Hạng D
23/6/13
1.905
4.910
113
Chào các bác,
Em xin tổng kết cái thớt em mở ngày 25/03
https://www.otosaigon.com/threads/tim-huong-dau-tu-sinh-loi-ngoai-bat-dong-san.8787762/

Sau 7 tuần kể từ ngày mở thớt đến nay, theo tinh thần là tìm hướng đầu tư sinh lời trong thời điểm này ngoài bất động sản, như hai hướng trong thớt đề cập là vàng nguyên liệu và chứng khoán thì kết quả như sau:
- Vàng có thời điểm xuống còn 1220 Usd tương đương 34tr/ lượng, hôm kia tăng lên 1265, hôm qua xuống lại, nhưng do vốn em tập trung bên ck nên ko vô vàng
-CK thì em vô đúng như kế hoạch ban đầu, tổng cộng vốn bỏ vô rải rác là 2,29 tỷ, đến nay sau 7 tuần tài khoản em đã tăng lên thêm 434 tr bao gồm 46 tr đã bán chốt lời và còn lại 388 tr chưa chốt mà trong đó chủ yếu là HQC đã chiếm 367 tr. Mai HQC đại hội cổ đông, tuần sau sẽ lên vài nhịp nữa là em chốt!

Như vậy
- rõ ràng cổ phiếu rau muống (penny) không phải là thứ bỏ đi như vài bác suy nghĩ
- chứng khoán là chỗ đầu tư dễ mất tiền mà cũng dễ kiếm tiền, em đã từng thua hơn 100 chai, nhưng kỳ này gỡ được những gì đã mấtView attachment 678530 View attachment 678529
CK ở VN như đánh bài hehe.
Có một kênh mà bds thua xa lắc xa lơ đó là bitcoin.
Cách đây chưa tới 10 năm bitcoin giá tầm 1$ hiện tại bây giờ gần 2000$. Tỉ lệ tăng chưa tới 10 năm là 1:2000
Nếu lúc đó em biết em chỉ cần bõ 1 tháng lương ra mua thì giờ em cầm chắc trong tay 2 triệu trump khà khà.

• Like
Reactions: Pogback and Tiger7x
Hạng B2
19/6/16
362
1.074
93
Chỉ có ttck Việt Nam mới cho tồn tại cái thể loại HQC trên ttck. Dân chơi chứng có thể không biết tin vào mấy dự án bánh vẽ của nó để nộp xèng cho nó, hổng lẽ các anh toàn dân bđs có sừng lại không nghe danh tiếng của Hoàng quân?

• Like
Reactions: vthanh6 and Tiger7x
Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
Dear các bác
Mình rất trân trọng tất cả các ý kiến, thẫm chí các ý kiếm "chém đẹp" như bên thớt cũ! Vì chính những ý kiến đó đôi lúc làm mình sực tỉnh cơn say!
Quan điểm của mình chắc một số bác cũng đã rõ là đa số mình chỉ nói những gì mình biết, chia sẽ những gì từ kinh nghiệm cá nhân mà mình thấy nó hữu ích với người khác (một số ít thôi nhé). Một thời mình chia sẽ các câu chuyện mua bán BĐS từ những năm 1998 đến 2015, đó là các chuyện thật của mình, tuy nhiên vốn ít, bán căn này mới đầu tư căn khác chứ mình cũng chẳng phải đại gia vốn vài chục tỷ để đua nhà mặt tiền hay đất nền dự án.
Thắng có, thua cũng có. Thua là 2 suất vào The Sun như nhiều bác biết!
Từ 2015 khi lên cái OS này, mình tham khảo rất nhiều thông tin và cũng đã chia sẽ quan điểm cá nhân về BĐS, và mình đã nói là đỉnh của BĐS là năm 2017. Có một điều là mình không tưởng tượng giá nhà gắn liền đất và giá đất nền tăng khủng khiếp đến vậy. Tuy nhiên đầu tư nhà gắn liền đất thì cần vốn lớn (mình đã làm 1 kèo từ giữa 2013 và chốt lời đầu 2015, chấp nhận ăn non vì không chịu nỗi áp lục trả nợ vay, câu chuyện về căn nhà MT LVT thưở nào). Đất nền thì không dùng đòn bẫy được nên sau khi bán căn MT, mình chỉ nghĩ đến chung cư. Mà cả cái SG mình chỉ dám chú ý Q2, từ bỏ The Sun và chỉ dám trụ con Sadora, nó có cái lý do của nó.
Mình là dân Kế toán Tài chính, sau khi ra trường 7 năm mới dám mua cổ phiếu của chính cty đang làm, và mãi đến 2015 rảnh rỗi mới lọ mọ đầu tư cp trên sàn. Học phí cũng đóng rất đắt rồi đó!
Hai tháng trước, chỉ chia sẽ cái suy nghĩ mà mình dự đoán thôi chứ có cái bằng chứng nào mà dám huênh hoang với các bác sừng sỏ chinh chiến trên chứng trường. Một số ý kiến chém làm mình càng quyết tâm thử. Không phải thử vận mệnh, mà là thử về kiến thức và kinh nghiệm đúc rút của bản thân. Kết quả này chia sẽ lên đây để chứng minh rằng khi ta vượt qua sự sợ hãi, cố bình tĩnh tìm đường đi, chúng ta sẽ bơi qua được đại dương bao la.
Quay lại với CK, mình nghĩ rằng chu kỳ 9 năm của CK đã dần lộ rõ 2001-2009-2018! Và chỉ còn độ 1 năm nữa cho ai dám mạnh dạn đua với cái sườn dốc đứng bên tay trái của đồ thị parabol !

