Hạng B1
17/2/04
64
9
8
Vietnam
Em mới lấy con Camry 2002 hàng Mỹ.Cứ nổ máy là đèn pha bật sáng. Các bác vui lòng chỉ giúp e chỗ nào chuyên đấu lại dây đèn. Cảm ơn các bác nhiều.

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46
RE: Đấu lại dây đèn cho xe Camry nhập

đừng nổ máy ..

vậy là xong , hi hi ..

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Xe bác cứ bật khoá là sáng pha hay phải nổ máy mới sáng pha ? [8|]

Chú VIOS này vẫn chứng nào tật ấy, người ta có bệnh thì mới hỏi han chứ chú trả lời như vậy thì giúp được gì

Hạng B1
17/2/04
64
9
8
Vietnam

Xe của em cứ nổ máy thì mới sáng đèn. Khi bật công tắc điện thì bình thường. Em có hỏi thì người ta nói ở bên đó các xe đều sáng đèn khi nổ máy.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Thế bác xem nó có cái công tắc tổng hợp không, nếu có thì bác đấu rơ le đèn qua công tắc đó, nếu không có thì chế thêm 1 cái công tắc khác ở đâu đó cho tiện
mà xe Mỹ tôi thây svẫn như thường làm gì có bắt buộc bật đèn, chỉ có xe máy là có vụ này thôi chứ

Hạng B1
17/2/04
64
9
8
Vietnam

Em cũng không rõ nữa, chắc vùng nào có tuyết và sương mù thì bắt buộc. Bác có biết gara nào làm tốt chỉ cho em với. Thks bác nhiều.

Hạng B2
14/10/04
114
6
18
61

Trời ạ , mới ghe "bên đấy" cứ hễ nổ máy là xe bật đèn sáng [8|]

Xe bác bị trục trặc về hệ thồng điện rồi chứ xe nào mà như vậy , đem ra tiệm cho người ta sửa.

PS:................Mà bác nói là đèn pha hay đèn táp lô , nếu là đèn táp lô thì phải rồi , đời mới bây giờ thì cho dù ban ngày không bật đèn nhưng cái táp lô đồng hồ nó vẫn sáng , cái này confirm là có thật , còn cái đèn pha thì làm gì có...........[8|]

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.593
88.897
113

Trích đoạn: Cau Bay

Trời ạ , mới ghe "bên đấy" cứ hễ nổ máy là xe bật đèn sáng [8|]

Xe bác bị trục trặc về hệ thồng điện rồi chứ xe nào mà như vậy , đem ra tiệm cho người ta sửa.

PS:................Mà bác nói là đèn pha hay đèn táp lô , nếu là đèn táp lô thì phải rồi , đời mới bây giờ thì cho dù ban ngày không bật đèn nhưng cái táp lô đồng hồ nó vẫn sáng , cái này confirm là có thật , còn cái đèn pha thì làm gì có...........[8|]

Tui thì nghĩ ngược lại bác Cau Bay ạ! Tính năng này được gọi là "Daytime running lights". Bác cứ search trên Web là ra rất nhiều.

Tại Canada, các xe được sản xuất trong vài năm trở lại đây đều phải có tính năng này.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/10/04
114
6
18
61

Trích đoạn: tuandq
Tui thì nghĩ ngược lại bác Cau Bay ạ! Tính năng này được gọi là "Daytime running lights". Bác cứ search trên Web là ra rất nhiều.

Tại Canada, các xe được sản xuất trong vài năm trở lại đây đều phải có tính năng này.

Kính thưa , cái này tôi biết ( còn có tên gọi khác là : AUTOMATIC LOW-BEAM HEADLIGHT CONTROL ) ....................nhưng chưa thấy các loại xe ở đây (Bắc Mỹ) này có chức năng đó, cái đó là người ta gắn thêm vô chứ không phải tự trong xe mà nó có.............có thể là do tôi chưa thấy chứ không phải là không có ,nhưng hầu nhưng không thấy , nếu sáng sớm trời hơi tối hay có sương mù thì chỉ cần bật đèn sương mù hay low beam thôi là được rồi không cần phải có hệ thống tự động.kính

Last edited by a moderator: