Hạng C
24/5/08
887
167
43
www.facebook.com
Hôm rồi em đi vá xe trên đường Lý Thái Tổ thấy cửa hàng dùng một loại chất lỏng màu trắng sữa lau lên lốp thấy nó làm bóng lốp, em hỏi thì cửa hàng nói là dầu bóng lốp 180k/lit. Em xin hỏi các bác chức năng của dầu bóng lốp ngoài chức năng làm bóng thì nó có gây tổn hại hay hỗ trợ gì cho lốp không? thường các bác dùng loại gì?

Hạng B2
5/3/14
184
238
93
Mềnh cũng muốn hỏi khi rửa xe họ hay quét cái nước gì vào lốp sau khi rửa xong hết. cái đó tác dụng như lào?

Hạng B2
8/3/13
273
93
28
53
HCM
Em mua 60k/l ở Ngọc Hạnh đường ký con, lấy cọ sơn quyét lên lốp, nó bóng quá (mắc-cỡ) nên em phải pha với nước lạnh với tỉ lệ 50:50 cho ít bóng. Còn nó có gây trổn hại làm F1 em té u đầu vì tội em quét lên 2B, lau nhà xong hết dám đi lại luôn.

Hạng D
6/11/07
2.412
6.613
113
Hauanhoa nói:
Em mua 60k/l ở Ngọc Hạnh đường ký con, lấy cọ sơn quyét lên lốp, nó bóng quá (mắc-cỡ) nên em phải pha với nước lạnh với tỉ lệ 50:50 cho ít bóng. Còn nó có gây trổn hại làm F1 em té u đầu vì tội em quét lên 2B, lau nhà xong hết dám đi lại luôn.

Dầu bóng lốp này khuyến cáo k sử dụng cho 2b rồi mà bác

Hạng D
10/4/13
1.368
687
113
huycl2507 nói:
Hauanhoa nói:
Em mua 60k/l ở Ngọc Hạnh đường ký con, lấy cọ sơn quyét lên lốp, nó bóng quá (mắc-cỡ) nên em phải pha với nước lạnh với tỉ lệ 50:50 cho ít bóng. Còn nó có gây trổn hại làm F1 em té u đầu vì tội em quét lên 2B, lau nhà xong hết dám đi lại luôn.

Bác giải thích tại sao ko xài được cho 2 bánh giùm e với? E tưởng là cũng xài được???

Hạng C
18/10/13
856
565
113
villalo nói:
huycl2507 nói:
Hauanhoa nói:

Bác giải thích tại sao ko xài được cho 2 bánh giùm e với? E tưởng là cũng xài được???
Chất tạo bóng này rất trơn, làm giảm ma sát giữa lốp và mặt sàn, nếu dùng cho 2B mình vô ý bôi lên bề mặt lốp tiếp xúc với mặt đường sẽ dễ làm cho xe bị trượt ạ….Vì lốp 2B rất khó phân biệt mặt lốp/thành lốp như lốp ô tô, mặt khác khi vào cua thì 2B có xu hướng nghiêng và bề mặt tiếp xúc với mặt đường thay đổi…..
Em thì hay dùng cái này cho lốp xe ạ, chất lượng ok – giá khá rẻ….Chứ mấy cái Sonax thì quá tốt, nhưng mắc quá…

(Cái này dây ra sàn nhà cũng rất nguy hiểm, sơ ý đi vào là ngã u đầu luôn đó bác…vì vậy không được để nó dây ra sàn nhà...)

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/14
2.964
4.646
113
Sài Gòn
Xe_chuong_ga II nói:
villalo nói:
huycl2507 nói:
Hauanhoa nói:
Em mua 60k/l ở Ngọc Hạnh đường ký con, lấy cọ sơn quyét lên lốp, nó bóng quá (mắc-cỡ) nên em phải pha với nước lạnh với tỉ lệ 50:50 cho ít bóng. Còn nó có gây trổn hại làm F1 em té u đầu vì tội em quét lên 2B, lau nhà xong hết dám đi lại luôn.

Chất tạo bóng này rất trơn, làm giảm ma sát giữa lốp và mặt sàn, nếu dùng cho 2B mình vô ý bôi lên bề mặt lốp tiếp xúc với mặt đường sẽ dễ làm cho xe bị trượt ạ….Vì lốp 2B rất khó phân biệt mặt lốp/thành lốp như lốp ô tô, mặt khác khi vào cua thì 2B có xu hướng nghiêng và bề mặt tiếp xúc với mặt đường thay đổi…..
Em thì hay dùng cái này cho lốp xe ạ, chất lượng ok – giá khá rẻ….Chứ mấy cái Sonax thì quá tốt, nhưng mắc quá…

(Cái này dây ra sàn nhà cũng rất nguy hiểm, sơ ý đi vào là ngã u đầu luôn đó bác…vì vậy không được để nó dây ra sàn nhà...)

Cho mình hỏi, Bác mua chai đó thì mất bao tiền, thanks

Hạng C
18/10/13
856
565
113
Quỉ sứ này khoảng 150-160 ngàn 1 bình bác ạ….dùng được khá lâu đó bác…

N7
Hạng D
27/10/13
1.723
652
113
44
USA
Em mới mua hôm qua, 135k, cửa hàng 6 Chiêu đường Cộng Hoà