Hạng B2
23/7/10
291
308
73
các bác đừng bảo thủ quá.thật tình e cũng là fan cua toyota.nhưng mà e thấy lạ là xe đâu trong nhà không đi đến khi e với thằng bạn leo lên bật chìa khóa thì đ2n báo ,cũng bình thường.nổ máy xe lên thì nó làm bùm.......hai thằng phải mở cửa ra chạy thoát thân.điện thoại hỏi toyota đông sài gòn thì họ trả lời là không biết phải đem xe xuống test.mà xe của tụi em đi là bảo dưỡng định kì theo km chứ không phải là bỏ bê đâu

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Nói chung là Túi khí của Innova có khi bung, có khi không chịu bung. Đường viêt nam tốc độ chậm, chỉ nhớ là phải mang dây an toàn cẩn thận thôi.
Chạy 30-50 km/h , đụng mà túi khí không bung như trường hợp dưới này là dể bị dập mặt , chạy trong nội thị đôi khi người bên phụ không mang dây.

đau khổ innova có bác nào bị vậy chưa

Last edited by a moderator:
Tập Lái
23/3/11
23
4
3
Chào các bạn, xin trả lời các bạn như sau:
Xe Innova báo đèn túi khí trên taplo (túi khí không bung) khả năng lớn nhất là cáp xoắn trên vô lăng bi hư. Nói như bạn Khách Vip là dòng Innova chạy trên 80k thường gặp sự cố này là đúng.
Nhưng để túi khí hoạt động thì phải va chạm rất mạnh từ phía trước xe, trong khoảng góc nhỏ hơn 30 độ so với tâm xe về bên trái hoặc bên phải. Nói cách khác nếu cường độ va chạm vượt giới hạn thiết kế tương đương một cú đâm thẳng ở tốc độ 25-30km/h vào bức tường bê tông cứng hay cột bê tông cứng không bị xê dịch. Túi khí hoạt động phụ thuộc vào tốc độ xe lúc va chạm và vào từng loại xe.
- Riêng xe của bạn chủ thớt thì do đã chạy trên 100k rồi thì không được Toyota bảo hành. Bạn nên vào bất kỳ một Đại lý hay trạm DV nào của Toyota đề thay thế cuộn cáp xoắn. Giá tiền khoảng 4-5tr đồng
- Trường hợp này Bảo hiểm sẽ không bồi thường đâu nha bạn Trường 195 vì đây không thuộc phạm vi tai nan.
Bạn nào có nhu cầu đổi xe cũ lấy xe mới thi Alo cho mình Sơn_Toyota Hùng Vương 0903 326 256

Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
son_toyotahungvuong nói:
Chào các bạn, xin trả lời các bạn như sau:
Xe Innova báo đèn túi khí trên taplo (túi khí không bung) khả năng lớn nhất là cáp xoắn trên vô lăng bi hư. Nói như bạn Khách Vip là dòng Innova chạy trên 80k thường gặp sự cố này là đúng.
Nhưng để túi khí hoạt động thì phải va chạm rất mạnh từ phía trước xe, trong khoảng góc nhỏ hơn 30 độ so với tâm xe về bên trái hoặc bên phải. Nói cách khác nếu cường độ va chạm vượt giới hạn thiết kế tương đương một cú đâm thẳng ở tốc độ 25-30km/h vào bức tường bê tông cứng hay cột bê tông cứng không bị xê dịch. Túi khí hoạt động phụ thuộc vào tốc độ xe lúc va chạm và vào từng loại xe.
- Riêng xe của bạn chủ thớt thì do đã chạy trên 100k rồi thì không được Toyota bảo hành. Bạn nên vào bất kỳ một Đại lý hay trạm DV nào của Toyota đề thay thế cuộn cáp xoắn. Giá tiền khoảng 4-5tr đồng
- Trường hợp này Bảo hiểm sẽ không bồi thường đâu nha bạn Trường 195 vì đây không thuộc phạm vi tai nan.
Bạn nào có nhu cầu đổi xe cũ lấy xe mới thi Alo cho mình Sơn_Toyota Hùng Vương 0903 326 256
Chà , cái này ( lúc cần thì ko bung, lúc bung thì ko cần) mà xảy ra ở ngoài nước VN thì Toy lại tha hồ thu hồi, sửa chữa, thay mới và miễn phí nhé, còn VN thì xin mời.......:D 5 chai

Hạng C
6/4/07
664
3
18
Túi khí của INNOVA hầu như xe nào dưới 10 vạn cũng đã bị đứt cáp chỗ vô lăng, có thể do cáp đứt nên chạm sang dây khác( dây cáp với dây còi cùng 1 dải)
Theo em chất lượng cáp túi khí INNOVA là " Không thể chấp nhận được" hầu như xe nào hãng cũng phải bảo hành 1 lần cho khách về lỗi này, nhưng sau đó hết bh hỏng thì chủ xe tự thay :D. vậy mà dân ta vẫn đâm đầu mua INNOVA, em cũng đến thua :))

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Hôm qua nay mình hỏi vài đại lý xe hiệu khác, họ đều trả lời là hiệu xe của họ chưa bị như thế bao giờ , nên họ hoàn toàn không biết, chỉ kiểm tra thôi, rằng họ sẽ hỏi lại cấp trên.
Sẵn dịp hỏi anh Sơn Camry hay Altis có bị như thế này không?

Hạng C
23/2/11
562
22
28
truong195 nói:
Hôm qua nay mình hỏi vài đại lý xe hiệu khác, họ đều trả lời là hiệu xe của họ chưa bị như thế bao giờ , nên họ hoàn toàn không biết, chỉ kiểm tra thôi, rằng họ sẽ hỏi lại cấp trên.
con Altis nhà em(2005 )chạy gần 170k chưa thấy hiện tượng lỗi túi khí , còn cam thì hông biết

Hạng C
6/4/07
664
3
18
truong195 nói:
không bác ạ! chỉ có mỗi INNOVA bị thôi, FORTUNER thì mới quá nên em ko rõ... xe của các hãng khác em cũng chưa thấy xe nào bị, có lẽ vì họ không có xe sx cho riêng thị trường VN, cái lỗi này ở bên tây chắc TOY bị kiện cho dẹp tiệm luôn :D

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
grand dis ok nói:
xe viet nam túi khí khi va chạm kg bung đâu
lí do là ít cảm biến wa còn xe nhập thì cảm biến gán giáp dòng xe nên khi wa chạm nhe là bung tui khí
hôm bua gập 1 chiếc camry bs 50......màu đen đi rảy cao su bi lật 3 vòng mà tui khí kg bung chiếc xe nác bét
Camry mà cũng vậy hả ?