Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Mấy bác cho hỏi đất Bình Phước giờ trồng cây trầm đầu tư cho kế hoạch 5-10 năm sau thì có cửa sáng ko?
cây này à bác? Rừng nhiều đấy, nhiều chỗ còn vắng nữa. Nếu bác tính đường vừa đất thì phải kiếm chỗ nào tiềm năng - đất rừng có khả năng ra đường lớn, vừa trồng cây trầm hương ở trên thì hơi tốn à... Có kết quả ko thì em chịu

• Like
Reactions: TFS and Tommyteo
Tập Lái
2/4/17
32
61
18
Dân SG thì hổng ai muốn về Chơn Thành sinh sống cả còn dân CThanh đai đai bạt ngàn chắc họ cũng hổng mua thêm vài trăm mét để làm gì. A chủ đã bị sale dụ rồi thôi
lập nhóm zalo gồng đất Bình Phước đi anh. ít nhất là còn đồng môn an ủi nhau giữ vững niềm tin
lập group zalo thôi các bác.kk

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
Thua rồi, vào thấy ông nào cũng bảo đất đai bạt ngàn thì nhỏn vài trăm mét vuông khi nào bán được chời.
Mấy ông người quen trên Bình Phước lúc bán được đất sắm cho con cái mỗi đứa cái ô tô, giờ tụi nó không có nghề ngỗng gì xách ô tô đi chạy dịch vụ hết rồi, toàn biển trắng.
Trên đấy thử mà điều mất mùa xem, chết trên đống đất luôn :v

Hạng D
10/4/20
1.181
6.688
113
TP Hồ Chí Minh
Thèm quá kkkk

• Like
Reactions: dungqb
Tập Lái
2/4/17
32
61
18
Khi nào cái cao tốc Thủ Dầu 1 - Chơn Thành hoàn thành thì may ra người ta kiếm cái biệt thự nghỉ dưỡng ở đó mà lên xuống trong vòng 1-2h...
Giờ mua xong bảo sốt lên giá liên tục thì có mùa quýt;
Ah, có anh Vin hay anh Nổ làm cái super dự án siêu lớn thu hút 1 núi đầu tư thì may ra. Mà anh nổ giờ đang ngáp rồi...
Giờ nhiều người đang muốn bán ra vì lãi suất vay với thời gian vay ngắn để trả lãi gốc thôi :D Gần QL 14 gần phía Ql 13 có 2-3 nhà công chứng, dân quanh đó toàn giàu ôm quá trời .
mình ở Gv đi xuống chơn thành theo ql13 hoặc mỹ phước tân vạn tầm 1g30-1g45 thôi

Tập Lái
2/4/17
32
61
18
Thua rồi, vào thấy ông nào cũng bảo đất đai bạt ngàn thì nhỏn vài trăm mét vuông khi nào bán được chời.
Mấy ông người quen trên Bình Phước lúc bán được đất sắm cho con cái mỗi đứa cái ô tô, giờ tụi nó không có nghề ngỗng gì xách ô tô đi chạy dịch vụ hết rồi, toàn biển trắng.
Trên đấy thử mà điều mất mùa xem, chết trên đống đất luôn :v
hi chiện oto sang chạy dịch vụ bác nói là chính xác..dân bình phước dc thiên nhiên ưu đãi trước có cao su điều giờ lại giàu lên nhờ đất...Nhưng bác nghiên cứu thử Chơn thành cũng có nhiều khu công nghiệp lớn nhỏ nhé.ngay Minh hưng đã 5 khu công nghiệp. Ngoài ra với sự dịch chuyển cty xí nghiệp từ Bình Dương về Bình phước thì tiềm năng Chơn thành dài hạn vẫn ổn nhé

Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
mình ở Gv đi xuống chơn thành theo ql13 hoặc mỹ phước tân vạn tầm 1g30-1g45 thôi
Quan trọng là tốc thôi bác ơi. Em chạy tối đa có 65km/h thôi, chả dám chạy nhanh. Cty em khu Sala xuống tùy người, thường giống bác là 1h45', em thì khoảng 2,5h.
Nói chung sợ đắp chiếu :)

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
hi chiện oto sang chạy dịch vụ bác nói là chính xác..dân bình phước dc thiên nhiên ưu đãi trước có cao su điều giờ lại giàu lên nhờ đất...Nhưng bác nghiên cứu thử Chơn thành cũng có nhiều khu công nghiệp lớn nhỏ nhé.ngay Minh hưng đã 5 khu công nghiệp. Ngoài ra với sự dịch chuyển cty xí nghiệp từ Bình Dương về Bình phước thì tiềm năng Chơn thành dài hạn vẫn ổn nhé
Minh Hưng, Chơn Thành thì có cụm kcn Hàn Quốc với Becamex, chạy lên xíu nữa là cái dự án ma của Đại Nam, mình cũng từng đi công tác ở đó rồi.
Còn việc chuyển xí nghiệp từ Bình Dương về Bình Phước lâu và xa lắm bạn, Bình Dương còn bao la. Becamex Bàu Bàng, Bến Cát, Tân Uyên còn nhiều thì Bình Phước tới bao giờ.
Còn dân Bình Phước không lẽ anh kêu tụi nó đi làm công ăn lương. Phụ huynh bơm tiền cho tụi nó mở quán nhậu, cà phê, trà sửa, lẩu,.. đốt tiền thì còn được. Vác xe ngon chạy dịch vụ mà còn sĩ để biển trắng thì nói năng gì :D
Kinh tế mà như này thêm tầm 2,3 năm nữa thì tụi đấy nhọc, phất lên nhanh quá quen rồi, không thích làm đâu .

• Like
Reactions: toroto209
Hạng C
10/8/18
709
796
93
44
Quan trọng là tốc thôi bác ơi. Em chạy tối đa có 65km/h thôi, chả dám chạy nhanh. Cty em khu Sala xuống tùy người, thường giống bác là 1h45', em thì khoảng 2,5h.
Nói chung sợ đắp chiếu :)
Nếu bác đi Mỹ Phước - Tân Vạn thì đi nhanh mà, đường rộng, 3 làn xe, nếu bác đi 4 chỗ, là oto giữ đều vận tốc thì lâu nhất cũng 2h thôi, trừ khi nhà bác ở phía Tây của Saigon thi mới lâu như vậy, chứ ở quanh Tân Bình, Gò Vấp, Bình Thạnh hay Thành Phố Thủ Đức thì chắc 1h30-1h45 phút thôi