Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Chuẩn, Em cũng đang đợi Ertiga 2019; chỉ còn đắn đo là muốn mua xe Suzuki lại không biết đi đâu mà mua do ở tỉnh.
Tham khảo từ người sử dụng em thấy Erti trong 5 năm chỉ thay nhớt, lọc + đổ xăng chạy ah bác ơi

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
ghế da độ được, cửa sổ trời không biết bao lâu mới dùng 1 lần, điều hoà tự động có thật sự cần thiết không (?). Cruise control cũng tiện đó, nhưng khi nào lên cao tốc hoặc đi quốc lộ đường tốt + vắng mới dùng, mà nếu cần quá thì độ cũng không khó vì đó là option bị cắt đi thôi, chứ không phải là không hỗ trợ. Vậy cái đáng giá nhất trong 40tr chênh lệch đó là 4 cái túi khi hơn thôi bác. Bản Accent full xài mâm lớn hơn (lốp mỏng) nên đi chắc sẽ ồn hơn mấy bản kia, em nghĩ vậy.
4 cái túi khí không độ được nha

Tập Lái
30/10/18
23
13
3
24
Theo e thì bác nên lụa chọn những dòng xe SUV đi ạ
Lúc cần chổ cho người thứ 5, thứ 6 bác cũng có thể đáp ứng được
Còn 4 hay 5 chỗ, lúc bác có chở người thứ 6 là thua (thà dư hơn thiếu) bác buốc phải thuê xe lớn hơn
Còn việc chọn xe thì tùy vào bác, bác cứ chạy thử thấy e nào ngon là hốt liền đừng thử nhiều ( thử nhiều nghĩ lại ko bít nào ngon hơn nên ko lựa được )

Hạng B1
20/10/17
90
67
28
Toàn sale ko ah @@
M khuyên thế này nhé:
Mua xe lần đầu thì ko nên mua hạng B full: vì mua hạng B lần đầu thường sẽ sớm chán và cố đổi lên gầm cao hoặc hạng C D. Nhưng nếu mức chi trả bác ko cao thì m khuyên nên chọn City hoặc Accent AT Base thôi. Ko phải vay nhiều, mà vài năm sau lên đời cho dễ.

Nếu bác sẵn sàng chi và muốn gắn bó với chiếc xe 5-10 năm thì đọc tiếp dưới đây:
Elantra thì loại ra vì form cũ, nên chọn cerato all new ( quên vụ xe Hàn ăn xăng hỏng vặt đi, nếu vẫn có suy nghĩ vậy thì đừng mua xe Hàn)
Hyundai Kona đúng là hơi trẻ, nhưng bác xem mầu đen cũng rất đẹp.
Expander cũng ko tệ, nhưng nó chỉ hơn kona ở 5+2. Nếu bác ko có nhu cầu 2 ghế sau cho trẻ em, thì nên chọn kona. Mà nên hiểu là 5+2 là 1 năm dùng 2 lần ^^

Bác này nói quá chuẩn

Tập Lái
30/11/17
8
3
3
39
Mua xe lần đầu, lại là lái mới, giống y tình cảnh mình cách đây 5 năm. Lời khuyên chân thành của em là bác mua 1 chiếc xe cũ Morning, Spark, Matiz về chạy đâm đụng, phá phách sửa chữa con xe cho chán ngán đi rồi hãy quay lại đi tìm mua xe mới.
Lí do?
1. Là rất nhanh chán với người mua xe lần đầu chưa rành xe.
2. Là chưa biết gì về xe mua xe xịn quá về đâm, đụng, va quệt cực kì xót xe.
3. Chưa biết lái, chưa biết rõ nhu cầu mình thực sự cần cái gì mua xe đắt quá về cực kì phí phạm khi muốn đổi.
Bác sẽ chỉ biết mình thực sự cần gì sau khi cầm vô lăng 1-2 năm. Còn bây giờ bác lên đây hỏi thì ko phải bác mua, mà mấy ông trên này mua, và chắc chắn mấy ổng sẽ chọn theo nhu cầu của mình chứ ko phải nhu cầu của bác. Đến lúc bác nhận ra xe này ko hợp với bác thì lỗ là tiền của bác, còn mấy ổng chẳng mất gì. Mà em khẳng định là dù bác có nghĩ mình sẽ mua và dùng luôn và chắc chắn như thế, thì cùng lắm là 3 năm sau bác sẽ đổi xe khi nhận ra chiếc xe mình đang đi không đáp ứng được nhu cầu của mình, của vợ mình, của con mình, bố mẹ mình.
Hãy cân nhắc thật kĩ trước khi xuống tiền. Tiền chưa xuống thì còn suy nghĩ lựa chọn được, tiền đã xuống rồi thì bó tay.
Em đã từng phớt lờ lời khuyên mua xe cỏ rẻ tiền khi lần đầu mua và nếm quả đắng, đừng như em.

Chân thành.
Gớp ý của bác là hợp lý nè. nhưng không biết bác thớt có bị như em không. Cũng định tìm một em che nắng mưa, em thi xác định là sẽ có lúc cần chở nhiều người ( ví dụ chở thông gia 2 nhà thăm nhau ngày lễ tết, vì 2 nhà cách nhau khá xa trên 200 cây ) vì vậy nên tìm xe cũ và dòng 7 chổ, vì không có xe lái thường nên vẫn là tài non vì vậy xác định là sẽ có va quẹt. nhưng vợ cả thì cứ khăn khăn là sedan và xe mới ( đến khổ, tài chính thì có hạng ). nếu bác thớt không bị như em thì cứ xe cũ vì sao thì bác uro4m nói rồi ( nhưng xe cũ thì phải nhờ người rành xe hoặc thợ xem ko thì lại chết dở )

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Nhân tiện các bác cho em hỏi hàng Mit chi phí bảo trì cũng như linh kiện thay thế sẵn có không ạ?
Mit rẻ mà
Bảo dưởng 5000km chưa đến 1tr
Bảo dưởng 10.000km chưa đến 1tr2
Bảo dửõng 15.000km chưa đến 1tr 3
Bảo dưỡng 25.000km chưa đến 1tr3

Đau đầu vấn đề chọn xe với giá lăn bánh khoảng 700 triệu đồng
;)

Attachments

Chỉnh sửa cuối: