắc thì nói chưa chắc.

Vấn đề là cái thái độ, người ta mất thời gian trả lời cho anh mặc dù đó không phải là nghĩa vụ của họ mà anh trả treo giống bố người ta. Nếu anh đã chắc mình đúng rồi thì hỏi làm tró gì.

Hạng B2
13/11/13
368
2.096
93
44
HCM
Vấn đề là cái thái độ, người ta mất thời gian trả lời cho anh mặc dù đó không phải là nghĩa vụ của họ mà anh trả treo giống bố người ta. Nếu anh đã chắc mình đúng rồi thì hỏi làm tró gì.
anh chắc mới sinh hoạt CNL hả, nick 13 năm mà sao ngô nghê vậy. trên này anh mà nói chuyện đường hoàn bị vả sấp mặt ngay.