Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
6/12/16
10
65
13
27
Bác chủ muốn đổi gió đầu tư sang An Phú Đông Q12 cũng khá ổn. Nếu tính từ trung tâm Q1 thì chỉ cách 1/3 so với Q9. Giá đất còn khá rẻ vì đang đợi cây cầu thần thánh kết nối Gò Vấp nhưng vẫn tăng đều đều. Nhớ hồi năm 2015 đất thổ cư chỉ 6tr/m nhưng giờ đây đã vượt ngưỡng 30. Với 10 tỷ bác chủ hoàn toàn có thể mua vài trăm mét đất rồi phân nền bán.

12/10/07
2.646
10.496
113
Bác chủ mới đầu năm đã có xèng rồi, hên quá.

Phần mình, cho tới những ngày cuối năm 2017 đã vô full, cho nên 2018 hết sạch vốn rùi, đành ngồi nhìn các bác chém cho thèm nhểu nước miếng thôi.

• Like
Reactions: Nickel2012
Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Trừ khi bác chủ lập topic này để bơm vá cho các khu xq XLHN hoặc bác chủ có nhu cầu mua nhanh bán nhanh thôi...chứ nếu không, sẵn tiền nhàn rỗi như bác chủ thì cứ dọc XLHN là thượng sách.
Khu Bắc Rạch Chiếc sát XLHN, cạnh quận 2, nhưng hạ tầng nội khu chưa tốt nên giá còn mềm, quẳng vào mấy lô tầm 2-4 năm chắc chắn hốt bạc.
Còn không cứ tư vấn bác Phèo xuống quanh Bến xe Miền Đông, kể cả Thủ Đức, Bình Dương cứ giáp XLHN thì dư địa lên giá còn nhiều mà an toàn với mọi biến động thị trường... :)

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
MT Liên Phường khu Sở VHTT giá vẫn mua đc bác. Còn ko thì bác mua Shophouse cũng đc ah
Dạ em cũng đang nhờ sale kiếm một cặp khúc này, tại mua 2 lô xa nhau thì cũng ko giải quyết được vấn đề gì, sau này muốn mở cái gì lớn lớn một chút, hoặc chí ít cũng đủ chuẩn cho ngân hàng hay mấy thương hiệu lớn thuê. Đất mặt tiền khúc này nhỏ lắm bác chưa tới 100m2/lô.

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Trừ khi bác chủ lập topic này để bơm vá cho các khu xq XLHN hoặc bác chủ có nhu cầu mua nhanh bán nhanh thôi...chứ nếu không, sẵn tiền nhàn rỗi như bác chủ thì cứ dọc XLHN là thượng sách.
Khu Bắc Rạch Chiếc sát XLHN, cạnh quận 2, nhưng hạ tầng nội khu chưa tốt nên giá còn mềm, quẳng vào mấy lô tầm 2-4 năm chắc chắn hốt bạc.
Còn không cứ tư vấn bác Phèo xuống quanh Bến xe Miền Đông, kể cả Thủ Đức, Bình Dương cứ giáp XLHN thì dư địa lên giá còn nhiều mà an toàn với mọi biến động thị trường... :)
Thanks bác, nhưng số tiền này em muốn kiếm ăn trong ngắn hạn khoảng 1-2 năm. Nếu ko bán thì phải khai thác kinh doanh được ngay. Cho nên em muốn tập trung vào lướt nốt con sóng tại khu vực Q9 Phú Hữu, Phước Long B. Vì ở đây hạ tầng và kết nối đã thành hình, chỉ còn chờ dân thôi. Hai động lực chính là khu TTTT Rạch Chiếc và Khu Công nghệ cao đã cận kề. Còn khu BRC thật sự em thấy như con tàu mắc cạn, vì hạ tầng nội khu ko biết ai làm và bao giờ làm, đầu tư có thể cũng có lời đấy nhưng chưa biết ngày tháng năm nào, tất cả hiện chỉ đang là chờ đợi và hi vọng. Chưa kể nội khu BRC ko đáp ứng được nhu cầu của em về lợi thế thương mại do còn vướng bãi cont và đường vào còn đang khó khăn.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.