Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
em đi xe máy bác ơi :) sale nghèo đi xe hơi gì đc...
Mỹ Phước Tân Vạn đi lợi hơn QL 13 nhiều, QL 13 chạy dọc xuôi tùm lum.
Nhưng nói chung khu Chơn Thành với tốc độ đô thị hóa Bình Dương nhanh cũng 3-4 năm sau mới phục hồi lại.

Hạng C
10/8/18
709
796
93
44
Từ Saigon đến Chơn thành khoảng 90km, bác đi 65km/h thì tối đa chỉ 2h tới nơi chưa làm sao mà tới 2h30 lâu vậy

Tập Lái
2/4/17
32
61
18
Quan trọng là tốc thôi bác ơi. Em chạy tối đa có 65km/h thôi, chả dám chạy nhanh. Cty em khu Sala xuống tùy người, thường giống bác là 1h45', em thì khoảng 2,5h.
Nói chung sợ đắp chiếu :)
Mỹ phước tân vạn cũng chạy 60 tới bàu bàng thì cho lên 80..nói chung đường vắng chạy sướng lắm bác. Bình phườ ăn theo Bình Dương. hạ tầng Bình dương thì tuyệt vời

Tập Lái
2/4/17
32
61
18
Minh Hưng, Chơn Thành thì có cụm kcn Hàn Quốc với Becamex, chạy lên xíu nữa là cái dự án ma của Đại Nam, mình cũng từng đi công tác ở đó rồi.
Còn việc chuyển xí nghiệp từ Bình Dương về Bình Phước lâu và xa lắm bạn, Bình Dương còn bao la. Becamex Bàu Bàng, Bến Cát, Tân Uyên còn nhiều thì Bình Phước tới bao giờ.
Còn dân Bình Phước không lẽ anh kêu tụi nó đi làm công ăn lương. Phụ huynh bơm tiền cho tụi nó mở quán nhậu, cà phê, trà sửa, lẩu,.. đốt tiền thì còn được. Vác xe ngon chạy dịch vụ mà còn sĩ để biển trắng thì nói năng gì :D
Kinh tế mà như này thêm tầm 2,3 năm nữa thì tụi đấy nhọc, phất lên nhanh quá quen rồi, không thích làm đâu
Minh Hưng, Chơn Thành thì có cụm kcn Hàn Quốc với Becamex, chạy lên xíu nữa là cái dự án ma của Đại Nam, mình cũng từng đi công tác ở đó rồi.
Còn việc chuyển xí nghiệp từ Bình Dương về Bình Phước lâu và xa lắm bạn, Bình Dương còn bao la. Becamex Bàu Bàng, Bến Cát, Tân Uyên còn nhiều thì Bình Phước tới bao giờ.
Còn dân Bình Phước không lẽ anh kêu tụi nó đi làm công ăn lương. Phụ huynh bơm tiền cho tụi nó mở quán nhậu, cà phê, trà sửa, lẩu,.. đốt tiền thì còn được. Vác xe ngon chạy dịch vụ mà còn sĩ để biển trắng thì nói năng gì :D
Kinh tế mà như này thêm tầm 2,3 năm nữa thì tụi đấy nhọc, phất lên nhanh quá quen rồi, không thích làm đâu .
Chơn thành nằm vị trí ngay cửa ngõ mà bác. đi biên giới, đi Tây ninh, đi Tây Nguyên. sốt đất thì bây giờ giá ảo khắp nơi rồi chắc chắn sẽ có điều chỉnh mạnh. ở đây mình đang nói tầm nhìn 5 năm thì bác đánh giá thế nào

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
Chơn thành nằm vị trí ngay cửa ngõ mà bác. đi biên giới, đi Tây ninh, đi Tây Nguyên. sốt đất thì bây giờ giá ảo khắp nơi rồi chắc chắn sẽ có điều chỉnh mạnh. ở đây mình đang nói tầm nhìn 5 năm thì bác đánh giá thế nào
1,2 năm nữa mà tụi Nga-U vẫn còn oánh nhau thì chết đói luôn chứ đất cát gì anh. Giờ ngắn hạn theo em thì coi tình hình kinh tế, thế giới.
Còn lâu hơn nữa thì coi khúc Bàu Bàng, Bến Cát. Chơn Thành có muốn mua được thì phải rẻ hơn Bàu Bàng, Bến Cát với Bàu Bàng, Bến Cát mật độ phát triển phải nhanh thì người ta mới tản ra xa hơn.
Chỗ Bàu Bàng, bữa vừa xuống thấy tình hình nhà xưởng, doanh nghiệp cầm chừng lắm, bao lâu nữa khôi phục còn chưa biết thì Chơn Thành cứ để đó quan sát thôi

• Like
Reactions: Phi N2P
Hạng D
10/4/20
1.180
6.669
113
TP Hồ Chí Minh
Bank giảm ls hàng loạt vay mua bđs thôi kkk

• Like
Reactions: dungqb
Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
SG chỉ chiếm 0.6% diện tích lãnh thổ cho 15tr dân nhưng đất SG vẫn còn đầy tại sao lại chạy lên đầu cơ éo gì trên Chơn Thành xa thế. (Trên đó nếu chỉ nên dành cho lực lượng lao động có công việc ở đó) các cụ đừng có tí tiền lên đó đầu cơ làm phức tạp tình hình gây áp lực cho lực lượng lao động trên đó.
Lên đó đầu cơ vì nó rẻ kỳ vọng x lần :D . Còn giờ chia 3, chia 5 thì may ra đáng quan tâm

Tập Lái
2/4/17
32
61
18
các bác nghĩ sao về phương án xây trọ cho thuê nhỉ?
Đầu tư 1ty5 xây 15 phòng trọ,
Tổng đầu tư đất + xây: 3 tỷ
Giá cho thuê hiện tại 1tr-1tr2/phòng
Thu về mỗi tháng 15tr
Tỉ suất cho thuê: 6%/năm
Sau 5 năm....

Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Dưới đó giờ cũng nhiều nhà cho thuê trọ lắm đấy bác :)
Em nghe nhiều người thuộc kháng chiến, xong tự phát rẫy rồi được cho phần đất đó.
Giờ chắc bác tạm quên nó đi, đợi khu Chơn Thành có gì lớn rồi quay lại...Nhiều khách họ còn rành quy hoạch, giá khu vực hơn cả sale :D nên không dám chém gió với họ

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
các bác nghĩ sao về phương án xây trọ cho thuê nhỉ?
Đầu tư 1ty5 xây 15 phòng trọ,
Tổng đầu tư đất + xây: 3 tỷ
Giá cho thuê hiện tại 1tr-1tr2/phòng
Thu về mỗi tháng 15tr
Tỉ suất cho thuê: 6%/năm
Sau 5 năm....
Đâu ra mà 6%, có tính tới chi phí sửa chữa, xuống cấp với bị trống phòng trọ chưa, còn phải quản lý nữa, chua lắm.
Chưa kể tiền xây bằng tiền đất thì thua hẳn, sao không mua 2 lô đất hoặc tiền xây quăng ngân hàng cho khoẻ. Cho thuê chỉ là hình thức người ta giữ đất chờ tăng giá, tiền xây bằng 1/3 giá trị đất là cao.
Tốt nhất là tách biệt 2 cái phần đất và phần xây cho thuê riêng ra. Tức là không tính giá trị đất, vốn đầu tư xây 1 tỷ5 thì tháng phải cho thuê được 30tr+ thì làm, không thì nghỉ khoẻ :D