Hạng C
26/9/12
504
641
93
Đầu tiên em xin gửi lời chức sức khỏe đến tất cả các bác hội Previa
- Em đam mê xe Previa nhưng cày cuốc mãi mới mua được một chiếc, xe bèo nên hổng dám up hình lên, ngại chít, he he. Em chờ chuyển vùng sang tên em rồi em đăng ký vào hội luôn một thể, bác ChieuCuong cho em xin 1 chổ nhé bác, em cám ơn!
- Xe em mua về thì thấy bộ dây điện bị đấu nối tùm lum, mà đăng bài nhờ các bác hỗ trợ bên topic của bác DtTuyen thì ngại quá, nên em lập topic này kính nhờ các bác hỗ trợ em phần dây điện ạ, em theo tin thần của bác Dttuyen đã làm chiếc topic Previa 91 của bác ấy lên 190 trang, bác Dttuyen ủng hộ em tin thần nhé.
- Tranh thủ buổi trưa đi làm về nhà em tháo tè le ra như thế này đây:
GIÚP EM ĐẤU NỐI LẠI BỘ DÂY ĐIỆN GIÚP EM ĐẤU NỐI LẠI BỘ DÂY ĐIỆN
- Chổ dây điện bị cắt:
GIÚP EM ĐẤU NỐI LẠI BỘ DÂY ĐIỆN
Các bác giúp em với, chổ dây điện bị cắt là nó dẫn đi đâu vậy ạ. Em xin cám ơn tất cả

Hạng F
10/3/07
5.056
8.649
113
Thủ Đức - TP.HCM
Cha thợ điện nào ác nhơn chơi cặt trụi dây điện vậy không biết. Có lẽ là có một vài bộ phận bị tinh giản biên chế. Bác kiểm tra thử xem hộp và motor của hệ thống cruise control xem còn không?

Về dây điện đấu nối thêm thì em thấy có cái hộp đen đen của hệ thống remote khóa cửa. Bác dò dây từ hộp này xem đấu vào dây điện nào của xe thì tạm thời tháo ra hết. Sau đó tháo luôn hộp này ra. Hiện tại em thấy hình như thợ điện đang dùng dây điện nhà để đấu nối thêm thì phải. Tháo bỏ xong phần này để xem có thoáng đãng được chút nào không nhé Bác.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.649
113
Thủ Đức - TP.HCM
Nếu đúng là bó dây của hệ thống cruise control thì cũng đỡ lo vì không có hệ thống này thì xe vẫn chạy được bình thường.

Hạng C
26/9/12
504
641
93
Em cám ơn 2 bác Tamtany, Dttuyen, kiểu này chắc phải mất khá nhiều thời gian với em nó đây, nhưng lở rồi chơi luôn.
Bác Dttuyen ơi bên topic khổ vì yêu 2 của bác em có hỏi bác về cái dàn lạnh giữa xe, cái thay ra của bác còn không vậy bác? (nếu còn bác có thể chia sẽ lại cho em được kg), xe em 2 cái quạt lồng sóc bên trong bị chọt gãy cánh rất nhiều nên quạt quay không đồng tâm kêu rè rè.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.649
113
Thủ Đức - TP.HCM
Em cám ơn 2 bác Tamtany, Dttuyen, kiểu này chắc phải mất khá nhiều thời gian với em nó đây, nhưng lở rồi chơi luôn.
Bác Dttuyen ơi bên topic khổ vì yêu 2 của bác em có hỏi bác về cái dàn lạnh giữa xe, cái thay ra của bác còn không vậy bác? (nếu còn bác có thể chia sẽ lại cho em được kg), xe em 2 cái quạt lồng sóc bên trong bị chọt gãy cánh rất nhiều nên quạt quay không đồng tâm kêu rè rè.

Dàn lạnh sau trên xe 91 của em thì em đã tặng ngay khi thay ra rồi Bác.

• Like
Reactions: cvp
Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Bác chuẩn bị đồ chưa? Bác phải ra chợ Lý Nam Đế hoặc HMĐ mua dây điện rin theo xe trước đã ( xe cũ tháo ra bán kg, 160.000kg. Bác kiểm tra tuốt 1 đầu dây ra xem, thường dây rin trong đó có phủ lớp dầu chống bị oxy hóa, nếu không là dây của Khựa đấy), Băng keo (nhớ mua loại tốt để quấn lâu ngày không bị chảy keo bung ra), dây co nhiệt loại dày,...Chuẩn bị xong mới đấu nối theo hướng dẫn của máy Bác cao thủ được. Và nhớ đấu nối theo màu dây để tiện cho sau này

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
26/9/12
504
641
93
Em ở tỉnh mà bác đâu có chạy ra Lý Nam Đế lẹ thế, he he, mà HĐM là đường gì vậy bác Tam Bình. Hồi chiều em có chạy ra mấy tiệm sửa điện xe hơi ở tỉnh em hỏi mua dây điện xe củ, anh thợ nói với em: "làm gì có dây củ, đó giờ anh toàn lấy dây điện nhà câu vào không hà", em nghe xong là em biết tại sao điện xe em thấy ghê vậy rồi. Em tháo chổ dây điện bị cắt ra hết rồi mà giờ kg có dây điện để đấu lại, chắc phải bắt xe đò lên SG quá.
- Bác congtuyen ơi, bác tháo toàn bộ cái taplo xe bác ra bằng các nào vậy? em mò cả ngày rồi mà kg rút được cái taplo ra, em muốn tháo ra như bác để làm lại hệ thống điện xe em, nếu bác có chụp hình lúc tháo ra thì bác cho em xin nhé bác. Em cám ơn

Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Em ở tỉnh mà bác đâu có chạy ra Lý Nam Đế lẹ thế, he he, mà HĐM là đường gì vậy bác Tam Bình. Hồi chiều em có chạy ra mấy tiệm sửa điện xe hơi ở tỉnh em hỏi mua dây điện xe củ, anh thợ nói với em: "làm gì có dây củ, đó giờ anh toàn lấy dây điện nhà câu vào không hà", em nghe xong là em biết tại sao điện xe em thấy ghê vậy rồi. Em tháo chổ dây điện bị cắt ra hết rồi mà giờ kg có dây điện để đấu lại, chắc phải bắt xe đò lên SG quá.
- Bác congtuyen ơi, bác tháo toàn bộ cái taplo xe bác ra bằng các nào vậy? em mò cả ngày rồi mà kg rút được cái taplo ra, em muốn tháo ra như bác để làm lại hệ thống điện xe em, nếu bác có chụp hình lúc tháo ra thì bác cho em xin nhé bác. Em cám ơn
Bác cho địa chỉ nhà Bình mua chuyển phát nhanh cho Bác, vài chục nghì thôi. Huỳnh Mẫn Đạt mà ghi nhầm
Hoặc Bác ra mấy tiện sửa xe gắn máy lớn lớn hỏi mua vài bộ dây rin cũ người ta bỏ ra cũng xài được, đủ màu

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
26/9/12
504
641
93
Cảm ơn tấm lòng của Bác Tam Bình, làm như vậy em thấy phiền bác quá. Nếu được thì bác cho em xin số điện thoại của bác, bác mua dây điện dùm em, em sẽ nhờ em của em đến lấy sẳn tiện gửi tiền lại cho bác luôn (em của em nó không rành mấy vụ này nên bác giúp dùm em nhé), số đt của em: 0913.891.048 em tên Huy. Em cám ơn bác một lần nữa nhé.