Hạng B1
2/2/15
96
89
18
41
Bác chủ cứ để NX mà chạy thôi, lấy con mới về mà không khoái thì lấy làm chi. Lấy X5 mỗi lần đi đâu bà ấy lại càm ràm thì cũng mệt.

• Like
Reactions: KiaBinhloi
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.495
113
Bác chủ cứ để NX mà chạy thôi, lấy con mới về mà không khoái thì lấy làm chi. Lấy X5 mỗi lần đi đâu bà ấy lại càm ràm thì cũng mệt.
Nx bán rồi a

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
View attachment 2139603

Tình hình là muốn lên đời.

Hôm qua dẫn bà xã đi coi BMW X5 và Lexus 350L 2020, giá 4,199 và 4,210 tỷ đồng.

Mình đang đi NX300 nên có ý ngã sang X5. Bà xã coi xong phán: Em ko cần biết xe lái cảm giác sao hết mà ngồi lên ghế Lexus thấy êm và đã. Ghế X5 cứng và nội thất hôi mùi mới,... bla bla. Em thích Lexus là êm đềm. Nếu anh mua X5 thì thay cái ghế LX vào cho em.

Má ơi đau đầu…:p:p
  • 350L: chán cái ghế 2 mở, trượt bằng Cơm, như Innova :D
  • X5: mở = điện :) , ko có HUD và Sunroof :D
Nếu lên Lexus 350L thì để chạy NX cho rồi :p

Anh em cho chút ý kiến giúp mình nhé.
Hôm nay thấy bị up lên top mới biết bác đang cân nhắc x5.
Thực ra sau một vài tháng sẽ thấy RX rất khác với NX, là xe lâu dài đc, NX thì ko.
Nhưng anh cũng nên thử x5, vì em thấy bmw trong 3 hãng đức là hãng làm “thực dụng” nhất ... tuy là ko đẹp.
Dù gì x5 cũng máy mạnh, bây h “mất giá” cũng thế, cũng rất đáng để thử. Vì phải công bằng là rx350 bị đánh thuế dung tích, nên hơi “đắt” so với giá trị thật.
Còn GLE thì em can luôn, em đang chạy cả mer cả lex, nếu đã quen lex rồi, thì đi mer cứ như sống chung với lũ vậy.
Còn một em nữa là XC90, nhưng volvo có vẻ giống tình trạng của Vinfast, chất lượng hoàn thiện chưa cao như bộ đa Đức với Lexus.

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Hôm nay thấy bị up lên top mới biết bác đang cân nhắc x5.
Thực ra sau một vài tháng sẽ thấy RX rất khác với NX, là xe lâu dài đc, NX thì ko.
Nhưng anh cũng nên thử x5, vì em thấy bmw trong 3 hãng đức là hãng làm “thực dụng” nhất ... tuy là ko đẹp.
Dù gì x5 cũng máy mạnh, bây h “mất giá” cũng thế, cũng rất đáng để thử. Vì phải công bằng là rx350 bị đánh thuế dung tích, nên hơi “đắt” so với giá trị thật.
Còn GLE thì em can luôn, em đang chạy cả mer cả lex, nếu đã quen lex rồi, thì đi mer cứ như sống chung với lũ vậy.
Còn một em nữa là XC90, nhưng volvo có vẻ giống tình trạng của Vinfast, chất lượng hoàn thiện chưa cao như bộ đa Đức với Lexus.
Thanks em
Mấy bữa nay lại lăn tăn Land Cruiser 2020 nữa ...( gần chung kết)
Full size , rộng rãi, ...chỉ lăn tăn1 đều là ko biết êm đc mấy phần vs Lex.
Gia đình phát sinh người ...cần full size...và CV có thay đổi đi xa và vào đường làng quê nhiều....
Ưu tiên thứ tự : Land - X5 - GLS 2020...( nghiêng về Land vì nó quá Rộng - Cao)
Đau đầu chung kết Lexus RX350L và BMW X5
Đau đầu chung kết Lexus RX350L và BMW X5

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: btpaul
Hạng C
17/8/18
735
348
98
Thanks em
Mấy bữa nay lại lăn tăn Land Cruiser 2020 nữa ...( gần chung kết)
Full size , rộng rãi, ...chỉ lăn tăn1 đều là ko biết êm đc mấy phần vs Lex.
Gia đình phát sinh người ...cần full size...và CV có thay đổi đi xa và vào đường làng quê nhiều....
Ưu tiên thứ tự : Land - X5 - GLS 2020...( nghiêng về Land vì nó quá Rộng - Cao)View attachment 2141069View attachment 2141070
Vc a vừa mới vỡ kế hoạch hóa gia đình hay sao mà thêm người đột xuất vậy anh, nhảy vọt từ xe 5c sang mon men xe 8 chỗ....(em giỡn chút)!

• Like
Reactions: KiaBinhloi