CHÉM TIẾP NHEN!

Hạng C
7/3/17
681
13.624
93
Cách đây chưa tới 10 năm bitcoin giá tầm 1$ hiện tại bây giờ gần 2000$. Tỉ lệ tăng chưa tới 10 năm là 1:2000
Nếu lúc đó em biết em chỉ cần bõ 1 tháng lương ra mua thì giờ em cầm chắc trong tay 2 triệu trump khà khà.
Năm ngoái em cũng có tìm hiểu cái này nhưng không dám chơi, ở nước ngoài không bít sao chứ ở Việt Nam! y như đa cấp, toàn sinh viên mới ra trường với hưu trí tham gia nhiều, tại ku bạn em nhảy vào bị lừa mất 1 triệu đô nên cũng hơi khiếp.
PS: Tối nay hạ màn La Liga với NHA chắc quay lại với truyền thống thôi, có nên đặt cửa cho Real không mí anh?

Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
Chúc mừng bác. Em có đọc bài của bác và có mua HQC lúc nó 2700, sau đó thấy nó rớt thảm hại nhưng em mặc kệ. Nhiều Topic kêu bán con này lúc đó lắm bên F319, nhưng mà cuối cùng em nó đã tăng rồi, không biết có tăng nữa không nhưng số tiền bác chơi lớn quá, cẩn thận chắc bác chốt lời vẫn hơn. Em thì vẫn để đó vì tiền ít. Cám ơn bác và chúc bác may mắn tiếp lần kế.
Tư vấn của SSI khuyên đầu tuần chốt 1/3, lên tiếp 1/3 nữa...bác chốt đi, chờ mua cái iphone 8 sắp ra xài cho oách!
Em thì chưa đâu.

• Like
Reactions: girlfunny
Tập Lái
8/11/16
1
9
3
34
Giờ bitcoin cao quá rồi. Em thấy nhiều bác chơi coin loại khác lời khủng lắm ( rippel chẳng hạn.

• Like
Reactions: thefarmer
Tập Lái
14/2/17
0
46
12
40
Dear các bác
Mình rất trân trọng tất cả các ý kiến, thẫm chí các ý kiếm "chém đẹp" như bên thớt cũ! Vì chính những ý kiến đó đôi lúc làm mình sực tỉnh cơn say!
Quan điểm của mình chắc một số bác cũng đã rõ là đa số mình chỉ nói những gì mình biết, chia sẽ những gì từ kinh nghiệm cá nhân mà mình thấy nó hữu ích với người khác (một số ít thôi nhé). Một thời mình chia sẽ các câu chuyện mua bán BĐS từ những năm 1998 đến 2015, đó là các chuyện thật của mình, tuy nhiên vốn ít, bán căn này mới đầu tư căn khác chứ mình cũng chẳng phải đại gia vốn vài chục tỷ để đua nhà mặt tiền hay đất nền dự án.
Thắng có, thua cũng có. Thua là 2 suất vào The Sun như nhiều bác biết!
Từ 2015 khi lên cái OS này, mình tham khảo rất nhiều thông tin và cũng đã chia sẽ quan điểm cá nhân về BĐS, và mình đã nói là đỉnh của BĐS là năm 2017. Có một điều là mình không tưởng tượng giá nhà gắn liền đất và giá đất nền tăng khủng khiếp đến vậy. Tuy nhiên đầu tư nhà gắn liền đất thì cần vốn lớn (mình đã làm 1 kèo từ giữa 2013 và chốt lời đầu 2015, chấp nhận ăn non vì không chịu nỗi áp lục trả nợ vay, câu chuyện về căn nhà MT LVT thưở nào). Đất nền thì không dùng đòn bẫy được nên sau khi bán căn MT, mình chỉ nghĩ đến chung cư. Mà cả cái SG mình chỉ dám chú ý Q2, từ bỏ The Sun và chỉ dám trụ con Sadora, nó có cái lý do của nó.
Mình là dân Kế toán Tài chính, sau khi ra trường 7 năm mới dám mua cổ phiếu của chính cty đang làm, và mãi đến 2015 rảnh rỗi mới lọ mọ đầu tư cp trên sàn. Học phí cũng đóng rất đắt rồi đó!
Hai tháng trước, chỉ chia sẽ cái suy nghĩ mà mình dự đoán thôi chứ có cái bằng chứng nào mà dám huênh hoang với các bác sừng sỏ chinh chiến trên chứng trường. Một số ý kiến chém làm mình càng quyết tâm thử. Không phải thử vận mệnh, mà là thử về kiến thức và kinh nghiệm đúc rút của bản thân. Kết quả này chia sẽ lên đây để chứng minh rằng khi ta vượt qua sự sợ hãi, cố bình tĩnh tìm đường đi, chúng ta sẽ bơi qua được đại dương bao la.
Quay lại với CK, mình nghĩ rằng chu kỳ 9 năm của CK đã dần lộ rõ 2001-2009-2018! Và chỉ còn độ 1 năm nữa cho ai dám mạnh dạn đua với cái sườn dốc đứng bên tay trái của đồ thị parabol !

CHÉM TIẾP NHEN!
Theo knghiệm của dan chuyên giao dịch tttctt chốt lại như sau:
Đa số các tay choi mới trên các tttc thì đa số thắng đến trên 80%, sau khi choi càng nhiều thì càng có kn+mot số kthuc chuyen ngành thì đa số thua đến 90% trừ các con soi và tban đỏ.
Các chuyen gia + giáo sư tiến sĩ choi thua lên đến 80%.
Tt chứng vn cho ko theo hội và ko có ông chú vit tel thì tỷ lệ thua lên đến 85% bất kẻe ban là ai