Đấu giá biển số xe ô tô; ý kiến các bác thế nào?

• Ủng hộ

Bình chọn: 55 91,7%
  • Không ủng hộ

Bình chọn: 5 8,3%

• Total voters
    60
Tập Lái
22/1/16
29
28
13
53
Em đề nghị chính phủ ra nghị quyết về đấu giá biển số,ví dụ trong tháng này cơ quan có thẩm quyền sẽ cấp abc biển ks xe oto, xyz biển xe máy.Chúng tôi sẽ ra giá cho từng loại số niêm yết trên bảng của phòng CSGT từng tỉnh ,huyện. Số nào có từ hai người muốn sở hữu trở lên thì phải đấu giá,những số đẹp như tam hoa ,tứ quí,8668, thì để lại đấu giá(có thể trước vài tháng,thậm chí cả năm),
Còn ai ko muốn mất tiền có thể tự do bốc số tự chọn,đc niêm yết số đó trong vòng xx ngày xem có người đấu giá ko,nếu muốn ko đấu giá có thể chọn bốc số khác,có thể nhận luôn số mình đã bốc lần 2 hoặc 3.
Nếu nó là tài sản thì yêu cầu chính phủ,cơ quan có thẩm quyền phải tôn trọng quyền sở hữu.

Tập Lái
22/1/16
29
28
13
53
Em cũng éo hiểu thế nào,suốt ngày nâng thu cái này ,nâng thu cái kia.Thế mà cái mỏ BKS lại bỏ qua thì em thấy lạ,các bác thấy ông nào vớ vỉn mà bốc đc biển sao chưa hay là xe đẹp đi với biển đẹp.Nếu nó vào ngân sách chắc chắn em với các bác đỡ phải trả nợ công,nợ xấu.
Nếu làm minh bạch đc thì đây mới chính là mỏ vàng các ông qui hoạch ,kế hoạch chính phủ ạ.Còn vì nể nang nhường nhịn,xin cho thì đừng bao giờ to mồm kêu thất thu này nọ nữa.

Hạng B2
31/8/15
218
157
43
34
Ơn cái ĐCM nó Bicoin thì để loạn lên,bks là hiện hình có chủ đích mà ko làm nên thành ts để bán thì các bác hiểu,em cũng lạy chúng nó luôn.
Còn riêng em biển ks cái nào cũng giống cái nào ,bác nào thích em sẽ bán luôn,đcm từ cái chẳng là gì mà biến thành tài sản có thực mà các cụ còn lăn tăn,chắc đụng vào miếng ăn của một số ông.
Cái gì có nhu cầu thì chả có thể biến thành hàng hóa. dân chúng coi biển đẹp biển xấu như nhau thì cũng làm gì phải bán bks như này.
Đối với cái vụ đấu giá biển này, e thấy bình thường, ai thấy cái biển xứng đáng bao nhiêu tiền thì bỏ ra mua, đằng nào thì ông nào muốn có biển đẹp thì vẫn cứ mất tiền như bình thường

Hạng B2
20/12/15
247
269
63
44
Kinh đc doanh thì mình nghĩ đơn giản,mẫu số này đc bao xiềng thì địa phương tự quyết,cái chính là dòng tiền sẽ đổ về ngân sách chứ không vào túi một số ông có quyền hiện tại.
Vấn đề những số tôi nên không nằm trong số 5 nhóm phải đấu giá nên những số đó vẫn được bấm ngẫu nhiên và sẽ xảy ra thất thoát.

Hạng B2
6/12/17
172
69
28
48
các bạn thấy đấu thầu các công trình rồi đấy. đấu giá ở N cũng vậy thôi, mang tính hình thức là chính, chứng tỏ minh bạch, công khai, nhưng...

Hạng B1
1/4/12
87
42
18
Tphcm
cái vụ này có lâu rồi chẳng qua là trc núp lùm giờ gọi là cho có công khai thôi