Hạng D
26/7/08
1.920
56.768
113
Túm lại gout có nhiều PP chữa, chả có gì phải sợ, lâu lâu ko để ý nó mới chớm lên cơn thì dập thuốc tây vào liền, ko để bị nặng, sau đó dùng các pp dân gian bổ sung để nó ko tái phát, tránh tái phát trong vòng 1 tháng là gout rồi.

Em thì vài năm mới bị 1 lần, đa phần là do thay đổi cách ăn uống mà mình ko biết thôi, chứ em ăn thịt bò, hải sản, uống bia đều, chả kiêng cữ gì cả.

Hạng D
26/7/08
1.920
56.768
113
Sau này phương pháp phòng trị gout theo phương pháp siêu ố gà níc mà thành công bác nhớ chứng nhận cho e nhé...kk

Em thì có PP khác, em uống bổ sung vitamin thôi, nhiều năm rồi e ko bị, do đợt tháng vừa rồi thay đổi chế độ ăn ghê quá, đang quất thịt ko, tự nhiên chuyển qua ăn chay, gout luôn, h thịt lại, khoẻ re :)

• Like
Reactions: Nam BK
Hạng D
2/9/12
1.060
21.980
113
Sài Gòn
Em thì có PP khác, em uống bổ sung vitamin thôi, nhiều năm rồi e ko bị, do đợt tháng vừa rồi thay đổi chế độ ăn ghê quá, đang quất thịt ko, tự nhiên chuyển qua ăn chay, gout luôn, h thịt lại, khoẻ re :)
Nhiều khi cơ thể mình đang quen với chế độ thịt sữa thừa mứa, bia bọt từa lưa, giờ đột ngột chuyển qua chế độ kiêng khem thì cơ thể sẽ phản ứng theo hướng tiêu cực...

Bệnh cũng do lục phủ ngũ tạng K còn khỏe, nhất là gan-thận, sao cho tụi nó khỏe là ổn