Hạng C
18/10/13
856
565
113
Làm đẹp + làm chậm sự lão hoá cao su bác….Giống mỹ phẩm cho lốp xe quá!!! :D

Tập Lái
31/10/13
11
0
1
Giúp bảo dưỡng làm bóng cao su vỏ hạn chế bám bụi.Hàng China thì toàn ngoài chợ kim biên đầy.

Hạng D
12/4/12
1.108
161
63
Bôi dầu bóng chỉ là để làm đẹp , giống phụ nữ quẹt son phấn trước khi ra đường ấy mà , còn tác dụng bảo quản là không đáng kể vì chỉ bôi có mỗi mặt tiền chứ có bôi được cả đâu .

Hạng B1
14/3/14
59
5
8
lydung nói:
Hôm rồi em đi vá xe trên đường Lý Thái Tổ thấy cửa hàng dùng một loại chất lỏng màu trắng sữa lau lên lốp thấy nó làm bóng lốp, em hỏi thì cửa hàng nói là dầu bóng lốp 180k/lit. Em xin hỏi các bác chức năng của dầu bóng lốp ngoài chức năng làm bóng thì nó có gây tổn hại hay hỗ trợ gì cho lốp không? thường các bác dùng loại gì?
không ảnh hưởng gì hết bác ơi , chảng wa nó giống như một loại silicon thôi nhưng khác một chúc

Hạng B2
11/10/09
445
273
63
34
HCM
Em mua 60k/l ở Ngọc Hạnh đường ký con, lấy cọ sơn quyét lên lốp, nó bóng quá (mắc-cỡ) nên em phải pha với nước lạnh với tỉ lệ 50:50 cho ít bóng. Còn nó có gây trổn hại làm F1 em té u đầu vì tội em quét lên 2B, lau nhà xong hết dám đi lại luôn.
Bác cho em hỏi có phải nó là dạng cao su non không, hay là Silicon nhỉ. Em cũng đang lùng mua loại này vì dùng loại xịt thấy chóng hết quá...

Hôm rồi em đi vá xe trên đường Lý Thái Tổ thấy cửa hàng dùng một loại chất lỏng màu trắng sữa lau lên lốp thấy nó làm bóng lốp, em hỏi thì cửa hàng nói là dầu bóng lốp 180k/lit. Em xin hỏi các bác chức năng của dầu bóng lốp ngoài chức năng làm bóng thì nó có gây tổn hại hay hỗ trợ gì cho lốp không? thường các bác dùng loại gì?

Bác ra Tạ Uyên hình như bán đó.
Về sử dụng thì bác sử dụng sẽ làm lốp sạch và bóng hơn. Nhược điểm là sài nhiều quá sẽ làm cho cao su của lốp nhanh cứng hơn

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113
Bạn em làm trong Toyota ở Mỹ nói không nên xài cái này -----> hư lốp. Có tài liệu (cũng nước ngoài) em đọc trên VNExpress cũng nói thế,

• Like
Reactions: tpitirepro