Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Cho em lạc đè xíu:
Hồi xưa lúc mua xe đầu em định mua con Matiz 2003 tầm 150tr, bà cả ko cho.
Giờ mua lại xe em đòi mua Elantra sport, bả nói mua xe đó về bả ko thèm đi. Kết quả mua Altis, mà cuối cùng về bả cũng ko thèm đi mà lại đòi mua...Matiz cho bả đi.

Kết luận: phàm việc gì trọng đại thì đừng bao giờ làm theo ý vợ :)
Chuẩn bác, việc gì trọng đại có hỏi vợ thì hỏi vậy thôi, còn người quyết vẫn là mình. Đừng vì ý vợ thế này, thế kia mà không quyết. Em bị mấy lần, việc hỏng bét vì theo ý vợ, mà đáng lẽ lúc đó mình quyết luôn thì mọi việc đã trôi chảy sớm hơn được một chút rồi.
Tiến sĩ Thẩm Dương cũng có nói rồi, phụ nữ họ vừa nói vừa nghĩ, không như đàn ông, nghĩ kỹ rồi mới nói. Nên cái thốt ra từ cửa miệng họ lúc đó chưa chắc là cái cuối cùng mà họ muốn đâu :D

Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
:p " Là đàn ông chuyện gì trọng đại không tự quyết được thì về nhà hỏi ...VỢ
Vợ nghe xong bảo sao, thì cứ .....LÀM NGƯỢC lại là THÀNH CÔNG".

:rolleyes: ơ ơ câu này hình như là của Tào Tháo đó nhoen mấy bác, ko phải em tự nói ra đâu

Hạng B2
9/8/18
206
158
43
34
Tầm tiền này hích hợp nhất là làm con cerato 2.0 khỏi suy nghĩ thêm.
Gia đình 4 người chui vào mấy cái xe B trở xuống như City Vios Kona ... chật vl
Mua cerato động cơ NU 2.0 xe chạy nhẹ nhàng lã lướt tư tơ hồng :) kiểu như đi xe số đạp Mo (N) ko ghì máy

Hạng B1
3/9/18
93
90
33
Đà Lạt
Thích con nào thì mua con đó thôi, em thì thực dụng nên nếu ở tỉnh cứ mua số sàn mà chạy khỏi mất công suy nghĩ bác ạ.
Ở đây 9 người 10 ý, có cả người chưa bao giờ cầm tiền đi mua xe mà nói cứ như đúng rồi.

Hạng B2
9/8/18
206
158
43
34
Em chưa có đi xe Hàn. Nhưng đã chạy thử qua Sunny với Xpander nên mới suggest. Mà không hiểu sao nhiều bác thích Cerato quá?
vậy thì bác đi xe hàn đi mới biết chứ, ko đi ngồi chê là seo !? Mình đi xe hàn chưa đi xe nhật, vậy chê xe Nhật có dc ko !?

Tập Lái
21/10/17
31
7
3
sao bác ko kể tên Toyota Vios G nhỉ, ít hao xăng, xe rộng rãi, kiểu dáng đẹp, máy bền.... lăn bánh chỉ tầm 650 củ khoai thôi hà

Hạng B2
7/4/15
135
1.076
93
sao bác ko kể tên Toyota Vios G nhỉ, ít hao xăng, xe rộng rãi, kiểu dáng đẹp, máy bền.... lăn bánh chỉ tầm 650 củ khoai thôi hà

Ở đây ai suggest Toy xác định là ăn gạch ko đỡ kịp nghen :cool::D. Nhưng với phụ nữ thì ngoại lệ ;)

Nói chứ kiếm xe cũ 3-5 năm nguồn gốc rõ ràng Nhật Hàn gì cũng OK, chạy vài năm rồi muốn đổi xe cũng dc.

Tập Lái
23/12/12
4
4
3
Kia rondo xài lướt tầm giá này ok ko các bác ?
Em có tầm 600tr thôi ạ. Tính làm con Kia rondo lướt 2017 . 5+2

Tập Lái
22/9/16
31
24
3
41
Xe cho gia đình, đã nói chọn xe cho gia đình thì là MPV 5+2 hoặc MPV 7 chổ.
Mấy con bác liệt kê phía trên phần lỗi của nó át hết phần ngon rồi, né hết ra kkk.
Accent : Động cơ cũ, tăng tốc gào kinh lắm,hay nổi đèn búa xua
City top. Đến lạy top với cái giá. Chật chội, nóng...
Kô na. Xe nhỏ giá cao... Ngoại thất toàn nhựa đen, đến lúc cũ nó mốc thảm luôn.
Elan thì nhiều người chê ko bằng Cerato.( Dù 2 con đó chung mẹ) Sắp có mẫu mới đẹp lắm nên đợi
Cerato mẫu mới, đẹp.... Ít tiền thì ít túi khí, khổ...
Thời điểm này Xpander đang hot không có xe giao.

Nhưng.... Sau khi có bằng không chừng con Suzuki Ertiga đã trình làng... Và giá tầm khả năng của bác có thừa kk.
Chốt. Nên đợi con Elan 19 và con Erti 19

Chờ đợi là hạnh phúc
Em cũng đang thi lấy bằng và cũng đang me con Erti. Đôi lời cùng bác :):)
View attachment 1896777
Chuẩn, Em cũng đang đợi Ertiga 2019; chỉ còn đắn đo là muốn mua xe Suzuki lại không biết đi đâu mà mua do ở tỉnh.