Hạng D
5/1/08
1.570
26.056
113
Saigon
Năm sau HT có đi Chùa Bà BD nhớ hú em đu theo với nha !
Em toàn chở khách đi Chùa Bà CĐ, Chùa Bà BD em chưa đi bao giờ ! hixhix ....

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Hôm qua người ta đi đông quá, rằm mà. Đến 2-3 giờ sáng còn kéo nhau ầm ầm về ngang ngã tư nhà tui. Nhiều thanh niên lợi dụng dịp này để đua xe cũng có, thế là mất ngủ...!:mad:

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
Lâu rồi kg đựơc ăn bánh bèo bì Mỹ Liên....Nhưng bì ở Mỹ Liên hơi khô, thua mẹ em làm xa lắm vì nhà em làm bằng da heo tươi tự lạng - xắt sợi :D

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Có 2 tiệm Mỹ Liên bác ui. Theo bác thì tiệm nào là gốc tiệm nào là ... ngọn hay cả hai đều là một chủ nhỉ?:p

Hạng B2
31/5/07
116
0
16
Mỹ Liên 1 ngon hơn Mỹ Liên 2 bác ơi! Có Mỹ Liên 3 rùi mà e ko bt đích xác ở đâu gần khu vực thị xã.

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
Mỹ Liên 3 nằm gần KDC Chánh Nghĩa đó bác, các bác có bao giờ nghe bánh bèo Mỹ Hương chưa?
Săn nội dung chùa Bà, các bác cho em hỏi; chùa là nơi thờ Phật, thế nhưng vào chùa Bà có thấy vị Phật nào đâu các bác?

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Mang tiếng đi Chùa Bà chứ chưa lần nào tui bước chân vô Chùa các bác ah. Cứ ở ngoài trông xe vậy đó...Cái xe cùi bắp mà cứ sợ bị rinh đi bỏ vào bãi ve chai bên cầu...:mad:

Hạng D
hcivic nói:
Có 2 tiệm Mỹ Liên bác ui. Theo bác thì tiệm nào là gốc tiệm nào là ... ngọn hay cả hai đều là một chủ nhỉ?:p

Mỹ Liên gần chợ Bún (An Thạnh) là Mỹ Liên gốc đó bác ạh. Phía trên 1 chút về phía TDM là ML lai...

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
maiphung nói:
hcivic nói:

Mỹ Liên gần chợ Bún (An Thạnh) là Mỹ Liên gốc đó bác ạh. Phía trên 1 chút về phía TDM là ML lai...

Chít rồi năm ngoái đưa mấy cô cậu bên Pháp về ghé nhằm quán "Mỹ lai" rồi! Nhưng ăn cũng ngon chứ bác. Chỗ đó có vẻ rộng rãi hơn và đậu xe thoải mái nên mới tấp vô... Cũng chính hôm đó chở mọi người đi Asia hun nhẹ đít xe Tải và bị sứt mũi bể đèn signal đó bác. Đến giờ vẫn chưa làm lại...;)

Hạng B2
31/5/07
116
0
16
E ké với bác Hội Trưởng mấy tấm hình e đi lễ chùa Tây Tạng và Hội Khánh ở Bình Dương

Vợ 2 e trước chùa Tây Tạng (e có dán logo OS nhé các bác
Đầu năm đi Lễ Chùa Bà BD
)
Đầu năm đi Lễ Chùa Bà BD

Tượng phật trong chùa Tây Tạng
Đầu năm đi Lễ Chùa Bà BD

Bảng công nhận di tích lịch sử văn hoá chùa Hội Khánh, cụ Nguyễn Sinh Sắc đã từng ở đây
Đầu năm đi Lễ Chùa Bà BD

Các tượng phật ở chùa Hội Khánh
Đầu năm đi Lễ Chùa Bà BD

Đầu năm đi Lễ Chùa Bà BD

Tượng phật nằm dài nhất VN, sẽ khánh thành vào rằm tháng 02 âm lịch Canh Dần 2010, e nghe nói sẽ có Mr. Nguyễn Minh Triết vào cắt băng khánh thành.
Đầu năm đi Lễ Chùa Bà BD

Sự tích phật thích ca (tấm này e không vào bên trong chụp nên nhìn không rõ lắm)
Đầu năm đi Lễ Chùa Bà BD

Last edited by a moderator: